Nokia chính thức giới thiệu Asha 308 và 309: hai smartphone thuộc dòng Asha Touch

Blaze1st
25/9/2012 5:57Phản hồi: 396
396 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2 em này được cải tiến là cảm ứng điện dung. .chứ không phải điện trở như 2 em 305 và 306 . .đó là tin vui ^^!
sau 1 thời gian sử dụng , mềnh thấy dòng Asha Touch có thêm kỹ thuật nạp game - soft khá lạ lùng . Chưa hiểu là cái thể loại mới này , nó ko cài đặt thẳng vào bộ nhớ máy , chỉ nằm trên thẻ nhớ , khi nào cần chạy thì nạp vào ram . Nên rất nhẹ nhàng , ko yêu cầu cao
gis
TÍCH CỰC
12 năm
Hi,
Thấy mọi người tranh cãi mình xin nói qua chuyện của mình nhé:
Mình vừa bị trộm con BB 97xx, hơi buồn tí nhưng lại nảy ra cái hay: Mình sẽ mua 1 cái máy tính bảng chạy Android đời mới (có thể Kindle HD hoặc Nexus 7) và 1 cái đt mới. Lần này mình không dự định mua điện thoại đa chức năng như con 97xx đã mất nữa mà thay vào đó là 1 con "phù hợp". Và mình dự định sẽ mua Asha.
Vậy Asha phù hợp với mình ở chỗ nào:
- Mình kô cần đt chức năng hầm hố nữa mà sẽ tập trung vào cái MTB kia.
- Kiểu dáng OK, không quá "mất mặt" khi dùng chỗ đông người 😁
- Ứng dụng OK (chỉ dùng để chống cháy cho cái MTB kia thôi)
- Giá cả thì OK quá rùi
Duy còn điều mình băn khoăn là khả năng vào mạng và pin của Asha thôi.
Cheer!!! 😃
@gis Mua nokia n500 ấy.Bên Trần Anh Hà Nội thanh lý mấy con giá cũng bằng mấy con asha này thui.Cấu hình thì search trên mạng
Chạy belle nhưng ko chơi được game 3D
gis
TÍCH CỰC
11 năm
@in_the_end_291 Vừa check thấy 4 chai muh
Mấy pác pjek chừng nào asha 309 chừng nào ra không
huyenbang05
ĐẠI BÀNG
11 năm
nguồn bài của bạn:
vntime2002
còn đây là phần mền

http://www.tinhte.vn/threads/1572757/
bay jo ma van hdh s40. dung 2g thi chan wa
gis
TÍCH CỰC
11 năm
Đinh mua nhưng thấy pin yếu nên thôi
@gis pin con này khá bền nhé
dùng cũng phải dc 2 ngày
nhìn cũng được đấy ...
@TomRyan8891 Nhìn e nó đẹp mà
Cái này cho mấy ô bà gìa dùng là ok màn rộng đơn giản 😃
@lontonvp máy cũng thời trang mà bạn
tiek là ko có nhiêu ứng dụng như galaxy thôi
ntha82
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình vừa mua cho người nhà em 309 và 311, thật bất ngờ là Nokia làm được máy này: hdh rất ổn, cảm ứng mượt, app và game có vừa đủ, hơn hẳn mấy máy galaxy y của samsung. Android thì phải cấu hình khủng mới thích. Con trải nghiệm ở tầm 2.3 triệu đồng máy mới 100% thế này thì asha touch ăn đứt. Mình là người tiêu dùng bình thường, từng dùng htc desire, x10, neo, legend và bây giờ đang dùng iP4.
@ntha82 Bác ơi,em thý ram của máy nó ít,em đà dùg e72 lướt web j nặng là nó báo k đủ bộ nhớ xog thoát web ra lun, máy thì em thý đẹp cảm ứng tốt game cũg đủ chơi, nhưng níu ram nó ít qá lướt web ko thoải mái ko ạ?
pineinsky
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Junrie Con này dùng Nokia Browser, nén dwx liệu tải về (kiểu như Opera mini) nên ko lo về dung lượng trang đâu bạn
đã chấm em này, ko tranh cãi với các bạn. con này tốt với nhu cầu của mình. còn các bạn cứ tranh cãi sờ mát với sờ nóng làm rỳ. quan trọng là nó đáp ứng tốt nhu cầu, thế thôi. chứ chạy theo công nghẹ thì sao thấu
dangduy123
ĐẠI BÀNG
11 năm
android vẫn tốt hơn nhiều
dangduy123
ĐẠI BÀNG
11 năm
vừa cầm asha 309 của anh trai, không xứng với tên gọi smartphone. hơn nokia 2700 ở chỗ màn hình cảm ứng, mạng 2,5G rất chậm, ít ứng dụng và không native như android, tắt là hết xài, bàn phím cảm ứng không tốt và hay bấm nhầm, ......

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019