Nokia 808 PureView 'vi hành'

vn_mnm
24/5/2014 17:57Phản hồi: 112
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lenovo chụp bật lửa đây ! (Không lens);) image.jpg https://flic.kr/p/nNNuhP

Ipad chụp chân dung 808 xoá phông này !;)
IMG_0721.JPG https://flic.kr/p/nQMasg

image.jpg https://flic.kr/p/nSyCSi
@Nokfev bác chụp close up chứ chân nào ở đây 😃
@takubi01 Chân dung mà !;)
Là cái mặt của 808 đó (còn xinh hơn teen xoá phông) ;)
@Nokfev mình nói chụp chân dung ,là chụp người..cụ thể là chân dung bán thân chứa không phải close up.....với khoảng cách 60 đến 70 cm thì xoá bằng niềm tin
nắng chói nên cháy nền mà
@ptvd1994 Thế thì đừng khoe nữa ! Như dìm hàng 808 ý !
Nói thật bạn đừng buồn nhé !
LuisYuri
TÍCH CỰC
10 năm
@Nokfev Gì mà khắc khe thế bạn...dù sao ảnh cũng đẹp mà...điện thoại sao mà xử lý dc mấy trường hợp cháy sáng như dslr

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
cứ cầm n808 mà chụp người ngược sáng lúc 4h chiều hè xem, sáng được mặt người như thế là tốt lắm rồi, bình thường toàn tối thui, cháy nền là chuyện bình thường khi nắng chiều đang gay gắt
Chuyển mẫu qua bên kia gốc cây tận dụng thêm được 1 chút ánh sáng phản xạ từ cây đánh ngược vào mẫu và tránh bớt được ánh sáng hắt quá mạnh vào cam !
Lựa góc lựa giờ mà chụp chứ cố đấm ăn xôi thì ảnh chả hỏng !(mà ảnh hỏng cứ khoe 808 chụp làm gì
Chưa nói tới bố cục tệ làm tưởng chụp cây là chính (cái cây nét căng còn mẫu thì mất chi tiết) !
LuisYuri
TÍCH CỰC
10 năm
@Nokfev Bác cứ nóng...thế này dễ gây war lắm

LuisYuri
TÍCH CỰC
10 năm
Em nhận chỉ xem ảnh thôi chứ e ko có mê điện thoại...e là fan ca lông chứ ko phải nokia 😁
Mấy bác bình tĩnh vs nhau xíu

Máy ảnh cũng chả sử lí nổi ca này (trừ khi hậu kì mạnh) vì vậy chụp đt càng cần chú trọng hơn !
bác hôm nào thử chụp ngược sáng giờ ấy xem liệu có được thế không đi, mấy cao thủ bên n808 cũng chưa chụp ngược sáng được thế đâu, ngta chụp lúc hoàng hôn mà da người vẫn còn đen thui, dùng đt mà chụp được thế là tốt lắm rồi, sao mà tốt như máy ảnh được
@ptvd1994 Bạn không nên bảo thủ nếu muốn có những tấm hình đẹp ! Bất kể với máy gì !
- Có rất nhiều giờ có thể chụp ngược sáng đẹp tại Hồ Gươm
- Hồ Gươm hình tròn đi vòng quanh nó đều có thể chụp được cả mẫu cả hồ !
- Chụp ngược sáng không nhất thiết phải sắp đặt mẫu quay lưng hẳn về phía mặt trời nếu muốn chụp đẹp cả mẫu cả cảnh ( có thể quay ngang hay chéo góc đi
- Tận dụng tối đa ánh sáng phản xạ từ xung quanh (nếu có thể mượn những thứ phản sáng tốt như tấm phản quang che nắng cho oto ...
Cần biết vận dụng sắp xép bố cục tối ưu hết các thứ đó rồi hãy viện đến hậu kì !
P/s :
Các bác ý không muốn nói thẳng ra thôi !
LuisYuri
TÍCH CỰC
10 năm
Máy ảnh chỉ có đánh flash hay hắt sáng thôi
Về cơ bản thì bản thân cái máy ảnh ko xử được
Có cách di chuyển mẫu 😁
Mà di chuyển mất view
@LuisYuri Thà mất 1 phần view đẹp còn hơn mất hết ! Nếu không phải ở Hà Nội chắc khỏi biết ảnh chụp ở đâu luôn !
cảm ơn anh, em chỉ là người mới tập tành dùng nokia 808 nên chưa nắm được nhiều như thế đâu ạ
@ptvd1994 Thấy nhiều người nhắc bạn ảnh cháy nền nhưng bạn vẫn cứ đổ lỗi cho thời tiết ! Vẫn nói mình chụp quá đẹp không ai dùng 808 hơn nổi nên mình mới nói
(nếu không vì yêu chất ảnh 808 thì cũng kệ bạn thôi )
melodys
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho mình hỏi 808 fw nào chụp ảnh tốt nhất, máy mình chạy fw gì mà chụp ảnh nó vỡ tè le lúc fw gốc thì đâu có bị như vậy ?????????
melodys
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hottoctretrau mình vô thư mục đó mà không thấy dòng các bản rom ổn định cho 808???. Máy mình 1508 hình như 1507 chụp hình đep hơn còn bản gốc là 15xx ??? mình hơi gà mờ 😁

