Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia đang nắm 89,2% thị phần Windows Phone trên toàn cầu, Lumia 520 có tỉ trọng lớn nhất

Duy Luân
18/10/2013 15:55Phản hồi: 116
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn cái adduplex thế đếch nào mà cứ tưởng Durex :rolleyes:
Bãi rác thải người ta bỏ đi hết còn 1 mình anh thì anh làm vua thôi. lũ ng* fan của nokia còn bô bô nokia làm sp chạy Android thì đã ko bị như bây giờ, giờ hỏi thẵng 1 câu, nokia có trình gì để làm ra 1 cái điện thoại có thể cạnh tranh về cấu hình, thiết kế, màn hình và kể cả camera (chụp đẹp mà mỏng như Z1 chứ ko fải chụp đẹp mà gù 1 cục như cục bứu lồi lên, mất thẩm mỹ như của 1020)?
who love me
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Master_Thief cmt lịch sự tí đê đồng chí
@who love me Đồng chí 3'o gì thứ đó...đã report :rolleyes:
@Master_Thief hehe bác này nói chuyện mà mình mún...... đập vào mặt bác 😆)
ng ta đang nói về Lumia mà bác lại lỗi cả dòng họ cũ của nó ra, đúng là..đố bác có bao nhiêu hãng sản xuất được toàn bộ linh kiện từ màn hình đến chip, nói chuyện ngu vừa thôi nhé?
âm thanh, độ bềnh, thiết kế thì cái đó mỗi ng cảm nhận khác nhau
các bác xin lỗi cho em, theo dõi trang trang tinh tế về nokia thấy bác này ăn nói mất lịch sự,nói chuyện hơi bị ngu, nên ko kìm nổi
@Master_Thief khi mà thị phần lúc ấy chỉ có sony ericsson chiếm gần như chủ yếu phân khúc điện thoại nghe nhạc thì việc nokia có xpress music cũng chỉ là cạnh tranh để chen chân vào phân khúc ấy...giúp người tiêu dùng có thêm lựa chọn..nếu bạn không có học kinh tế thì bây giờ bạn biết rồi đó.

N95 thật sự vào thời điểm đó là điện thoại khủng nhất về độ phân giải chụp ảnh đấy bạn ạ camera 5mp tích hợp vào điện thoại thời điểm đó thật sự gây ấn tượng mạnh với người dùng...tuy chụp ko đẹp như K800 nhưng không thể nói N95 là đồ sida đc ;)

thiết kế không chỉ là vẻ ngoài bạn nhé...đúng...nokia không hào nhoáng, không bóng bẩy như các điện thoại khác nhưng không hẳng nó nhà quê đâu bạn..chắc chắn là bạn chưa cầm được con Lumia nào rồi 😁 ...không phải ai cũng nhìn vẻ ngoài mà đánh giá như bạn đâu...nói về phần này thì mình nghĩ chắc nhà bạn không có người lớn đâu nhỉ, thấy bạn miệt thị người cao tuổi dữ...bao nhiêu đó mình cũng đánh giá được phần nào văn hóa của bạn rồi.

còn 1 cái cuối nữa "ngu fan" là những thành phần cuồng đến mức dìm hàng những sản phẩm khác, hãng khác bất chấp lý do...giống như việc bạn đang làm gọi là ngu fan đấy...

