Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia Belle C6-01 v4 Final 111.040.1511

thanhtudh
15/2/2012 9:43Phản hồi: 328
328 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhtudh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bây giờ mình đã chỉnh sửa CPU mặc định và bổ sung thêm một số mod mới, bạn nào muốn dùng thì tải về Flash nhé
http://www.mediafire.com/?8bcf11clqlnxzpc

À, có thêm một điều bất ngờ sau khi cài đặt game Asphalt6.... Tự khám phá nhé.
bác xem thê nào hôm qua flash lại dùng rất ok , lúc khởi động lại xoay ngang khá nhanh nhưng dùng lâu nó cứ chậm dần

mà sao bản mới nhẹ thế bác
thanhtudh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chỉ chỉnh sữa UDA và Rofs2 thôi. Chỉ Up lên 2 file đó nên dung lượng nhỏ là đúng rồi.
Máy mình dùng vẫn thấy bình thường. bạn thử khôi phục cài đặt gốc không xóa dữ liệu nhé.
tan21
ĐẠI BÀNG
12 năm
cám ơn bạn vì đã ra một bản cook đã fix lỗi nhưng sau khi cài mình còn thấy tồn tại một số vấn đề sau
+ k vào được googlemap
+ vào đọc tệp video đuôi FLV nó đơ máy không đọc được
+ effect đẹp nhưng mình cảm thấy hơi chậm
còn lại rất tuyệt.mình đưa ra các tồn tại này mong cậu có thể sửa lại và fix bản v3 nhé
chân thành cám ơn sự đóng góp của cậu về nokia c6-01 anh em mình...hi
nó bình thường trở lại rồi nhưng sao không xem video ở trình mặc định thông qua wifi nè nó toàn thông báo không thể kết nối máy chủ
, toàn phải xem qua tình flash thì mới xem dc , dùng bản của ThanhLong thì xem dc bác ạ
no1cvn
TÍCH CỰC
12 năm
vừa đi làm về, có 2 phần mềm hay xài bị lỗi nè:
Mclear : chặn tin nhắn + cuộc gọi
Game : armagedon Squadron

http://www.mediafire.com/?41udtl97xccqytk
http://www.mediafire.com/?8wox8eyw5xy8q6v
siverrally
ĐẠI BÀNG
12 năm
vì thất vọng với bản của kenny quá nên qua đây up bản của bác thanhtu xem sao, mới up xong, cảm nhận ban đầu rất là ok ok ok, thanks bác
đã cài đc các soft trên ovi mà bản của kenny k cài đc, good CFW
sao em flash xong bỏ thẻ nhớ vào nó k nhận
thanhtudh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kuvay005 Bạn kiểm tra lại thẻ nhớ của bạn. Flash không ảnh hưởng gì tới thẻ nhớ hết nhé
@kuvay005 có cài pass thẻ nhớ ko?
@longtrung94 minh flash lai bản khác đã nhận thẻ nhớ bt thanks
kenpt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kuvay005 hay thật flash xong mới bỏ thẻ nhớ vào đúng là mọi thứ bình thường thật nhưng data k có gì vd như từ điển vào sẽ k có dữ liệu 😁 sai thì đừng cho ăn đá nhé .keke
thanhtudh
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bạn up từ anna lên ah?
chán bản này không xem được FLV,
máy em đang chạy rom belle gốc giờ bỏ rom của bác vào phoenix flash luôn dc ko ạ ?
thanhtudh
ĐẠI BÀNG
12 năm
bỏ vô flash luôn.
bác ơi cho em hỏi là em đang xài bản cfw này của bác mà giờ muốn về rom belle gốc tải trên navi thì phải làm sao ạ ?
thanhtudh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Firmware belle cho C6-01 chỉ mới hack thôi nè bạn.

Cứ tải về và flash bình thường thôi. Còn bạn muốn tải về firmware belle gốc chưa hack gì hết thì có thể download Navifirm về mà tải. Link đây
e xài bản của bác sao cái biểu tượng GPS trên thanh status lâu lâu nó cứ hiện lên xong mất xong lại hiện lên á @@

mình down 2 file này về rồi chép đè lên bản cfw củ của bạn rồi tiến hành Flash hả bạn?
Bản này có dùng cho con C6-01 màu bạc được không bạn?
@kendu2000 được bạn ơi của mình cũng màu bạc đang dùng bình thường nhé
c6-01 cung nhieu cai hay that moi nguoi nhi?thanks moi nguoi da~poss nhiu bai hay hihi
thanhtudh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình sắp cho ra đời phiên bản V3, bản này có cái mình thích nhất là chạy rất mượt và một cái hay nữa là fix camera chụp ảnh, mình đã test chụp ảnh, Zoom đã giảm vỡ hạt rất nhiều, dung lượng bức ảnh chụp được do đó cũng tăng lên. Truớc khi chụp là ~1mb, bây giờ ~5mb. Chờ xem nhé bạn.

Một số ảnh chụp bằng C6-01

@thanhtudh bạn có thể cho mình xin cái mods camera này được không. thaks
thanhtudh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã có phiên bản V3, các bạn về trang 1 để tải về nhé
@thanhtudh thank bạn.để tí thử xem sao 😃
thanhtudh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@red_devil_vt_92 hehe. đảm bảo bạn sẽ không ân hận.;)
ok thanks ban moi nguoi hihi
thanhtudh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng bản của mình luôn đi cũng được. Tải về ở đầu trang kìa bạn.
@thanhtudh mình biết cook mà bạn. mình muốn xài bản mình tự làm thui.bạn có thể cho mình xin mod camera đó được không. thaks trước
alanvan
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai bị lỗi không sử dụng đc bản đồ không. Mình không thể mở đc bản đồ.
thanhtudh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản đồ không bị lỗi gì hết. Lúc Flash bạn nên chọn Refurbish. Phoenix sẽ xóa hết dữ liệu cũ của bản Firmware trước nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019