Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Nokia Beta Labs] Bubbles - Bong bóng phím tắt trên màn hình chờ

haiquan0220
4/2/2011 19:34Phản hồi: 252
[Nokia Beta Labs] Bubbles - Bong bóng phím tắt trên màn hình chờ
Nokia Beta Labs Nokia Bubbles v0.11(4) S^3 SymbianOS9.5 Signed
Sử dụng các phím tắt trên màn hình chờ điện thoại
sống động và thú vị với Nokia Bubbles

Nokia Bubbles là chương trình các phím tắt được tích hợp ngay trên màn hình chờ, cho bạn một cách sử dụng điện thoại thú vị và hữu ích. Bong bóng xuất hiện khi bạn bấm nút "Menu", trong khi điện thoại của bạn đang ở chế độ chờ (thay vì màn hình màu đen với đồng hồ và nút mở khóa), thì bạn chỉ cần lấy một bong bóng tùy ý và kéo nó vào một trong những điểm thả được tích hợp sẵn để bắt đầu các lệnh tương ứng.

Chương trình hiện bao gồm các bong bóng (phím tắt) có sẵn cho các lệnh sau đây:

• Mở khóa điện thoại
  • Xem tin nhắn mới
  • Xem các cuộc gọi nhỡ
  • Điều khiển trình nghe nhạc
  • Điều khiển trình phát thanh FM
  • Thay đổi cấu hình điện thoại (profile thời gian cũng được hỗ trợ)
  • Gọi /và nhắn tin cho những người bạn (3 người) thân nhất/tùy chọn
  • Kích hoạt đèn nền để sử dụng như một đèn pin
  • Hiển thị vị trí hiện tại của bạn bằng cách sử dụng Ovi Maps
  • Thay đổi hình nền của màn hình Bubbles
  • Hiển thị khi pin cần được sạc
  • Hiển thị số liệu thống kê về bong bóng tốc độ và khoảng cách (chỉ để cho vui)
  • Bubbles cũng có thể được sử dụng để giết thời gian bằng cách "ném" bong bóng và xem chúng bị trả lại và ra xung quanh màn hình.

Cài đặt một trong hai file core hoặc tất cả (trong gói cài đặt). sau đó nhớ khởi động lại điện thoại

Core bubbles gồm: Các bong bóng

• New Message
  • Missed Call
  • Music Player
  • Radio
  • Cấu hình điện thoại (Hồ sơ)
  • Hình nền
  • Những người bạn (trong danh bạ)

Core bubbles + Additional bubbles gồm: Các bong bóng

• Đèn pin
  • Bản đồ
  • Công tơ mét
  • Pin

Xem thêm ở đây:

[​IMG] [​IMG]

Quảng cáo

Khi cài đặt thì ứng dụng này không có tùy chỉnh. Nó vẫn là beta nên nếu có lỗi gì thì phải ráng chịu. Thêm nữa, nó được phát triển trên nền tảng Qt nên sẽ có một thư mục Qt Viewer sau khi cài đặt.

[​IMG] [​IMG]
Khi nhấp tay vào một bong bóng nào đó thì các bong bóng con mang các chức năng tương ứng sẽ xuất hiện. Ta chỉ cần rê bong bóng đang giữ vào bong bóng con đó là sẽ xuất hiện chức năng tùy chỉnh.

[​IMG] [​IMG]

Bạn có thể thay đổi hình nền bằng cách chạm và giữ vào 1 điểm bất kỳ trên màn hình, sẽ hiện ra 2 bong bóng cho bạn tùy chọn thay đổi hình nền, rê tay bạn vào bong bóng có biểu tượng hình ảnh và dấu mũi tên màu xanh như hình (bong bóng trắng là chỗ mình chạm tay và giữ vào màn hình), màn hình sẽ mở ra giao diện cho bạn chọn thay đổi hình nền.

Nếu có than phiền hay ý kiến đóng góp thì đăng nhập vào Nokia's BetaLabs tại đây.

