Nokia chính thức giới thiệu fiwmware 1.2 cho N900

sonlazio
25/5/2010 9:50Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em chi mong ngay mai cai' OVI khong con chu beta nua. hic. chi cho` may' game khung? tren n900 thoi, co' qt4.6.2 roi, chac' la co' nhieu game moi'
đã up đc rồi 😁 tất cả chức năng mới đều chạy ngon . phím ảo bấm đỡ trật hơn ,USSD hoạt động rất nhanh , quay camera đêm , ok dù hơi giật :D lướt web " tung hoành ngang dọc " thoải mái lun . Có điều mún thoát hoặc thu nhỏ cửa sổ thì phải để nằm ngang :|
Hehe. Cuối cùng mình cũng Up được rồi. Cảm giác khá tuyệt . Vừa up xong thì đọc được bài "MeeGo 1.0 cho N900 chính thức phát hành ...". ....?
các bác NOKIA đúng là, lúc thì đợi đến gãy cổ ko thất PR1,2, còn giờ vừa PR1,2 vừa Meego. Nhung thôi cứ PR1,2 trước đã.
cho minh hoi sao khi updaye firmware moi xong thi may cu khoi dong lai hoai len khong duoc. vay minh phai lam sao ....? Xin cac cao thu chu giup
se7en2008
TÍCH CỰC
14 năm
Tháo pin ra lắp lại, xong tiến hành flash emmc & fiasco.
Không hiểu về flash thì tìm trong mấy trang trước của topic này ngta nói hết rồi đấy.
Và hi vọng bác đọc thật kĩ nhé, mình thấy ngta hướng dẫn quá chi tiết rồi đấy, ko làm đc thì cũng bó tay thui.
sao cái của em lại là 10.2010.19-1.002 vậy các bác........
Của bạn báo 002 ở cuối nghĩa là máy mua ở nhật cường nhé.
se7en2008
TÍCH CỰC
14 năm
Bác này hỏi vui ghê :cold:
Máy mình cũng đuôi _002 Nhưng sao mua ở Nhật .....Nam😁
N900 là 1 tài nguyên chưa khai thác hết 😁
Mình Up vào App..- Update truc tiếp - thấy nó hiện về gói Maemo 5. Nhấn vào down về - thấy gói 113.1MB . tải từ sáng đến chiều - khi gần xong còn 1-2% thì nó báo lỗi - Down Thất Bại. có ai biết vì sao kô. Help
em up bằng NSU hôm qua. đến hôm nay thử flash lại máy thì nó không nhận sim. thế là thế nào hả các bác. ngày hqua e up bình thường, máy chạy ngon. 😢 pro nào giúp em với. kết nối qua cable pc suite cũng không nhận loon. bó tay. 😔(
vitamin_a
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mấy bạn cho hỏi Qt 4.6.2 có được cài đặt sẵn trong PR1.2 không hay phải down trong appman về rồi mới cài và sử dụng như thế nào....? Mình không thấy cái Qt4.6.2 ở chỗ nào cả và tiện đây cho mình hỏi sao máy mình không bật được bluetooth vậy ....
Qt4.6.2 la mot loat cac' packages ho tro 3D va nhieu thu khac' vi the' no' se k co' icon, con cai' Qt bro cai trong App la PyQt danh cho developer
nhật cường là sao các bác
Nghĩa là máy của bạn sản xuất ở Korea xuất sang USA mà bạn.
Cảm nhận sau khi flash và OC

Lúc trước mình up firmware NSU sau đó mình OC bằng kernel 900 , nhưng cảm nhận của mình là máy hay bị lỗi và có những tình trạng khó hiểu .

Sau đó , mình quyết định flash sau đó emmc và OC bằng phương pháp fasico 900.

Cảm nhận về pin , hình như tốt hơn ;

Cảm nhận về tốc độ dù tăng tốc 900 nhưng mình vẫn cảm thấy không tăng bao nhiêu , có lẽ là cảm giác không nhận được

Về độ ổn định , những vấn đề trước kia không còn thấy xuất hiện và chưa có hiện tượng treo. Mình cũng đang "quậy" để xem có điều gì bất thường xảy ra không.

Thân
Bạn thân ! mình đã up lên và mình đã thấy tốc độ cải thiện rất nhiều! Rỏ nhất là ở phần load bài hát ấy! bạn có thể dùng pm conky để kiểm tra mà
open source nên chắc sẻ có lổi nhưng mà nó vẩn chạy cũng như fire fox thôi! là open source mà !
vậy nó có ảnh hưởng gì không bác..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019