Nokia bắt đầu tung bản cập nhật Black cho Lumia 1020 và 925

bk9sw
9/1/2014 19:31Phản hồi: 213
Nokia bắt đầu tung bản cập nhật Black cho Lumia 1020 và 925

Rạng sáng nay, Nokia đã chính thức phát hành bản cập nhật tính năng Lumia Black cho dòng điện thoại Lumia. Lumia 1020 và 925 được cập nhật đầu tiên trong khi các thiết bị khác sẽ nhận được bản cập nhật trong vài ngày tới. Dưới đây là chi tiết những tính năng được bổ sung và cải tiến trên bản cập nhật Lumia Black.
  • App Folder: Đây là tính năng hoàn toàn mới, cho phép người dùng cá nhân hóa và tổ chức màn hình Start Screen. Với App Folder, bạn có thể tạo nhóm cho các ứng dụng cùng chủ đề và các thiết lập vào 1 thư mục. Thư mục này có thể pin ra màn hình chính và hiển thị dưới dạng Live Tile.
  • Nokia Glance Screen 2.0: Với bản cập nhật 2.0 thì Glance giờ đây hiển thị nhiều thông tin hơn theo thời gian thực, bao gồm các thông báo quan trọng như cuộc gọi nhỡ, tin nhắn, email, lịch và mọi ứng dụng dùng thông báo như Twitter, Facebook, Whatsapp hoặc game. Các thông báo này luôn hiển thị trên màn hình Glance để bạn có thể "liếc mắt" (glance) là thấy được ngay, tiết kiệm thời gian và pin. Ngoài ra, chế độ Night Mode trong Glance được bổ sung thêm 2 màu xanh dương và xanh lục bên cạnh màu đỏ có từ trước.
  • Bluetooth LE: Kết nối Bluetooth điện năng thấp giờ đây đã được kích hoạt trên tất cả các thiết bị Lumia chạy WP8 để có thể hoạt động tương thích với các thiết bị ngoại vi khác, chẳng hạn như đồng hồ Adidas MiCoach.
  • Nokia Refocus: Ứng dụng chụp ảnh trước lấy nét sau cũng được tích hợp trong bản cập nhật Black và khả dụng trên những thiết bị có 1 GB RAM trở lên.
  • Nokia Beamer: Đây là tính năng cho phép chia sẻ dễ dàng các nội dung như văn bản, tập tin trình diễn, hình ảnh, v.v… sang mọi màn hình/thiết bị hỗ trợ HTML5 bằng cách quét mã QR trên màn hình. Tính năng này tiếp tục được nâng cấp trên Lumia Black.
  • Nokia Storyteller: Ứng dụng này được giới thiệu lần đầu tiên trên Lumia 1520 và giờ đây có mặt trong bản cập nhật Lumia Black. Với thư viện hình ảnh và video, ứng dụng sẽ sắp xếp chúng theo ngày và địa điểm. Qua đó giúp bạn tạo ra những câu chuyện sau mỗi tấm ảnh, bổ sung thêm thông tin phụ và tương thích chặt chẽ với bản đồ tương tác.
  • Nokia Camera: Nokia Pro Camera và Smart Camera đã được hợp nhất để đơn giản hóa trải nghiệp chụp hình và đảm bảo rằng bạn luôn chụp được những tấm ảnh đẹp nhất tại mọi thời điểm. Ứng dụng trước đây chỉ có trên các điện thoại hỗ trợ công nghệ PureView kể từ năm ngoái nhưng giờ thì đã có mặt trên tất cả các thiết bị thuộc dòng Lumia WP8. Bản cập nhật mới nhất của Nokia Camera còn hỗ trợ thêm định dạng ảnh raw DNG dành cho Lumia 1020.
  • Thế hệ thuật toán ảnh hóa mới nhất: Bản cập nhật Lumia Black còn cải thiện đáng kể chất lượng ảnh chụp, đặc biệt là trên Lumia 1020. Những cải tiến đáng chú ý bao gồm thuật toán mới, giảm nhiễu để hình ảnh trông tự nhiên hơn đồng thời duy trì độ sắc nét cao nhất.
Ngoài ra, bản cập nhật Lumia Black còn đi kèm với một loạt các tính năng cải tiến từ Microsoft dành cho điện thoại Nokia Lumia. Các tính năng này bao gồm chế độ Driving Mode - giúp giảm thiểu sự phân tâm khi đang lái xe; Tùy biến nhạc chuông tin nhắn, danh bạ; Đóng ứng dụng với nút X ở ngay màn hình Multitask và khóa xoay màn hình.

Bạn có thể kiểm tra cập nhật bằng cách vào Settings > Phone Update > Check for updates và làm theo hướng dẫn, mất khoảng 5 phút.

*Trong trường hợp cập nhật xong mà không có các ứng dụng nêu trên thì bạn có thể vào Windows Phone Store để tải về.