Quảng cáo

252 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác nhanh thật đấy, e mới thử, định post bài thì bác làm mất rồi 😔
p/s : chỉ cần cài 1 file thôi, file lớn để bổ sung một chút tính năng.
em đóng góp thêm link bản all

http://www.mediafire.com/?ukiq0fbmggvww8w
có bản nào ko smart íntaller ko bạn
Nhìn đẹp quá hen .. Cài vào thử thôy
ZinZin1425
ĐẠI BÀNG
13 năm
có phải sign ko anh em?
Không cần sign bạn à!
hunghg
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cài rồi khởi động lại chả thấy gì cả,hay là bị xung đột với phần mềm nào rồi.Đành gỡ bỏ.
Bạn cài cho máy nào vậy bạn? Nếu không phải là N8 bạn cần kiểm tra lại trên trang Nokia beta Labs xem máy bạn có tương thích cài và sử dụng được không? Bạn cài xong sẽ không có biểu tượng chương trình gì cả chỉ cần khởi động lại là xong. Khóa máy lại và nhấn nút menu như video là được thôi bạn! Bạn thử lại nha!
cái này không biết có tốn pin không nhì . nhìn đẹp và hay quá .
Đã cài trên N8 mà ko thấy icon nhưng dùng đẹp thật. Thanks
hktan91
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cài rồi và thấy rất tốt,

nhưng mà ko thấy icon của chưo8ng trình trong mục application, cũng ko thể chỉnh setting,

vậy muốn uninstall thì phải làm thế nào hả bạn
tungbelta
ĐẠI BÀNG
12 năm
>>> setting > application manager>> installed app>> tìm tên phần mềm mà bạn muốn gỡ bỏ.
Mình lúc đầu cài 1 file của bạn tj3u_quy nhưng sau khởi động lại có buble với các phím tắt như hình minh hoạ của bạn haiquan0220 không thấy có các phím tắt như cuộc gọi nhỡ hoặc nạp pin và những phím khác. Sau đó mình tải về tệp cài đặt của bạn haiquan0220 cài cả 2 tệp lớn trước tệp core sau thì chỉ còn call và mở khoá. cài thêm tệp lớn hơn thì lại vẫn chỉ có 6 bubles vẫn không có cuộc gọi nhỡ, tin nhắn mới rồi nạp pin. Không biết các bạn khác thế nào ? làm thế nào để có nhiều phím tắt có lẽ phải tìm thêm các tệp buble ở website của nokia symbian chăng ? Bạn haiquan0220 cho thêm lời khuyên nhé. cám ơn bạn và tj3u_quy nhiều vì pm hay !

Mình vào betalab xem rồi , những buble khác chỉ xuất hiện khi có nó mà thôi, ví dụ sau khi có cuộc gọi nhỡ thì mới xuất hiên buble đó v.v . Những bạn chưa cài thì chỉ cần cài một tệp có size lớn hơn thôi hoặc tệp duy nhất của bạn tj3u_quy là đủ, nó bao gồm cả core cả một số buble thêm phím tắt rồi.
các bác cho em hỏi tý! cái này sau khi cài mà mình update hoac format lại máy thì có bị mất hok vây? và nó có phải là trình chạy ẩn không? nó có tốn pin không vậy các bác?
phần mềm dùng co các máy symbian^3, bạn kiểm tra lại hoặc cài lại 😁

---------- Post added at 03:53 PM ---------- Previous post was at 03:52 PM ----------

phải uninstall từng buble bạn à. :D mỗi icon ngoài màn hình là 1 chương trình nhỏ, nên muốn xóa hết phải xóa từng app đó
Cài tới cài lui đã sử dụng ok.
Nhưng ... lại nhưng
Làm sao chỉnh
Gọi /và nhắn tin cho những người bạn (3 người) thân nhất/tùy chọn
thay đổi thành 3 người khác như thế nào nhỉ, ai biết chỉ với (đã add 3 người rồi, giờ ghét muốn add 3 người khác, haha)
Còn cái vụ mỗi quả bóng là 1 chương trình nhỏ thì làm sao biết nó tên gì mà rút ra nhỉ.
😁

