Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia: Các máy PureView tương lai không nhất thiết phải có cảm biến 41 megapixel

Duy Luân
24/5/2012 21:49Phản hồi: 318
Nokia: Các máy PureView tương lai không nhất thiết phải có cảm biến 41 megapixel

Vesa Jutila, trưởng bộ phận tiếp thị sản phẩm của Nokia, đã nói với trang tin Engadget rằng có nhiều sản phẩm chụp ảnh với cấu hình cao sẽ tiếp nối cho chiếc PureView 808. Mặc dù ông không đưa ra chi tiết về các máy này cũng như bất kì thông tin gì về sự kết hợp giữa điện thoại Windows Phone Lumia với PureView nhưng cho biết Nokia sẽ có "nhiều cách" để khai thác tính năng liên quan đến hình ảnh. Một khả năng có thể xảy ra đó là một chiếc điện thoại mỏng hơn 808 PureView, vẫn có thấu kính Carl Zeisscông nghệ phóng lớn hình ảnh PureView Pro. Jutila nói thêm rằng hãng đã đang làm việc với cảm biến ảnh thế hệ kế tiếp và "các sản phẩm PureView trong tương lai không nhất thiết phải có cảm biến 41 megapixel" như trên mẫu 808 PureView.

318 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pureview + wp8 =nokia vô địch
@maqwert Hehe bạn lọc ra 1 đống đó thành ra chiếc Nokia trong mơ của bạn trở thành siêu phẩm kể cả về phần cứng + phần mềm😕 Nếu làm thế thì phải 3 hoặc 5 năm Nokia mới tìm được những công nghệ mới, những thiết kế mới cho chiếc Nokia siêu phẩm tiếp theo của mình😔 Mà những Fan công nghệ của chúng ta thì không thể nào ngồi đợi 1 thời gian dài như thế được:eek: Nên những chiếc smartphone mà chúng ta gọi là siêu phẩm hầu như vẫn có nhược điểm, dù nó rất nhỏ nhưng nó vẫn là nhược điểm. 😁
mrnoble
TÍCH CỰC
12 năm
@cuong.pm em thêm nữa là Pureview + Winphone8 + polycacbonate + Nokia Drive = no1
maqwert
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr.ttthanh Nokia sắp kết hợp Pureview và Lumia rồi bạn ạ còn Maketplace thì cũng đang dần khẳng định vị trí của mình đó là những thứ mà mọi người đều cản thấy cần còn nhược điểm thì hầu như tất cả đt nào cũng có minh ý kiến của mình đó là ý kiến còn có thực hiện đc thì của họ .Riêng về phần công nghệ thì Nokia luôn có thể cập nhật Công nghệ với chiếc SMP của họ theo mình là thế bạn có thấy cái avarta của minh ko cái Nokia mà mình nói y chang avatar đó :D ;)
@maqwert Àh thì ra đó là chiếc Lumia 1000 của bạn, vậy mà mình không để ý... Thật tuyệt vời! :D
Megapixel lớn không đồng nghĩa với việc cho chất lượng hình ảnh đẹp!
@phuongarch cứ làm đi rồi hãy nói!
@phuongarch Nghe comment thì có vẻ bác là dân nhiếp ảnh hoặc cũng biết chụp ảnh? Muốn so sánh thì tìm ng nào cũng rành chút về chụp ảnh đi. Dân nhiếp ảnh thì dù là máy ảnh du lịch cũng có thể cho ra các tác phẩm rất chất. Cái này thì ko so sánh đc.
@blueseaN9 Có tiền anh cũng không mua 808 chú à, tuy 808 tốt nhưng không thỏa mãn yêu cầu chụp ảnh của anh. Chú có rước "thánh" về thay cái N9 trên nick của chú thì cứ đưa ảnh lên anh đánh giá cho nhá, thân chào chú 😁
@ngthequynh Mình không dám vỗ ngực nhận là dân nhiếp ảnh đâu, chỉ là nghiện chụp ảnh thôi. Nhưng anh bạn kia tôn 808 lên làm thánh, còn bảo mình câm mồm thì đúng là ngứa không nhịn được.
thienc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nét và đẹp là được!
Thích nhất cái công ngệ pureview có mặt trên WP, like cho NOKIA
pureview này chắc chú No đặt nhiều niềm tin và hy vọng 😃
@J_Android Nó là 1 phần tạo ra sự khác biệt trong dòng họ WP mà.
pure + win8 + lõi kép + thiết kế nguyên khối => nokia hồi sinh!!
@blueseaN9 exynose trình 32nm còn terga3 trình 40 thì phải nóng và hao hơn rồi. phần cứng của s3 bây h là đỉnh nhất rồi.
