Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nỗi thất vọng mang tên bada 2.0

Blackman1
4/1/2012 2:34Phản hồi: 21
Vừa rồi thấy mấy bác quảng cáo bản bada 2.0 XXKL6 châu Âu, cũng tò mò download về rồi up lên con Wave II của mình thì thấy bản này cũng chẳng khá hơn gì XXKK5 cả. Giao diện thì ko bắt mắt bằng 1.2, chưa kể tốc độ thì còn tệ hơn rất nhiều. Nếu các bạn đã dùng 1.2 thì thấy biểu tượng và chữ của ứng dụng to và dễ nhìn như trên iPhone này. Còn về lướt web thì có thể nói tệ hại font chữ quá nhỏ, một số trang web còn không tương thích so với ở 1.2. Nói chung chẳng có j cải thiện và đổi mới cả. Cũng nghe 1 bác trên diễn đàn về up bản custom của XXKL6 thì cũng khá hơn đc bao nhiêu. Nếu so với bada 1.2 thì bản 2.0 còn khá nhiều điểm trừ, thậm chí một số tính năng hay của 1.2 lại bị loại bỏ (ko hiểu Samsung nghĩ thế náo) như đặt xuống bàn để nghe loa to khi đang thực hiện cuộc gọi, tính năng fake call, không xứng đáng là hệ điều hành nối tiếp dành cho các đời máy Wave cũ. Theo mình nhận định thì đây cũng chỉ là bản thử nghiệm để thế chân thôi, chứ bản sau mà ko có cái tiến j, tốc độ thì chậm nữa. Ko biết bản dành cho thị trường châu Á thì như thế nào nữa.
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ừ cái này ít ứng dụng lắm
theo như em lượm nhặt bên forum my samsung đây chưa phải bản final rùi
http://badadownload.com/2011/12/s8500xxkl6-and-s8530xxkl6-new-bada-2-0-beta-available.html
Có lẽ SS thấy dân tình nhao nhao lên đòi FW chính thức như SS đã hứa hẹn là trong quý 4 trước đó, hết tháng 10 rồi 11, 12 nên lấy đại 1 FW gần nhất ... gán cho cái mác final thôi.
Vậy theo bác wave II sử dụng bản nào thì chuẩn? Em thấy bản 2.0 này cho fép xem fim online, bản 1.2 bắt down về chứ ko cho xem trực tiếp.
sao của em ko xem onl đc bác nhỉ, thấy 2.0 co flash mà vào mp3 cũng ko nghe nhạc đc. híc híc
Blackman1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@onggia1974 Bản DXKB1, hoặc có thể dùng bản mới nhất DXKF1 cũng được. Đúng là bada 2.0 có nhiều cải tiến nhg ko nhiều và ko thuyết phục lắm, thậm chí còn hơi chậm nữa. Trước mình có thể spoof được một số game trên DXKF1 nhưng bi h thì ko đc nữa.

Mình nghĩ bạn nên đổi avatar sang hình khác chứ ko nên để cái ông Hitler đó. Đây có thể là hành động cổ súy cho chế độ phat-xit, chủ nghĩa phân biệt chủng tộc...Điều này không phù hợp với các quy định và điều khoản khi tham gia diễn đàn.
hhbt91
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nh0ck_n0lov3 Xem online thì bật javascrip lên nha bạn trong cài đặt trình duyệt nha
Chẳng ai chê giao diện 2.0 xấu hơn 1.2 cả...
Mọi ng thích cái 4 icon/hàng & Theme thôi nhưng vào Setting thấy ko đẹp như bản cũ, nhiều cái cho hết vào Settings chung nên cũng hơi bất tiện ý mà.
Blackman1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng bản DXKB1 là chuẩn vì nó là bản theo máy. Mình cũng không xem hay làm mấy cái đó nên cũng chẳng rõ. Nhg mình nghĩ rằng, dù j thì nó vẫn cơ bản là cái điện thoại thôi. Còn là điện thoại thông minh thì chức năng hay dùng nhất là duyệt web, đọc báo, mạng xã hội. Thế là đủ rồi, và luôn luôn cần tính ổn định và mượt mà. Bạn cứ nghĩ mà xem nhà sản xuất muốn trang bị thật nhiều tính năng cho sản phẩm của mình nhưng thực ra có nhg cái bạn chưa hề dùng đến hoặc cũng không biết cách dùng. Nói đơn cử như tính năng định vị toàn cầu thì có phải luk nào bạn cũng dùng vào nhg việc hữu ích đâu. Nên nhiều khi nhg cái đó chỉ là phần nền mang tính tính chất trang trí để làm tăng giá tiền của sản phẩm mà thôi...

---------- Post added at 11:08 AM ---------- Previous post was at 11:03 AM ----------

Theo tôi nghĩ thì 2.0 cái nhiều cải tiến về giao diện tương tác với người dùng nhg có nhiều điểm mà tôi cảm thấy chưa hài lòng lắm. Phần biểu tượng của máy thì khá nhỏ, không to và nét như 1.2 đc. Phần nền đen của Settings trông thật là "xấu xí", các biểu tượng cũng nhợt nhạt hơn so với 1.2. Thậm chí 2.0 còn loại bỏ một số tính năng hay của 1.2 như fake call, đặt xuống bàn để nghe loa to. Còn về phần tốc độ thì quá thảm hại, thật đáng thất vọng. Nếu bạn để ý có thể nhận thấy nhiều luk vuốt màn hình để mở khóa thì chắc phải vuốt vài lần mới đc. Còn 1.2 thì thật nhẹ nhàng. Có lẽ là Samsung không còn muốn phát triển 2.0 cho các dòng Wave cũ nữa các bác ạ.
herculesx
ĐẠI BÀNG
12 năm
pan 2.0 lai choi dx nhju game hon . ss store co nhieu hon
herculesx
ĐẠI BÀNG
12 năm
pan 2.0 lai choi dx nhju game hon . ss store co nhieu hon
@herculesx Cậu ý thích ổn định & mượt nên xuống 1.2 dùng đó cậu, 1.2 Spoof nhiều Game hay hơn.
herculesx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhung hok co tieng viet. fw tieng viet thi ko spoof dc game . ma hinh nhu ss store bada 2.0 it game hon 1.2 thi phai
@herculesx 2.0 nhiều Game hơn bạn nhé vì phiên bản cao sẽ tương thích tốt hơn những App/Game mới 😃
-> Còn Store thì ứng dụng như nhau (số lượng), cái chính là ĐT bạn hỗ trợ hay ko mà thôi ;) Bạn có thể thay đổi Store sang các nước khác được mà bạn 🆒
herculesx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LIENHUONG Thay doi nhu the nao vay ban ? trong store cua minh gameloft co duoi 8 game .tin tin va asphalt 6 bao ko du bo.nho . asphalt 5 thi khong co .may game nhu pes hay realfootball cung khong co . dungeon hunter cung ko co .hjc
herculesx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ban ddlc2 co phai la ban chinh thuc khong ban ? hay do cung chi la beta cua india
@herculesx Chính thức với India đấy cậu.
Blackman1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@herculesx Nếu có ở Ấn Độ, Trung Quốc thì sắp có ở Việt Nam rồi đấy.
Thế nên nó mới dẹp bỏ bada, giờ chỉ mong mấy dev xda thôi.
Samsung chưa đầu tư kĩ cho hệ điều hành này nên có rất nhiều lỗi, mình là người dùng thì cân nhắc các fw phù hợp để dùng thôi chứ cũng không đòi hỏi nhiều từ hdh này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019