Hình như cài PM này xong thì nó có thêm cái QT giống w-ploxer ở menu, chỉ xem chứ không làm dc gì. PM này hình như ở mego, có 1 clip nào đó đã giới thiệu thử trên máy tính bảng chạy mego thì phải. Giống như đây là PM thử nghiệm chuẩn bị cho MEGO. :D
hunghg
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy Mình N8 đã làm đúng như hướng dẫn,sau khi khởi động lại chờ màn hình chờ hiện ra sau vài phút ấn vào Menu không có hiện tượng gì cả,quay ra tìm icon không có và Mình phải vào quản lý ứng dụng để gỡ bỏ,sau khi gỡ bỏ phải khởi động lại máy không thì màn hình bị nhòe như âm bản.(có thêm thư mục bên trong chứa icon ký hiệu QT giống xphore nhưng chỉ xem không can thiệp được và cũng chưa xóa được).
Lúc đầu cũng loay hoay tùm lum.
chỉ làm thế này này:
cài file cua tiuwi hoặc file lớn của haiquan => khỏi động lai máy => PM tự động thay thế phầm mền khóa phím N8. gặt nút khóa bên hông N8 => khóa màng hình => bấm phím menu sẽ thấy bong bóng.

thử đi pần mềm khóa màng hình đẹp, nhẹ. đặc thù riêng của nokia, mego.

hehe, đọc xong e thử, mại phát hiện ra 1 cái mới
muốn xóa ai đó, bác đưa hình tròn vào tên người đó, rồi giữ khoảng 2s => xuất hiện 2 vòng khác : 1 vòng xóa và 1 vòng gửi tsms cho người đó :D

còn gỡ bỏ. mỗi app nhỏ đều có tên buble trong đó, nên bác cứ tìm app nào tên ....... buble mà xóa. hehe

---------- Post added at 04:57 PM ---------- Previous post was at 04:56 PM ----------

thử cài lại xem sao, mình chạy ngon mà, quay hướng nào đều đc :D
hktan91
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy mình muốn gỡ nó ra thì phải làm sao hả bạn, biết cách cài mà ko bik cách gỡ, ức chế lắm,

bạn chỉ chi tiết chút, ko thấy nó nằm trong mục application, ko bik xóa làm sao, khó chịu lắm

trong application, các file có tên buble trong đó , xóa là đc
hunghg
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn các Bạn Mình đã làm được rồi.Rất đẹp rất hay.
pó tay lúc chưa reset máy thì được sau khi reset máy cài lại toàn bộ thì không được cứ cài rồi khởi động máy khóa phím bên hông thì màn hình tối thui luôn, hoặc là bị nhòe phông nền, sau đó không thấy bong bóng đâu cả màn hình đen thui, bấm nút menu mấy lần mới trở lại cái nút đen sì bình thường của nokia, pó tay, chắc chuyển sang HTC Deside HD quá, nản nokia lỗi hoài.
hehe, co mấy bạn bt cả mà
Bạn sao mất bình tỉnh quá vậy! Bạn đã sử dụng và trải nghiệm N8 cũng khá lâu rùi mà. Tất cả mọi người làm được, chắc chắn bạn sẽ làm được. Bạn có cần mình giúp đỡ không?
Mình gợi ý để bạn kiểm tra lại nha?
Trước tiên bạn reset lại máy và không để chế độ khóa máy (tức đừng để máy khóa tự động hay gạt khóa phím). Bạn rà soát và tắt tất cả các chương trình khóa màn hình, khóa phím tự động hay các chương trình bảo mật khác (chỉ là tạm thời) cho đến khi bạn cài đặt xong mà không có bất kỳ một thông báo lỗi nào (quá trình cài đặt có thể sẽ có thông báo lỗi xảy ra điều này là bình thường) bạn cứ làm lại nhớ trước khi cài đặt lại, bạn cần khởi động lại điện thoại, điều này là cần thiết cho quá trình cập nhật và làm mới điện thoại trước những thông báo lỗi. Nếu bạn cố gắng làm lại mà không khởi động lại điện thoại chắc chắn lỗi sẽ càng nặng hơn cùng với thông báo đỏ "Không thể xóa tập tin".
Bạn có thể cài đặt 1 file có tên bubblelock-all-0.11.4.sis, là file có dung lượng lớn nhất khoảng 9.030 kb hay file của tj3u_quy (thực chất chỉ là 1 file giống nhau mà thôi). Tạm như vậy quá trình cài đặt hơi lâu vì file lớn, bạn cần kiên nhẫn chờ đợi cho đến khi có thông báo đã cài đặt hoàn tất. Vậy là OK rồi đó. Bây giờ bạn bắt buộc phải khởi động lại máy và trải nghiệm thôi. Tự khóa máy (gạt phím) hay chờ thời gian mặc định khóa máy... Bấm phím menu, một tuyệt tác cho bạn chiêm ngưỡng. Nếu không có gì trục trặc bạn sẽ thấy đủ 6 bong bóng như hình minh họa ở trên của mình.

