Nokia asha 311 bị treo

mayyesung
2/12/2012 9:53Phản hồi: 9
Tình hình là em mới tậu con asha 311 về đc gần 1 tháng, nhưng gần đây cứ bị treo máy, k trượt màn hình để mở khóa được, mà hầu như cứ ấn cái nút khóa bàn phìm bên cạnh thì hay bị hiện tượng này. Đem đi bảo hành thì nhân viên bảo hành bảo do miếng dán màn hình dán đè vào phần cảm biến của nó, chỉ dán phần màn hình thôi, về cắt chỗ ấy đi ( chỗ phần đầu đt gần loa nghe đt ấy). Thế là em đem đến chỗ dán điện thoại thì người dán điện thoại bảo miếng dán người ta thiết kế chuẩn cho máy , sao lại cắt đi như thế, dán thì phải dán ôm trọn cái màn hình. đây là lỗi của máy. bác nào biết vấn đề này k, em vừa mới dán cái màn hình 50 k
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn thử fomat nó lại xem sao. lệnh là *#7370# nếu muốn xoá hết cả dữ liệu, *#7780# nếu chỉ cần khôi phục cài đặt và ko xoá dữ liệu. Nếu vẫn bị thì chạy lại chương trình cho nó xem hết ko. ver mới nhất là 5.92 thì phải. mình có nhỏ em xài con này thấy khá ổn. update qua nokia suite cũng đc. nếu ko hết thì thử làm theo care là cắt bỏ phần miếng dán nơi cảm biến, (ko ai dán mà che cảm biến lại đâu bạn, chỗ dán họ nói quậy đó). ko đc nữa là do phần cứng và chỉ còn cách đem bảo hành thôi
@HoangNguyen2080 mua pé secondhand, h mún khôi phục nó cứ đòi mã bảo vệ thì làm sao đây bác. 😔
@hibiki3190 flash lại là xong thôi
Màn hình đã bị đơ thì làm sao mà fomat đc hả các bác? Nó bị đơ cảm ứng màn hình ạ. Vậy bây giờ phải làm thế nào ạ? Ai giải quyết được vấn đề này rồi thì thông báo cho em biết với nhé. Nhỏ em em đang dùng, nhưng vì mất phiếu bảo hành rồi nên ko mang đi care được. Đã thử tháo pin khởi động lại rồi mà không đc. Bây giờ chỉ còn dùng đc 2 phím cứng thôi, còn chức năng ở màn hình cảm ứng thì ko dùng đc, ko mở quá đc 😔((((
Ủa, làm zi có phíu BH, mang máy đến Nokia nó BH theo imei lun mà. :|
Bác hibiki ơi, máy em mua ở Hoanghamobile thì mang đến Nokia bảo hành được ko ạ? mà nếu được thì em địa chỉ Nokia là ở đâu ạ? Em ở HN ạ! Thanks bác 😁:D:D
Asha thì hình như ko có x.tay kẹp nách zi nhưng cứ lên trang chủ của Nokia check imei trước đi bác, xem còn BH ko đã.
Địa chỉ thì GG search thẳng tiến.
bác thức muộn nhỉ! ^^ Em tưởng bác đi ngủ rồi, hi`. bây giờ máy đơ thì kiểm tra imei kiểu gì ạ? Mà cái hộp lúc mua đã vứt đi rồi. Em chỉ nhớ là hồi mua cho đứa em, tính đến nay vẫn còn bảo hành, vì mới đc có mấy tháng mà ^^
Thế thì cứ vác lên Care để tụi nó xem đi. Hàng Nokia mà lại... ;)

P/s: Tớ thuộc dạng sống về đêm nên h vẫn sớm chán bác àh. :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019