Nokia đang chuẩn bị marketing cho điện thoại Windows Phone 8 tại Châu Âu

shinbehv
24/7/2012 10:17Phản hồi: 112
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chờ một thiết bị lai (wp8+w8)
Cạnh tranh càng gay gắt thì người tiêu dùng càng có lợi vì được xài Smartphone giá hợp lý và nhiều tính năng xuất sắc hơn ^_^
muon mua no win phone 8 qua.tiec that moi mua em mina 900 chua duoc 2 thang,,nan? em co the nao thi dung thoi chu sang nam nokia lai ra wp9 roi lai muon mua win phone 9 thì mệt đây .duoi khong kip cong nghe bay gio rui.nhung du sao em cung vui vi no da tro lai va loi hai gap 2
Mai Ken
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đợi đến ngày blackfriday xem thế nào, he he
Tôi cảm giác Nokia như một đứa trẻ cả thèm chóng chán vậy, thật sự rất thất vọng. Hứng lên một cái là đổi sang window 8, các dòng điện thoại trước thì nói một câu vô trách nhiệm là không nâng cấp lên được. Làm mà không tính toán trước gì hết, liệu ai còn dám tin dùng Nokia. Hãy nhìn Apple kìa, cho dù lên IOS 6 đi nữa, iphone đời cũ vẫn nâng lên vù vù.
Thôi ko dám chơi hàng windowphone của bác Nô nữa sợ lắm rồi!vừa mua con lumia 800 khi vừa bán tại Vn tháng 4 là tháng 7 nhận tin shock ko dc lên windowphone 8!coi như cái máy xài dc đúng 3 tháng là chết yểu!mua windowphone 8 liệu thằng nào dám bảo đảm mới xài dc nửa năm ra windowphone 9 sẽ dc up lên?hdh j đâu mà windowphone 7.5 mà ra từ hồi cuối năm ngoái tới h chưa có bản update cải thiện j hết!trong khi ios thì có ios 5.11 vs ios 6 beta trải nghiệm rồi!còn android thì có jelly bean 4.1,blackberry thua lỗ vậy mà còn có 7.1 cho người dùng xài nữa!ko hỉu nokia nghĩ cái j mà ko ra bản update thường xuyên fix lỗi?

Ghét nhất là quảng cáo láo cái vụ chụp ảnh lumia 800/900 của nokia!khoe ống kính carl zeiss chụp đẹp lắm ai ngờ chụp còn thua cả s2,sony,htc or mấy con khác cùng 8mpx!
còn lâu nữa No mới lấy lại được thời hoàng kim của mình được ;)
hieu xdav
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko biết thế nào
WP8 rất có tiềm năng, hi vọng Nokia sẽ sớm thành công trở lại
vẫn ủng hộ nokia dù không mua được e wp nào. hi
Thân hỏi các đại ca đã sử dụng qua lumia:

Tình hình là em sử dụng 2 sim chính, 1 sim là cho vấn đề cá nhân dùng trên điện thoại chính, 1 sim dùng trên điện thoại phụ cho việc ở công ty.

Điện thoại chính thì không bàn đến, nhưng điện thoại phụ thì rất hay dùng đến chức năng nhắn tin, nghe gọi điện, đặc biệt là nhắn tin. Vì thế em cần 1 chiếc điện thoại tiện lợi trong việc nghe gọi nhắn tin, đồng thời có pin trâu. Không giới hạn về tin nhắn, danh bạ, tìm kiếm danh bạ tiện lợi. Đặc biệt, có thể xem tin nhắn tổng hợp theo dạng hội thoại, vì thỉnh thoảng hay có tin thông báo của NH mà em phải theo dõi mà.

Riêng cái sim thứ 2 em đã thay qua 3 đời đt là: Nokia 1202, 101, và hiện nay là Asha 200. Cả 3 đều có đặc điểm tốt là pin lâu, chất lượng nghe gọi được, bền:

- Nokia 1202 400K thì gọn nhẹ, cực bền, pin lâu, nhưng chỉ lưu 99 tin nhắn, thỉnh thoảng lại phải ngồi mò mò xóa bớt tin, và nó không có giao diện hội thoại nên theo dõi tin nhắn cũng bất tiện. Danh bạ cũng không cho lưu tên dài và không có tìm kiếm thông minh, vd: A Thanh mà tìm Thanh là không ra. Không có chức năng bấm số, vd 091265, là nó nhận ra những danh bạ nào có chuỗi số ấy.

- Nokia 101 700K thì được cái 2 sim, có thể dùng thêm 1 sim rác, đỡ tiền, bớt giới hạn danh bạ và tin nhắn, nhưng mở tin nhắn rất chậm và không có hội thoại. Không có chức năng tìm kiếm danh bạ thông minh. Nên dùng 1 tuần em phải tống đi ngay để quay lại 1202.

- Nokia Asha 200 1 củ 7 mới dùng được 3 tuần, ưu điểm là 2 sim dùng rất tiện, nghe gọi tốt, nhật kí cuộc gọi cũng tiện, màn hình hiển thị lớn, pin cũng khá lâu (3-4 ngày), tin nhắn cũng có hội thoại. Nhược điểm là Tìm kiếm danh bạ vẫn chưa thông minh, hội thoại tin nhắn vẫn chưa nhìn tổng quan (chưa thể hiện hết nội dung 1 tin nhắn), và đặc biệt là mở tin nhắn còn chậm.

