Nơi chia sẻ ảnh chụp từ Galaxy SIII

tuan9632
3/6/2012 16:19Phản hồi: 1.395
1.395 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hthang38
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác đừng chém em nhé, em chia sẻ 1 video quay bằng Nokia Pureview 808 (do 1 cá nhân mới nhận máy, quay tại Hà Lan)

Các bác xem và để ý cả chất lượng hình và âm thanh nhé:

Nếu trong 6 tháng tới Nokia tích hợp công nghệ Pureview vào winphone và HĐH winphone lớn mạnh lên thì sẽ rất hay đấy.

Em đưa ra đây chỉ có ý tham khảo, không dìm hàng hay tâng bốc ai, mong các bác chém nhẹ tay.
tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
@hthang38 Không ai chém bạn, nhưng đây là topic chia sẻ ảnh chụp của S3, để anh em nào dùng máy tự sướng với nhau, ai chưa có máy thì xem đánh giá, không dùng nó để so sánh với máy khác, nên bạn post tại đây cũng kg đúng rồi nhé.

Clip đầu tiên của S3. bị động Vội quá chẳng kịp chỉnh chế độ nên hơi mờ. vì bị ngược sáng các bác xe m thế nào nhá. Mai chủ nhật em sẽ chủ động quay lại cho nét hơn
tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
@ngoctuantruong chờ bác nhập mấy cái bao da về xem thử
@tuan9632 sẽ có sớm mà bác. thứ 2 hoặc 3 là về 😁
@ngoctuantruong Sao khi quay video nó cứ mờ mờ như đang lấy nét vậy máy em quay video củng thế nhưng không biết chỉnh sao cho hết
@nhuankhom Cái này là camera chưa cân bằng sáng đc. Quay ngược sáng Vì quay gấp quá mà :d

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@ngoctuantruong thì bật quay là quay thôi chứ biết đợi làm sao bây giờ anh,có khi quay đến phút thứ 2 rồi mà nó còn bị mờ mờ không nét gì hết,làm thằng bạn bảo quay full hd gì mờ cầm,quê quá hết khoe s3😁
Ngôi trường ZZ ôn thi tuyển QG 2 tuần:

@Zanr Zij ôi ngôi trường thân yêu của mềnh
Fastfood

@Zanr Zij bác bán báo ở đối diện trường tổng hợp 😁 =)))))))
Cac bác chụp ảnh con s3 file ảnh nó dc hơn 3M hay 2M 1tấm ah
@van_quymobile hơn 2 cũng có mà hơn 3 cũng có bạn à 😃
@van_quymobile Mb thì quan trọng gì
nó nặng hay nhẹ do hãng nó ndungf pm nén ảnh khác nhau thôi
mình thấy các em 8Mpx của các hãng toàn 2Mb
riền em N8 mặc định chup cũng 3-4Mb nhưng ng ta m0d chụp để 12Mpx toàn được 11-12Mb
dung lượng nặng mình so sánh cũng trả khác gì cả 😁
@satthumuhn xem lại trình về camera đi nhé
Góc Hilton Hà Nội:
tea1981
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Zanr Zij cau o gan day a.neu o gan day minh GL nhe..
@tea1981 Ở xa đấy tầm 10km bạn ah

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
Lam lũ giữa chốn đô thành xa xỉ
Kẻ ăn không hết, người lần không ra.
tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
@Zanr Zij Tấm hình rất xúc động. Anh còn tặng thêm câu thơ nữa
@tuan9632 Đang ngắm chụp cái dàn phun nước, thấy bà bán bánh mỳ chạy qua, nảy ra ý tưởng và nhanh tay chụp luôn.

Sent from my HTC One X using Tapatalk 2
1 góc nhìn Nhà Hát Lớn Hà Nội:
HighLand Coffee toạ lạc cạnh đó - tiếp nối truyền thống luôn lựa chọn những vị trí đắc địa nhất
PS: Ở khung ảnh này, S3 thể hiện khả năng xử lý màu sắc đa dạng, khả năng xử lý tối sáng trong 1 bức ảnh rất tốt + chi tiết và trung thực.
@xingxinghtx Trong điều kiện ánh sáng ban ngày bạn có thể sử dụng chế độ HDR của S3. HDR mang lại khả năng bù sáng rất tốt: tối thì rõ hơn mà sáng quá thì dịu đi. HDR của S3 không như nhiều thiết bị khác, nó không làm cho màu sắc thành đồ "giả" nhiều mà lợi ích rõ ràng nhất là có những bức ảnh chi tiết, độ nét cao, màu sắc khá tươi mới hài hoà.