@luke valentjne có ai nói ko đỉnh đâu? nhưng phai đợi xem thời lượng pin thế nào đã! cũng may là quả pin nó dung lượng cao hơn one x! nhưng chắc chắn thời lượng phải gọi lumia 900 bằng cụ!
@luke valentjne đa nhân thì.....tốn điện hơn, tốn tiền hơn, chậm hơn (900 vs galaxy s2,htc one....), máy ấm áp hơn..............từ đó suy ra khách hàg mệt hơn
@hjhdahjdo ngu im. tìm hiểu công nghệ chip trước khi phát biểu.
41 mp.quá lớn!
@Mr.Diep Mình cũng nghĩ là quá lớn
anhdetinh
TÍCH CỰC
12 năm
Hi không cần đến cam 41mpx thì chắc là cái đt sẽ mỏng hơn, sẽ đẹp hơn cái 808 bây giờ. Nhưng lỡ yêu 808 rồi nên em nó có xấu đến mức nào cũng ráng dành dụm tiền mà cưới em nó về thôi
@anhdetinh không có cam 41MP thì 808 sẽ lu mờ như bao cái điện thoại SYM khác thôi
@anhdetinh có lẽ Nokia nên làm cảm biến tầm 20-25 Mpixel để cho cảm biến nó mỏng hơn rồi nhét vô Lumia thì tuyệt vời.
e thì ko kết No lắm nhưng con này nhìn cũng dc
tuandat91
TÍCH CỰC
12 năm
808 wá đẹp mà các bác
Không nhất thiết phải trang bị 41MP chắc là thế hệ sau sẽ trang bị 82MP hoặc >100MP. trời ơi, thế thì các hãng máy ảnh sẽ sắp phá sản hết rồi vì dùng điện thoại chụp ảnh nét hơn nhiều
@nguyenthanhkim Ấu trĩ lại còn bày đặt phân tích.
@nguyenthanhkim Các nhà khoa học?=))) Dangerous =))
@chẳng liên quan chửi họ ghê vậy 😁
@nguyenthanhkim thách bạn so nhiễu iso giữa dslr 16.5 mp với con pureview này, mp càng lớn thì ảnh càng lớn, nhưng vì nokia đã nén điểm ảnh nên khi zoom sẽ ít vỡ hạt, còn tất nhiên các máy khác khi zoom sẽ bị vỡ hạt
Mặc dù đang dùng Android. Nhưng mh luôn cập nhật thông tin từ WP. Mh thấy WP + Nokia tạo ra sự cuốn hút, lôi cuốn. Mh hào hứng với thông tin của WP + Nokia hơn là Ip5... Đang dành tiền kiếm thêm iem Lumia 900 😁
mua em nokia 808 + lumia 900 nữa thì còn j phải suy nghĩ các tình yêu!
@blueseaN9 Giá thành nữa đồng chí à.
Hy vọng nokia sớm đưa công nghệ này lên dòng WP
NOKIA đã nhận ra cái bước đi không nên có của mình.
selk1190
ĐẠI BÀNG
12 năm
kì vọng sẽ là WP8 + Pureview + một thiết kế đẹp hơn 808 --> Gã khổng lồ Nokia sẽ tỉnh giấc và chiến đấu với Android & iOS. Quả thực WP chỉ dc chú ý như hiện nay là nhờ công rất lớn của Nokia
Cầm con này rồi thô và kỳ kỳ sao đó. Chụp hình là thế mạnh của con này ngoài ra... chán phèo(Cá nhân thôi nha). Nhất là mặt sau chỗ camera nhô lên rất khủng phải chi Nokia thiết kế ăn theo cam là cho vỏ sau nó dầy thêm chút nữa nhét cục pin to vật vã vô như vậy nó sẽ mang tiếng dầy nhưng mà khủng.:p Phải nói Camera quá ấn tượng chjup nhanh và màu sắc rất thật. Phải nói các máy do Nokia dòng cao cấp mà tui đã dùng như N91, 92,93....thời "xưa" camera cái nào cũng ăn đứt các máy khác cùng loại, có khi hơn hẳn các máy pixel cao hơn. Thời vàng son đã qua nhưng công nghệ và đẳng cấp vẫn còn. Nhưng có thể do "ấu trĩ" mà các bác Nokia không them ngó đến anh nhà nghèo ANDROID cho nên khiến Nokia vẫn bế tắc. Mong ước có 1 ngày sẽ có máy chạy android thì lúc đó SS có thể phải dè chừng chứ chẳng chơi.
selk1190
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pond1597 đi mà mơ đi, cm nhảm -> dislike
noridomi
TÍCH CỰC
12 năm
@pond1597 Nokia chọn wp vì wp tốt hơn Android.............ủng hộ Nokia+wp
der_titan
TÍCH CỰC
12 năm
@pond1597 Có thật bác cầm em nó thật ko? Cho em địa chỉ xem thử nha.
khoi.ng
TÍCH CỰC
12 năm
@pond1597 Nhận xét thíu suy nghĩ. Bác nhìn Sony đang bơi trong cái mớ Android kia mà xem Nokia sẽ ra sao nếu chạy theo Android. Có khi bây giờ Nokia đang nâng cấp máy lên 2.3 thôi chứ đừng nói lên đc 4.0
tan9639
TÍCH CỰC
12 năm
Quả thật về chụp ảnh thì nokia khá mạnh. Gần đây các dòng smartphone quảng cáo nhiều về chụp ảnh quá (HTC, Ip) nên nokia bị lu mờ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019