Lưu ý: Các bong bóng cuộc gọi nhỡ, quản lý pin... chỉ xuất hiện cùng với các hành động tương ứng của điện thoại như: Bạn đã có cuộc gọi nhỡ -> bong bóng cuộc gọi nhỡ sẽ xuất hiện cùng với những lệnh tương ứng khi bạn kích hoạt (chạm vào bong bóng) cho bạn xử lý gọi lại hoặc gửi tin nhắn, tương tự khi pin bạn đã cạn kiệt -> bong bóng quản lý pin sẽ xuất hiện. Khi bạn cắm sạc -> bong bóng pin chuyển sang biểu tượng nguồn đang kết nối và đang sạc...
Hy vọng sẽ giúp được cho bạn. Bạn thực hiện lại nha, chúc bạn thành công.

"Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy. Ta có thêm ngày nữa để yêu thương".

Đó là chân lý rất đáng yêu, bạn đừng nãn chí nha! 😁
Thân!
haiquan0220
hktan91
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình ko thấy cái file tên buble đâu hết, ...., phải làm ji đây
Bạn đã cài được ứng dụng chưa? Đã sử dụng được như hình và video minh họa chưa? Bây giờ bạn cần gỡ bỏ hay xử lý bổ sung các Bubble (bong bóng)....?!
Bạn vào quản lý ứng dụng/ứng dụng đã cài đặt. Tìm các file có tên:

1 - Battery Bubble (phím tắt quản lý pin)
2 - Bubblelock (phím tắt mở khóa nguồn)
3 - Flashlight Bubble (phím tắt đèn pin)
4 - friends Bubble (phím tắt add danh bạ/cuộc gọi nhỡ)
5 - Map Bubble (phím tắt xác định vi trị qua bản đồ Ovi map)
6 - ProfileBubble (phím tắt thay đổi cấu hình)
7 - Speedometer Bubble (phím tắt đo tốc độ)

Là đủ một bộ Bubble đó bạn, tùy bạn xử lý gỡ bỏ hay cài đặt lại theo tùy thích các gói Bubble. Liệt kê trên là theo thứ tự ABC bạn rất dễ tìm. Hy vọng lần này bạn sẽ tìm được và không thấy lúng túng.
Chúc bạn tìm và xử lý được theo ý mình.
Thân!
ứng dụng này đẹp thật, mang bản sắc riêng của nokia quá tuyệt, mình xoay chiều nào đồng hồ cũng thẳng đứng hết lại còn xoay rất mượt nữa, mình xóa bớt đi cái bubble về Ovimap cho đỡ rối mà cái đó ít dùng, phải chi nó có thêm cái bong bóng Thời tiết có phải hay ko!
Có lẽ haiquan0220 hơi nhầm thì phải, mình đã cài theo đúng trình tự như bạn nói tức là cài file lớn trước ( File all đó) rồi khi cài tiếp file core thì số bong bóng bây giờ bị ít đi. Vào web của betalab thì biết là file lớn đó đã bao gồm file core và các file bổ sung bong bóng ( phím tắt ) rồi. Không cần cài thêm file core đâu.
OK, đúng là vậy. Quan trọng là bây giờ bạn đã cài được chưa....? 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019