Chế độ chụp thông thường thì bạn cần thử qua vài kiểu tuỳ hoàn cảnh chụp. Chụp ảnh khá phức tạp do điều kiện ánh sáng trong tình huống cụ thể là khá khác nhau dù cùng 1 địa điểm và góc chụp. Thử qua các chế độ và setting.

Ngoài ra thì bạn cũng nên nắm rõ các loại setting có tác dụng như thế nào thì bạn sẽ ứng dụng nó hợp lý, thậm chí là sáng tạo trong từng tình huống.
@Zanr Zij Thank bạn 😁
Ồ, sao mình chụp ở HDR nó lại ra liền 2 bức, 1 bức sáng, bức tối, là sao vậy bạn ? mà để riết chế độ HDR này chụp có được không, tại mình noob, chỉnh qua chỉnh lại nhiều phức tạp :D.
@xingxinghtx Chụp HDR với Galaxy S3 thường thì nó sẽ lưu 2 hình, 1 hình đã xử lý thành HDR và còn lại là hình gốc chụp từ Camera ra. Mình ko rõ phần mềm của Camera nó xử lý như nào, chụp một hình và convert sang HDR hoặc 1 lúc 3 hình rồi trộn vào nhau. thấy nó đẩy độ tương phản lên khá cao
anhndm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xingxinghtx Cái này chỉnh trong setting chắc được mà. Mình mới dùng S3 nên chưa mò mẫm ra. Trước mình chỉnh trong iphone 4 có chế độ chỉ lưu 1 ảnh HDR thôi bạn ạ.
đây là hoa mai và hoa bó tay ở nhà em,ảnh nguyên gốc,anh em để ý phóng to ảnh lên sẽ thấy một em kiến nét lắm

tea1981
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhuankhom tam 3 ok ne..tam2 hinh nhu hoi bi out net,,hinh nhu may thang smarphone deu the.
@tea1981 tại tay nghề em còn kém quá nên chụp bi như vậy hoài
tea1981
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhuankhom chac tai ban de gan qua.ma ban dung che do nao de chup gan vay..neu chup gan la macro nhe..
@tea1981 đúng rồi em dùng macro
pqt49
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trong điều kiện ánh sáng bình thường thì S3 cho ra ảnh khá đẹp đấy chứ
tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
cái này chụp trong nhà lúc 6g sáng 2012-06-10 09.41.27.jpg
@tuan9632 Focus khá chuẩn, nhưng mà sáng sớm xách cờ lê đi đâu sớm quá vậy em?
Không có cái gì mềm mại hơn nữa à 😃
tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
@thaikhang91 câu đầu vs câu sau hơi trái ngược nhỉ, sáng cái cửa nó bị lỏng con ốc, lấy cái cờ lê mini ra siết lại, sẵn làm 1 phát
@thaikhang91 sửa xe để còn kịp giờ đi làm hihihi😁
tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
@nhuankhom bác cứ chém
Trời âm u buồn bã, làm bậy 2 tấm cây khổ qua (mướp đắng) ở nhà.
Chụp chế độ macro:
@thaikhang91 Về màu sắc, S3 xử lý tốt. 2 tấm ảnh của bác đều bị out/lệch focus 😃.
@Zanr Zij Hehe, vì không gian chật hẹp nên vừa chụp vừa đứng 1 chân.

√ Gửi từ Samsung Galaxy S3®
Bảo vệ nghiêm ngặt
( UBND - Cơ quan đầu não của TP Hà Nội )​
@Zanr Zij

Nguy hiểm hơn chưa bạn 😃

Nơi thực thi pháp luật vi phạm luật mình tự đặt ra 😁
@Zanr Zij Cái này thì nguy hiểm thật sự với ...rồi,thôi ko nói sâu hơn vi phạm nội quy hihihihi
@Zanr Zij Trông như cái máy chém vậy - !
lamgia2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Canon100is Giống thiệt!😁

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
Du lịch xanh
Vị trí đắc địa nhất HN
Thể dục buổi ... TRƯA 😁
Cao gặp To
Hà Nội Mới - Toà Nhà
Cho bon chen cái ảnh ở Hồ Đền Lừ. Trưa hè nóng bức ra làm cốc trà tranh tiện làm kiểu ảnh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019