Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia C6 dùng hệ điều hành S60 5th đúng k mấy bác

ken2306
31/1/2011 5:54Phản hồi: 5
Em mới tậu con C6 ngày hôm qua, nhưng từ tối đến hôm nay vọc mãi chẳng biết cách cài đặt ứng dụng và game vào máy, chỉ biết dùng Ovi Store mà down về thôi.
Em chép vào thẻ nhớ thì k thấy file ứng dụng, chép vào bộ nhớ máy thì thấy nhưng cài thì báo errore <--- dù cài đúng bỏ vào đúng game or phần mềm của S60 5th..

Em Xin hỏi cách cài đặt ạ. Themes cũng không biết phải làm sao cho nó tích hợp.
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

C6 dùng hệ điều hành S60V5th. bạn muốn cài phần mềm thì phải hack máy mới cài được những phần mềm đã sign, nếu không bạn có thể mua phần mềm có bản quyền trên ovi store về cài, cứ click vào cái phần mềm vừa tải về là cài đc, mình cũng dùng c6, có 1 số bài hướng dẫn hack đấy, nều không biết hack thì mời cafe đi, mình hack cho, mình ở Hà Nội 😁
Bạn xài C6-00 hay C6-01? C6-00 chạy trên S60v5 còn C6-01 là Symbian^3.

Về cài đặt ứng dụng thì 2 HĐH này là như nhau, ứng dụng có 2 dạng: Đã sign và chưa sign (Unsigned). Loại đã sign thì cài ngon lành, còn loại unsigned thì phải sign nó trước rồi mới cài được, hoặc là hack phone luôn để sau này khỏi cần sign. Bạn đọc bài giải thích cụ thể tại đây nhé: http://www.tinhte.vn/kien-thuc-co-ban-thu-thuat-191/can-biet-hack-phone-la-gi-moi-thong-tin-ban-can-biet-ve-hack-phone-295121/.

Cài đặt ứng dụng thì khá dễ, bạn chép file cài đặt (*.sis, *.sisx hoặc *.jar) vào một thư mục nào đó trên thẻ nhớ, sau đó dùng trình quản lý tập tin File manager của ĐT mở đến thư mục đó, nhấp vào file để cài là xong.
hung760li
ĐẠI BÀNG
12 năm
@TDNC Bác cho e hỏi với, chiếc C6-00 của e trước khi quay ngang máy ra thì có bàn phím qwerty nhhuwng từ khi mang ra care về thì mất tiêu
@hung760li Cài đặt » cài đặt điện thoaị » cài đặt bộ cảm biến » bật (phần tuỳ chọn đánh dấu vào xoay màn hình tự động ok rồi nhấn thank vậy là xong
em mới mua con c6 00 các chỉ giùm e cách hack với co phai hack phien bản mới nhất la V.11.0.029 len search thay phien bản này năm 2010 :H

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019