Nokia 808 PureView sẽ bán chính thức tại Mỹ, giá 699usd tại Amazon

Thảo luận trong '[Sym] Thảo luận chung' bắt đầu bởi cuhiep, 19/6/12. Trả lời: 334, Xem: 19901.

1. lamgia2008

lamgia2008 Thành viên

Pureview 808 chính hãng 12tr240k

Gửi từ Nokia 1202 phiên bản Gold của tui.

2. mariozelda

mariozelda Thành viên

min min hero said:
    Cỡ hình con này chả 5 MP, mấy thằng ngu còn cố ra vẻ nguy hiểm
    Cái nokia 8800 art sapphire mua 21 triệu hồi tết mà dùng có ra cái đéo gì đâu, lại có thằng ngu mang nokia 8800 ra doạ. Mang vertu ra may ra còn doạ được mấy thằng nhà quê đấy :D

ong kia noi 8800 gold nhe ,mat ong bi sao ak . sapphire cai khi ji ko biet thi nin'

3. bless_you

bless_you Thành viên

mình cũng buồn lắm bạn ạ.
    Một thành viên trên tinhte.vn đã từng nhận xét "nhìn NOKIA bây giờ không khác nào nhìn một thằng bạn thân nốc rượu để say đến chết mà không có cách nào khuyên can được"
    Đã ai thử nhẩm tính xem NOKIA phát hành bao nhiêu đời máy từ 2 năm trở lại đây,trong những đời máy đó thì có bao nhiêu máy đến bây giờ còn được NOKIA hỗ trợ phần mềm,người tiêu dùng có nhớ hết tên những đời máy đó,và có bao nhiêu đời máy mới ra mắt được vài tháng đã bị NOKIA "bỏ quên"?
    2 năm trước người tiêu dùng hồ hởi với N8 bao nhiêu thì bây giờ họ lại thất vọng về N8 bấy nhiêu,ai dám mua một chiếc máy mà NOKIA tuyên bố sẽ không nâng cấp tiếp nó nữa? (N8 không nằm trong danh sách được hỗ trợ Belle FP1)
    Mới từ cuối 2011 đến nay thôi mà có biết bao chuyện không vui xảy đến với NOKIA: nào là từ bỏ Meego, không ưu ái Symbian, tìm đến Window Phone rồi bán Vertu, bán cả những bản quyền sáng chế, đóng cửa một loạt nhà máy tại Hungary, Đức v.v...tuyên bố từ nay đến hết 2013 sẽ sa thải tiếp 10 ngàn công nhân....
    NOKIA là một đế chế từng ảnh hưởng tới một nửa dân số thế giới, nhưng rồi một sớm mai ngủ dậy,người ta ngơ ngác không biết mình phải tin vào cái gì và bấu víu vào đâu để tồn tại. Tôi đang nói tới số phận của 10 ngàn công nhân sắp thất nghiệp trong nay mai.

nguyenqthin thích nội dung này.
  4. maximux3000

maximux3000 Thành viên

Sao mà bán nokia 808 chẳng thấy khuyến mãi gì hết trơn........12tr240k

5. trieu04

trieu04 Thành viên

luuhuuquang thích nội dung này.
  6. trieu04

trieu04 Thành viên

Lạy cụ ạ :( cụ phải dân IT ko vậy?
    có đk thì xúc về mà ngắm chứ http://www.mainguyen.vn/nokia-808-pureview.html

7. BlueSky2008

BlueSky2008 Thành viên

Chiều giờ ko biết, sáng mai ra lượm thôi. Trông chờ cái nay cả tháng nay.

8. trieu04

trieu04 Thành viên

hiện đang dùng HTC desire cũ, có thằng bạn mua ben mainguyen.vn nên đc dùng thử rồi, túm lại nếu có nhu cầu chụp hình thì cứ canon mà chiến, đừng mất >12tr vào em này mà đi chụp ảnh :rolleyes:

9. luuhuuquang

luuhuuquang Thành viên

chẳng lẽ cái camera pure view để cho đẹp a' , mình nghĩ rằng bạn chỉ giơ lên là chụp thôi
    mình mới phán vậy

10. pandacake

pandacake Thành viên

Bác lại nhái QA Vietnamgotalent à :))

RealAction thích nội dung này.
  11. trieu04

trieu04 Thành viên

cũng có chỉnh chỉnh nhưng ko chuyên, tất nhiên với con desire thì nó ăn đứt nhưng với con One X thì chỉ hơn hơn đáng nhiêu, màu sâu hơn, độ mịn hơn. khổ cái zoom ... di động, chụp ngược sáng hoặc trong tối thì ....
    Túm lại là chỉ chụp ở điều kiện ánh sáng tốt thôi.

12. luuhuuquang

luuhuuquang Thành viên

với lại có phải ai cung thích cầm em ống kính to ( loại vừa tay ý ) , nó có thê mang đi chơi dã ngoại , chụp lại những khoảnh khắc đáng nhớ chỉ cần đút tay túi quần rồi giơ lên rồi nhấn( chế độ chụp thể thao ) , chứ cái máy canon lúc nào cũng đeo trên cổ dc a'

13. luuhuuquang

luuhuuquang Thành viên

bác xem lại topic trên tay chụp thử của n808 tại việt nam nhé , có mấy trang cũng so sánh với các loại máy ảnh chuyên nghiệp thì có vẻ ngang ngửa

14. blueseaN9

blueseaN9 Thành viên

xem ảnh thì nét hơn cả dsrl rồi còn đâu? Nếu là thật thì công nhân khủng khiếp!

15. blueseaN9

blueseaN9 Thành viên

Thế ah? Mấy cái máy ảnh chuyên nghiệp nó dùng ống kính zoom 50x-100x để làm j? sao ko bảo mấy hẵng máy ảnh bỏ chế độ zoom đi, hay là đập mịa mấy cái ống kính khủng long đi...! Ko nói máy ảnh thì bầy giờ có cái smartphone nào có khả năng zoom ra hồn ko?

16. blink182hpvn

blink182hpvn Thành viên

Nokia sống đc nhờ máy cùi mía thui. Chắc khó qua được ca hiểm nghèo này.

17. blueseaN9

blueseaN9 Thành viên

bạn giải thích làm j với cái thằng ngu lâu dốt bền ko thể đào tạo đc ấy! Nó có biết Cảm biến là cái j đâu! Nó đọc đi đọc lại mà vẫn ko hiểu và lại tưởng là nokia 808 có cái cảm biến 5 mpx rùi sử dụng pureview nâng lên 41mpx ấy mà!

hpnv_a2 thích nội dung này.
  18. wildwildwind

wildwildwind Thành viên

icemankul thích nội dung này.
  19. hpnv_a2

hpnv_a2 Thành viên

Vãi chưởng,rẻ hơn lumia 900 200k vãi cả pureview.

20. blueseaN9

blueseaN9 Thành viên

Ôi cái mầu trắng kìa! đẹp quá đi