Thế là đổi mấy lần vẫn chưa được cái điện thoại như ý, vì thế mới hỏi các bác đã dùng qua Lumia xem vd như Lumia 710 thì chức năng Tin nhắn có tiện không, có dạng hội thoại như Android hay iOS không, vào tin nhắn có nhanh không, pin có dùng được lâu không để dồn tiền tậu thử 1 cái làm đ thoại thứ 2 (vì là đ thoại tầm cao nên chắc nghe gọi, nhật kí cuộc gọi, danh bạ thông minh là đáp ứng được rồi).

Thực ra tất cả những điều trên em có thể được đáp ứng đơn giản bằng 1 chiếc android giá rẻ, như Qmobile S11 (1 củ 7), hoặc cao hơn nếu muốn tốc độ nhanh hơn, nhưng bởi vì điện thoại chính đang dùng là S3 rồi nên không muốn dùng thêm 1 android nữa.

Sr nếu bác nào cho rằng cmt này dài dòng loằng ngoằng, nhưng em thực sự cần 1 lời khuyên cho những nhu cầu của mình. Điều kiện đưa ra về chức năng đã nói ở trên, các bác nào đã sử dụng qua nhiều điện thoại có kinh nghiệm thì chỉ giúp. Nếu được giá rẻ thì tốt, không cần có hệ điều hành, chỉ cần tốc độ, có thể dùng 2-3 năm (1 năm thay 1 đ thoại là được, ko cần thay thêm cả cái thứ 2). Và tạm cạch iOS + BB (cũng ko dư tiền mà sắm mới mấy em này làm đ thoại phụ). Nếu con lumia 710 đáp ứng yêu cầu mà ko có con nào rẻ hơn thì có khi phải cắn răng mà đỡ.

Mong được giúp đỡ!
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
@h3141592653 Mình hiểu ý bạn, mình cũng là người dùng Android chán ra đây. Nhưng bạn phải hiểu là người dùng Nokia là như thế nào? Bạn xem trên film hoặc đi ngoài đường hoặc bất kỳ nơi đâu - Người dùng Nokia khác hẳn với người dùng đt khác. Họ bình lặng, đơn giản, thân thiện và có nét đẹp riêng.

Không phải tự nhiên mà Nokia - connecting people. Nokia có tính nhân bản rất cao.

Về thiết kế thì họ cũng có những thiết kế rất rất đẹp. Hệ Điều hành cũng do tự tay họ phát triển - tất nhiên họ có sai lầm là họ quá chậm trễ. Nhưng khi cầm cái đt NOkia đều cảm thấy ngay CHẤT NOKIA chứ không phải để đem đi so sánh nọ kia bạn ạ.

Đơn giản cứ so thiết kế thì Nokia thiết kế đẹp nhất (chưa có thiết kế nào qua mặt được dòng 8800 và Comunicator...) , Chụp ảnh đẹp nhất, thân thiện nhất v.v... đừng so kiểu đó.

Chúng ta ở đây là để ủng hộ Nokia chứ không phải để phân tích nọ kia, nếu bác giỏi thì sang cãi nhau với mấy bác hâm mộ Apple ấy. 😁

Thân ái.
@h3141592653 lumia chạy windows phone mở tn nhắn bao nhanh.
Đang gom lúa chuẩn bị cưới 1 wp8 em cuối năm
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
Ủng hộ Nokia nào, vẫn còn lỗ nhưng đã khả quan hơn. 😁

Ủng hộ MS nữa. :D
Thằng Microsoft phải nợ NOKIA nhiều lắm lắm... k có Nokia thì cái Mango OS vẫn còn ở đáy đại dương quá. Trước khi SS, HTC, LG cũng dùng WP mà có thằng nào mặn mà đâu.

Dùng WP không dùng Nokia thì hơi bị uổng. Mấy tháng vừa rồi có Nokia đầu tư, phát triển ra những exclusive app đáng đồng tiền thôi, còn mấy thằng OME khác nó có làm cái quái gì đâu.
thoi ko choi voi lumia nua!con lumia 900 cua minh mat boot chang cuu dc day!dan trong nghe bao nokia khoa het chan jtag nhu the chua lam j dc!trong khi hang nao cung mo chan jtag de cuu boot!cu nay may mat boot la coi nhu thua
Chờ xem máy của NO có hơn của AP kô. Hơn thì tiễn em IP 4>>>>>>>>>
vấn dề thời gian thôi rùi cũng quay sang bợt đít WP ah
Tuyệt quá, mong chờ windowsphone 8 từng ngày rồi 😁
dangphi95
TÍCH CỰC
12 năm
ra WP 10 cũng đc, nhưng mong MS vẫn phát triển cho WP 7 😃
gravedigger
ĐẠI BÀNG
12 năm
WP thật sự tốt, dùng đơn giản và rất nhẹ, mượt mà. Lumia thì phần cứng rất tốt, tốc độ phản hồi cảm ứng rất tuyệt vời. Mình dùng Lumia xong chuyển sang androi để nghịch thì thấy rõ độ mượt của lumia+WP. Androi thì bất cứ máy nào cũng có lúc lag, WP thì chẳng thấy bao giờ. Chắc do Androi bị root, cài các phần mềm hãng thứ 3 chưa tối ưu nên với lag vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019