Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia: Các máy PureView tương lai không nhất thiết phải có cảm biến 41 megapixel

Duy Luân
24/5/2012 21:49Phản hồi: 318
318 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko phải cảm biến lớn là cho hình đẹp đâu. Cái quan trọng cuối cùng của một camera vẫn là cho ra những hình ảnh đẹp. Nếu có thể đem công nghệ hình camera của 808 lên lumia thì thật tuyệt.
có dùng thì tốt..mang kheo là chính chứ chứ mấy khi zoom ác thế....
Đang rảnh thik đc ném đá cho vui đây.
Chào mấy con troll fan nokia.hehe.nokia sẽ phá sản sớm thôi.808 dùng symbian giá trên trời cũng đòi mua.potay.để 15tr mua con canon hay nikon mà chụp.
Troll đâu nhảy vào ném đá nào.
@XmacarongX Vậy thì mình phải luôn mang 2 cái máy đi, mình cũng có 1 cái canon 50D, nhưng chụp thì toàn dùng xperia ray thôi vì tiện đâu chụp đó. Nếu 2 cái này mà gộp thành 1 thì mình đỡ phải nhoc công
@XmacarongX 15tr chỉ mua được con canon hay nikon ghẻ khoảng 15MP thôi làm sao mà mua được con 41MP.
1 tấm anh 41MP cua PureView thì nếu in ra ta sẽ được 1 tấm ảnh to bằng cái sân bóng đá với chất luợng ảnh sắc nét hỏi thử có cái may ảnh DSL nào làm được điều đó
Nokia trở về mà sx đt cục gạch cạnh tranh với hk phone.qmobile.mobell.... đi.hehe.còn smartphone ko làm dc thì đứng đú để mà phá sản.
mới nghiên cứu ra cái camera lo nhảy vào sx nên chưa kip tích hop lên wp nên mới sinh ra em 808.mà 41mp chỉ dc độ nét zoom ko bể hình.còn chất luong hình ảnh sem sem mấy con onex hay xperia và s3.mà có ai di zoom lên để xem lông mày đâu mà cần 41 mp.potay
Mình nghĩ cỡ 12MP là ok rôi, chỉ cần cái ống kính có khẩu lớn để chụp thiếu sáng tốt là mình thích nhất rồi.
Thiết kế mặt trước thì đẹp, mặt sau thì không chấp nhận được, lồi 1 cục xấu quá. Nhưng nghe 41Mp thì ai mà chẳng khiếp.
Đến bao giờ công nghệ PureView này được phổ biến trên toàn bộ máy của Nokia nhỉ :">
41 chắc gì đã hơn 14, dùng mỗi cái camera để câu khách là không ổn
@tienduong1368 nó hơn đc 16 ak bạn......14mpx ko đủ cửa.....đừg mag máy ảnh 14mpx ra nhé
tommydaisy
ĐẠI BÀNG
12 năm
thôi rồi @@ vậy phải gom tiền mua máy 808 thồi . chiếc điện thoại cuối cùng sym và là cái đầu tiên cũng như cuối cùng 41 cẩm biến . 20 năm sau bán đắt phải biết
bonbonsone
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang ngày càng có cảm tình với nokia nhiều hơn rồi. hi vọng sự kết hợp trong tương lai sẽ cho ra một sản phẩm tuyệt vời.
Chờ Nokia WP8+pureview ra là rước ngay 1 em về xài.
Nokia sẽ trở lại thời hoàng kim...bây giờ chỉ chờ thời điểm thích hợp mà thui ^^ !!! ủng hộ No.1
nghe 41MP cũng thích và hoành tráng thật, nhưng sau khi nhìn em nó thì thôi khỏi, để tiền mua cái máy chụp hình và 1 em samsung tầm trung...nhìn còn nõn nà và mát mẽ hơn😁:p
nghe 41MP cũng thích và hoành tráng thật, nhưng sau khi nhìn em nó thì thôi khỏi, để tiền mua cái máy chụp hình và 1 em samsung tầm trung...nhìn còn nõn nà và mát mẽ hơn😁:p
mình thích 41m nhưng ít hơn một tý cũng ko sao ,có tiền là sux
thời nào rùi mà còn đánh đồng số MP với chất lượng ảnh nhĩ!!!! mệt khan
never_back
ĐẠI BÀNG
12 năm
bao giờ 1110i được trang bị tính năng Pureview nhỉ.:rolleyes:
Lumia 900 ơi ! anh chờ em.
41mp chưa chắc hình ảnh đã đẹp...nếu có sự lựa chọn mua em này thì chắc em ko đầu tư tầm tiền như em này ...có thể mua nhiều em khác khả quan hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019