Bạn có thể cho mình xin link bản rom chụp ảnh tốt nhất trên 808 vì mình cũng chụp ảnh thổi máy khác kg quan trọng cảm ơn rất nhiều 😃
melodys
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hottoctretrau À mà mình cũng chả biết up iết gì hết trọi . có bạn nào rảnh up giúp mình , mình sẽ hậu tạ 1 chầu cafe hoặc biết cửa hàng nào uy tín up rom chỉ mình cái thanks 😃
@melodys 1508 ko về 1507 được đâu nhưng có thể flash ;ại 1508 được,flash phoenix ấy
melodys
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhuankhom Vậy cuối cung bản nào là bản gốc vậy bạn 1507 hả ???. kg về được mà flash phoenix được là sao ??? vậy flash xong là 1507 hay 1508 😁 có cải thiện gì kg?
😃 có lẽ topic này đa số họ cần ảnh chụp đẹp nhất ko phải là nhanh nhất 😃 cho Iphone chụp nhất mà vô đây phán bừa chứng tỏ 808 cũng có sức hút ấy nhỉ 😁
@hottoctretrau Mình nhận xét theo ý kiến cá nhân về sở thích chụp khi dùng đt thôi, còn phán thì chả dám (trên cũng ghi rõ là ý kiến cá nhân). Còn tự nhiên thấy bàn luận về một số cái mình từng thử thì vào chút cho vui ^^
bẩn 1507 là của thị trường việt nam còn 1508 của châu âu,như nhau thôi
melodys
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhuankhom Sao lúc trước mình chụp 38mpx 1 tấm hình dung lượng tầm 12mp giờ chụp còn có 5-6mp vậy thấy độ nét giảm hẳn luôn ???
em thấy mấy bác trong đây toàn so sánh khập khiểng giữa :
- Chụp ảnh trên 1 điện thoại toàn auto ( or tùy chỉnh ít ít ) >< 1 điện thoại phải nói là ng dùng phải sure 100% hiểu biết về thông số kĩ thuật khi chụp
- Chụp ảnh lưu niệm/tự sướng kiểu teen trên dt >< chơi ảnh trên dt
- Hệ điều hành đang có hướng phát triển cao >< 1 hệ điều hành đã chết .

1/ theo em nghĩ đơn giản thôi, cái j chụp chậm mà chắc. ok. 808 không có chế độ pano,HDr như các iphone , htc gì đó, nhưng khi muốn thì chủ nhân 808 có thể cho ra những tấm ảnh hdr, pano theo ý mình và đẹp gấp mấy lần cái chức năng có sãn đó ( đương nhiên đẹp phải cần có time chỉnh sửa ). Nếu so ra thì cũng như máy compact so với DSLR thôi, có những nhà nhiếp ảnh sao ko lấy chế độ HDR có sẵn trên compact hoặc iphone để chụp mà lại đứng chụp từ 3 -5 tấm rồi về pts ghép lại ? . Nói thẳng ra là con ng mà dựa vào máy móc quá cũng thành ra chứng não teo thôi 😆.
2/ chụp ảnh lưu niệm/ tự sướng kiểu teen chỉ cần ờ, thấy rõ mặt là ok, thấy dáng đẹp là ok, mặt ko mụn là ok, nó hoàn toàn khác với chữ " chơi ảnh ", chơi ảnh có thể chụp tấm hình đen thui mặt mũi, nhưng rất có ý nghĩa trong ánh sáng hoac bố cục, đúng là 808 chụp chậm thiet, nhưng chụp tấm nào ra tấm đó, đỡ hơn những đứa khoe chụp 5 - 10 tấm/s gì đó mà khi hỏi ra toàn ảnh tào lao ( cái khác nhau ở đây là ý nghĩa của tấm hình thôi các bác a). Mình cũng xin nói thẳng luôn, nhưng ng thích chụp hình tự sướng, lưu niệm thì tốt nhất đừng chạm vào nokia 808 hoặc DSLR nó làm giảm giá trị của con máy đó lắm, cứ nhắm iphone mà chơi.
3/ những ai so về hệ điều hành đã chết như sym với ios, android thì cho mình phun nc miếng vào mặt nhé, co ai so giữa quá khứ và tương lai chưa ? Nếu thích so thì so đúng đẳng cấp, thời gian mà hệ điều hành có được. 😁
chút ngu ý của mình, các bác ném đá cho em lớn :3
nói chung là em có con nokia 808 chụp ảnh khá ngon
2014-09-21-6346_Q1.jpg 2014-09-21-6357.jpg 2014-09-21-6358(0).jpg
có ai bán 808 không nhể nhớ rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019