nối dây từ cổng Digital Audio ra ampli cho tivi LG42LS4600

Thảo luận trong 'Điện tử - Tiêu dùng' bắt đầu bởi Ginki, 3/1/13. Trả lời: 9, Xem: 7772.

1. Ginki

Ginki Thành viên

nhà mình mới mua cái Tivi LG42LS4600, mình đang muốn nghe qua loa ngoài nhưng ko biết dùng loại dây nào để nối từ cổng Digital Audio ra Ampli, bạn nào bít thì giúp mình với

:
  2. toanvalentino

toanvalentino Thành viên

trên tivi của bác có ngõ digital out thôi ah, có ngõ 3,5 hay conposite out không, nếu chỉ có ngõ digital thì chia buồn cho bác vì phải đầu tư thêm bộ chuyển tín hiệu digital sang analog thì mới nghe được bằng loa ngoài, hoặc bác mua amli hỗ trợ cáp quang thì mua cáp quang cắm trực tiếp từ tivi vào amli là nghe được

Ginki thích nội dung này.
  3. Ginki

Ginki Thành viên

cái tivi nhà mình có cái cổng ghi là optical digital audio out, vậy có dùng dây cắm ra ampli đc ko vậy

4. lonelystarhanoi

lonelystarhanoi Thành viên

Mình cũng găp truong hop tuong tu nhu ban,ko co cach nao khac ngoai viec phai mua mot bo chuyen doi tu digital sang analog.gia cua em nó khoảng 590k

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn

Ginki thích nội dung này.
  5. hoangtrang1102

hoangtrang1102 Thành viên

cái tivi nhà mình có cái cổng ghi là optical digital audio out, vậy có dùng dây cắm ra ampli đc ko vậy

6. toanvalentino

toanvalentino Thành viên

cũng dc nhưng amli của bạn phải hỗ trợ đường vào cáp quang, hoặc bạn mua bộ chuyển để chuyển digital sang analog cắm vào amli thường được

7. võ anh thư

võ anh thư Thành viên

Các thím giúp em đấu từ tivi sang amly với

Từ TIVI TCL sang AMLY

8. HDVIP2012

HDVIP2012 Thành viên

Hi Bác
    Bác có điều kiện thì sắm thêm 1 con âmly có cổng Optical In nữa rồi mua thêm dây quang ( optical ) cắm từ cổng Digital Out của Tivi sang cổng Digital In của Âmly lúc ấy mới nghe được loa ngoài.

tqn1234 thích nội dung này.
  9. tqn1234

tqn1234 Thành viên

Mình đang định làm như bác đề nghị nè. đang tính săn hàng cũ, bộ ampli 5.1 có giải mã dts + loa. Bác có biết chỗ nào bán không ? chỉ mình với

10. ngthanghd

ngthanghd Dự bị

tivi nha mjnh ket noi bang digital .dung amlj ko co jax cam cap quang .muon hat karaoke nhung ko pjt lam the nao cho ra dc tieg tren amli thj phạ lam sao