Nokia chính thức hợp tác với Microsoft về WP7

sonlazio
11/2/2011 7:45Phản hồi: 248
248 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kể ra nên thêm cả Android nữa thì hay hơn . Đã dùng qua WP7 phải nói là cực kỳ mượt luôn, Tất nhiên là mượt hơn cả Iphone rồi nhưng khả năng tùy biến không được phong phú như Android, Hi vọng một ngày Android sẽ nâng cấp mượt được như thế thì quá chuẩn, Đang dùng Android !
Nhìn Ceo của Nokia đẹp trai quá đi,không biết mình yêu ảnh từ lúc nào nữa hihi^^!
tuananh_00
ĐẠI BÀNG
13 năm
ghét thằng lokia..........
Tại sao lại ko kết hợp với Android như SamSung và Sony nhỉ . Phải chăng là muốn chứng tỏ mình ? WP7 có gì hay hơn Android nhỉ ?
Bác đọc thêm bài này để trả lời cho câu hỏi của bác nhé 😃
===> http://www.tinhte.vn/tin-tuc-su-kien-10/vic-gundora-va-cau-chuyen-nokia-2-con-ga-khong-lam-nen-dai-bang-591046/

Còn chứng tỏ gì thì chắc chẵng ai biết đâu, nghĩ cũng hay, "mánh khóe" của những ông trùm điều bị mấy bạn soi ra hết khi đoc cm từ đầu đến giờ, còn chỉ mánh cho mấy ỗng nữa chứ... các bạn giỏi thật ;))
android cũng đâu có hơn wp7 ....chuối
gmpucca
TÍCH CỰC
13 năm
chắc ông này cuồng wp7 quá rùi,nói như ông thỳ android đều là Banana phone hết ak
Có một cách giúp Nokia thoát khỏi khủng hoảng đó là mua lại bộ phận thiết kế iOS của Apple!
Nói thì dể ^^!......... mình nghỉ mọi người nên spam cho vui thôi ^^, chứ ít người "đủ tuổi" để ra ý kiến "bầy trò" cho những ông trùm đi theo cả @@
http://voz.vn/2011/02/11/nokia-cong-bo-hop-tac-cung-microsof

Nokia sẽ hợp tác với Microsoft ở nhiều mặt, vOz dịch ra rõ nè.
Chán. Cứ tưởng hợp tác Google ai dè là Ms. Không thích hđh wp7 cho mấy. Trước giờ chỉ quan tâm Android, ios, webos, bbos, Meego. Nokia bỏ Meego theo wp7 là sai lầm. Ovi store của Nokia cũng phá sản. Sợ rằng Nokia thất bại lần 2 thôi!
WP7 chưa chắc đã cứu được Nokia, nền tảng windowmobi cũng già cỗi như sybia, mới ra cái wp7 mới nhưng chưa dc các nhà phát triển phần mền hưởng ứng lắm, có mấy người mua máy đó đâu, háo hức mua về rồi ko vọc dc cái gì cũng chán
kô biết N8 có được nâng cấp lên WP7 không nhỉ :->
bạn so cấu hình N8 với cấu hình yêu cầu tối thiểu của WP7 là biết nâng lên đc ko liền. độ phân giải lẫn CPU đều thua xa yêu cầu của WP7
http://www.gsmarena.com/compare.php3?idPhone1=3252&idPhone2=3338
http://en.wikipedia.org/wiki/Windows_phone_7#Minimum_requirements
Nokia sẽ gắn thêm cái stamp microsoft.điều này sẽ còn được nhắc đến nhiều
nokia va microshop phai co~ GANG LAM 1 MARKET

PHAI LAM 1 CHO UNG DUNG CUC LON , VA TIEN ICH THI NGUOI MUA SE TANG NHANH:stomp::furious:
Nếu có WinPhone giá hợp lí để trải nghiệm cũng hay vậy.Mình nghĩ WinPhone sớm muộn gì cũng phải cải biến,mở hơn nữa để cạnh tranh với Android.Nếu không sẽ chìm xuồng cùng với Nokia luôn :showoff: 2 con gà tây có thành 1 con đại bàng ko ta
nghĩ sao mà đi xài win 7 phone trời , khác nào bông hoa nhài (nokia) cắm bãi cứt trâu(phone 7)
Tại sao không là Android mà là Win7 😃
Đọc từ đầu đến cuối thấy nhìu người hỏi câu này quá, nên đọc thêm để biết vì sao như vậy @@
thanchet
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vì nếu Android thì cần gì hợp tác, mình thấy hàng trăm hãng điện thoại bên nhà bác Hồ Cẩm Đào có hợp tác gì với Google đâu mà vẫn sản xuất Android Phone, Android Pad ầm ầm kìa.
im lặng và chờ đợi đi cho lành
gmpucca
TÍCH CỰC
13 năm
1 vé cho android đi Nokia,đừng mù quáng mà đâm đầu vào WP 7 kết hợp vs Google là thích hợp nhất
Chưa hẳn đâu bạn mình thấy Windows phone thực sự đã tạo nên một cái nhìn mới cho người sử dụng và giao diện rất mượt mà, chỉ cần Microsoft cải tiến thêm tí là rất hoàn hảo rồi. Nhưng hãy cho vị thần thời gian trả lời bạn nhé!
elegance
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tớ kịch liệt ủng hộ mối quan hệ này và tin rằng Nokia và Microsoft sẽ tạo ra thay đổi lớn trong thời gian tới. Phần cứng của Nokia thì ko phải bàn, Wp7 sẽ cải tiến thêm chút nữa thì tuyệt
Trước đây MS có nổi tiếng đâu? Khi window mới ra cũng làm gì có được như ngày hôm nay? Theo ý kiến cá nhân thì sự hợp tác này sẽ đưa thị trường di động sang bước ngoặt mới. Mình thì chẳng thích iOS của apple tí nào. Cảm thấy mọi người đang chạy theo thời thế. 1 ngày nào đó biết đâu iOS và android sẽ như Symbian ngày hôm nay. Tương lai còn chờ ở phía trước.
Ước gì có hãng tin nào chuyên thực hiện truyền hình trực tiếp các sự kiện quan trọng qua internet nhỉ! Không sang London được tiếc quá!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019