PS: bạn học giỏi tiếng Anh nhỉ? lâu lâu lại chêm vào vài từ nhưng với mình thì không khác đùi giẻ đâu...tiếng Việt còn viết không xong ở đó mà đệm tiếng Anh =))
NGON
dib
TÍCH CỰC
10 năm
Lên 8.1 chắc chi còn mỗi Nokia ;)
cuongnm11
TÍCH CỰC
10 năm
😃 có khi đây là lý do anh Nô ra đi. bts thằng Microsoft
Ngày trước thì có Samsung phá giá smartphone bằng con Galaxy Y, thời bi giờ thì có Nokia phá giá bằng Lumia 520. Lúc mới ra con 520 này, trừ các hãng điện thoại Tung Của ra thì chả hãng danh tiếng nào dám bán 1 cái smartphone lõi kép, màn hình 4" 800x480 mà giá chỉ có 3tr5 hết! Anh ấy bá đạo là vì chỗ ấy!
Có thể bạn chưa biết :rolleyes: .... apple đang chiếm 100% thị phần ios 😁 ....
:p
Blackberry đang nắm 100% thì phần OS! Apple đang nắm 100% thì phần iOS!
ít chơi game nên windowphone cũng chẳng làm sao hết😁
Em Lumia 610 của em cũng đóng góp còn 4% thị phần. Giờ toàn WP 8 mà mềnh vẫn lẹt đẹt WP 7.8 😔
phát chán với fan samsung và fan sony rồi đấy
who love me
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình anh 1 sân khấu thì nhất là phải rồi 😆
cũng như thời symbian thôi
các bạn có não nên suy nghĩ kĩ 1 tí, đừng cứ thấy Nokia nắm thị phần cao thì phán " 1 mình 1 cõi thì sao ko cao cho đc" lúc trước Samsung, HTC cũng đã đầu tư vào winphone, xin thưa 2 cái tên này ko hề nhỏ trong HĐH adroid lúc ấy, nhưng Nokia đã đánh bật 2 tên tuổi lớn này , giành thị phần HĐH winphone,
ps: so sánh cái đt gần chục chai với cái đt 3,1 triệu mà so sánh cũng đc nữa thì tại hạ bó tay thánh cuồng
andrein2710
ĐẠI BÀNG
10 năm
520 rẻ bèo, lợi nhuận ko thể nào bù lại do lời ít quá, Nokia ra đi là đúng rồi, phải bán mấy con cao cấp thì mới mong lời nhiều!
@andrein2710 vấn đề là ở phân khúc cao cấp thì chưa bao giờ nokia có khả năng cạnh tranh với mấy tên tuổi lớn khác. Vấn này tồn tại từ lúc trước đến giờ rồi 😃
Chú cũng như đại đa số nokia fan khác, ko thóat khỏi cái "chất" ng*.
Có đọc đầy đủ comment chưa? Chen ngang vào rồi fán như y chang thằng n** vậy?
1 cái n** thứ 2. Hãy nhìn samsung, lg.. Họ tự sản xúât hầu hết các bộ phận của cái điện thọai. Nếu nói như n** fan nokia hay bô bô là nokia mà nhảy vào android làm trùm =]] Năng lực của anh đến đâu, a có thể cạnh trạnh được với mấy ông lớn Android về khỏang nào mà fán ko suy nghĩ vậy =]] Lại ảo tưởng Nokia là 1 Apple thứ 2 à ? =]]
Ờ thì cảm nhận khác nhau nhưng đừng có lúc nào cũng bô bô đem nokia ra tự hào là bền nhất như cái chú n** fan kia? OK?

Đọc qua comment của chú thì ngoài thấy thể hiện 1 sự nguy hiểm ra thì chẳng được cái gì hết? Điển hình của n** fan Nokia =]]
Trình như chú thì chưa đủ để đánh giá trình tiếng Anh của anh đâu =]] Anh viết tiếng Việt nhanh thì gõ sai cũng chẳng có gì lạ, lần nữa thì chú cũng *** có tư cách gì nói vấn đề đó =]]
Quay lại chủ để chính, những gì chú trình bày dài dòng ở đây có ý nghỉa gì?
Có trả lời được gì cho thằng n** fan nokia ở dưới đây ko? =]]
@Master_Thief Anh văn của chú kiếm tiền được chưa? có đi dịch dự án hay tiếp đoàn nước ngoài chưa? trình độ văn hóa và học thức cách xa nhau quá nên có nói cũng chẳng có ích lợi gì ;)
Vấn đề chính là chú ko thích Nokia thì cứ xách đít đi qua topic android, sony hay cái cái nào khác mà comment hoặc tự tạo topic mà comment trong đó... nơi đây đâu phải là topic dìm hàng mà cứ nghêu ngao cái giọng bố đời, cho rằng mình trình độ lắm =)) thể hiện không đúng chỗ rồi anh bạn trẻ...về nhà mà thể hiện với bố mẹ chú ấy... thế nhé...đừng quote bài anh...mắc công lại hiện thông báo rồi vào đây xem...chú không có tư cách quote bài của bất kỳ Nokia fan nào đâu. ;)
@duynguyen1102 Ơ thế chú làm được cái e* gì rồi mà đòi đánh giá anh? Tuổi?
Thế chú cũng thể hiện được cái trình độ gì rồi mà đòi so sánh với anh? Tuổi?
Ơ thế ko fải chú quote bài anh ngay từ đầu ah? Ơ thế cuối cùng cái bài post của chú trả lời được gì những cái anh đã nói?
Ơ thế túm lại chú là cái e* gì mà thích thể hiện sự nguy hiểm với anh vậy?
who love me
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duynguyen1102 Thôi, kệ xác đồng chí này, 2 bác có thông tiếp thì đồng chí ý cũng chả sáng đuợc cái đầu ra đâu.
Mod tinh tế đi nghỉ mát hết rồi à🆒
Không hiểu sao tinhte ko có mod lọc bớt những cm rác thải như thế này nhỉ, diễn đàn tinhte ko khéo đổi tên thành tanh tưởi mất.
nực cười có những đứa nói mình so sánh với nó =)) tự đánh giá cao quá =)) đây không cần phải trả lời những thứ nhảm của ấy hỏi chi cho mất thời gian...giai đoạn cuối rồi...trả về thôi =))

who love me uhm thì thôi chứ sao h`...nói chuyện với MNSĐ tổ tốn điện chứ ích gì 😁
Cho mình hỏi pin của e Lumia 520 này sử dụng được trong bao lâu vậy mọi người?
@Quochuy116 Chắc xài nhiều cũng được 1 ngày đấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019