213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá hay 1020 lên black như hổ mọc thêm cánh
Nokia hỗ trợ khách hàng rất tốt 😃
@exciterc mình thích comment của bạn. Nhưng sự thật là 625 của mình nó chưa update khoá xoay màn hình
26052008
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Thịnh Apple thực chât thì đây là chiến lược của Nokia thui
chứ nói về chăm sóc thì có lẽ cũng ko fai là tốt
@26052008 Android thì mình ko biết, chứ với WP thì hãy xem Samsung vs HTC làm đc gì cho sản phẩm của họ, M$ ra 1 bản cập nhật GDR, Samsung và HTC phát hành luôn cho ng dùng, hầu như không có tùy biến hay edit thêm để có thêm các ứng dụng và chức năng tốt hơn. Còn với Nokia thì họ luôn tùy biến cho bản cập nhật, thêm vào 1 số ứng dụng tốt để nâng cao trải nghiệm người dùng. Như vậy là chăm sóc khách hàng rồi 😃
😁:phóng
Xin 500vnd ảnh của lumia 1020 sau khi update nào các bác
lumia cố lên
:p:p
bay jo k ai cho xin dau😁
Phải dzậy chứ! Chứ kiểu này thì oải WP quá!
Nhưng khi nào thì 625 mới có đây! Nghe nói ko phải vài ngày mà vài tuần...
Hi vọng có để ăn Tết...
nằm xài, cái màn hình xoay chóng mặt... và quá nhiều cái oải khác
vucoi2010
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MrDuc2010 sao bác ko up len GDR3 có mấy cái tính năng này. chỉ ko có Glance thôi
@vucoi2010 chưa có mà up bác ơi!
@Người Tình Một Đêm 525 có black đó! 525, 520 chiếmc 20% thị phần WP thì ko bị bỏ rơi đâu!
@cường ngốp mua ở Thế giới di động được vài tháng
Ủa, vậy 525 và 1320 hình như có sẵn phải ko nhỉ? Hay chưa đc lên?
@odouroflove có sẵn black rồi bạn ạ!
mrcantona
TÍCH CỰC
10 năm
ae wp vui rồi 😃 chờ 1 thời gian nữa cũng muốn chuyển qa wp
Em đã lén lút lên GDR3 từ lâu =)) chờ Nokia ra chắc chết

Sent from my iPad using Tapatalk HD
kfat86
TÍCH CỰC
10 năm
@KenzDK em đang đợi Black cho 720 của e mà lâu quá, xem có cải tiến nhiều k? 😁
tvhieu
TÍCH CỰC
10 năm
@KenzDK khóa xoay màn hình thế nào mà mình ko thấy ah
@tvhieu Nếu bác lên Black rồi thì nó ở chỗ Settings -> Screen rotation 😃 bác có thể cài thêm mấy app để pin cái này ra Home Screen dùng cho nhanh 😃
tvhieu
TÍCH CỰC
10 năm
@KenzDK Thế thì mình thấy từ hồi ember rồi. Mình cứ tưởng nó nằm chỗ nào ngoài màn hình chính chứ (như N9 trước mình dùng chẳng hạn)
Gà nhà có khác
625 mới mua đây thì có black roi nhé, mà sao 920 của mình ko thấy báo có up j hết 😔
ồ, vậy là vẫn chưa có trình quản lý file 😔
@Duy_P900 app file manager mà quất
@ngobcool tải và xóa rồi, ko di chuyển file được, và ko hiển thị file video mới ghê
@Duy_P900 cái đó chỉ dùng để gom các app vào 1 ô title để tiện tìm kiếm thôi 😃
mình dùng 925 nhưng kiểm tra firmware version của máy lại là của 920 nên nó k cho update lên black 😔 k biết tại vì làm sao
springC
ĐẠI BÀNG
10 năm
-- Quản lý file thì hôm trứoc có app pocket file manager free
anhnm
TÍCH CỰC
10 năm
@springC Cái trình quản lý này ko quản lý đc file video, mỗi foto và mấy cái file office. nên ko ưng ý lắm 😃
đề nghị mod viết lại bài so sánh ảnh chụp của 1520 và 1020 sau khi đã up lên Black cho khách quan, chú ý là phải có chụp thiếu sáng và chụp đêm nữa cho anh em tham khảo. Lần trước toàn chụp ban ngày thì chưa thực sự phân biệt được đẳng cấp giữa 2 em.
1020 của người ta lên ừu hôm qua, còn mình thì tới giờ chưa thấy gì. Có cần chuyển vùng VN hay sang vùng khác vậy mấy pro?
mrnguyenle
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hovukhanhvlg Em cũng 1020 này, lên từ đêm qua, em để vùng Mỹ nhưng cái này toàn cầu mà bác. Ko được thì bác thử chuyển vùng xem.
không có rung + chuông nhề!
app4phone
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hóng cho em 520 :-s

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119