Nokia đăng tải hình ảnh mới của Lumia 928, so sánh khả năng thu âm khi quay phim với Galaxy S III

Duy Luân
9/5/2013 10:34Phản hồi: 266
Nokia đăng tải hình ảnh mới của Lumia 928, so sánh khả năng thu âm khi quay phim với Galaxy S III

Nokia mới đây đã cho đăng tải một hình ảnh mới của chiếc Lumia 928 (ảnh trên, đáng chú ý là không có logo của nhà mạng Verizon nhưng những lần lộ diện trước đây), đồng thời đưa ra đoạn clip so sánh khả năng thu âm trong lúc quay phim của chiếc 928 với Samsung Galaxy S III. Trong video, cả hai sản phẩm cùng được dùng để quay phim một ban nhạc đang chơi dưới đường tàu điện ngầm. Thiết bị của Nokia có khả năng giữ được chất lượng âm thanh cao và không bị méo tiếng, trong khi chiếc S III thì thu âm lượng lớn hơn nhưng nghe chát và theo Nokia là "có hiện tượng biến dạng". Nokia không đề cập nhiều đến công nghệ được hãng áp dụng để giúp có được chất lượng ghi âm như trên nhưng có khả năng đó chính là micro HDR mà hãng từng tích hợp cho Lumia 720 (cũng là linh kiện liên quan đến vụ lùm xùm giữa Nokia và HTC mới đây). Tuần tới Nokia sẽ tổ chức một sự kiện ở London và Lumia 928 được kì vọng là sẽ xuất hiện tại đây.

Cũng liên quan đến Lumia 928, mới ngày hôm qua Nokia cũng có đăng tải đoạn video so sánh khả năng chụp ảnh của máy với Galaxy S III và iPhone 5.

266 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang dùng S3 nhưng vẫn thích nokia. Nếu thay điện thoại thì con tiếp theo sẽ mua 1 em lumia ủng hộ anh No.
@Biệt Động Quân Nokia với mình nó còn là kỉ niệm nữa, chẳng có chiếc điện thoại nào cho mình được cái cảm giác lần đầu dùng cái điện thoại đen trắng của Nokia cả. Rõ ràng là "lần đầu" nhớ lâu thật, hơi buồn vì tình hình kinh doanh hiện tại của Nokia, nhưng mình vẫn luôn hi vọng Nokia sẽ trở lại và sẽ "không ăn hại" hơn nữa. Yêu Nokia!
kofolacz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quanhuong1608 Mình nghĩ bạn chỉ thích theo cảm tính thôi ..bản thân mình cũng nghĩ đến lúc nào đó mình cúng sẽ quay lại với nokia,nhưng khi nào thì chưa biết ,vẫn thường xuyên theo dõi..
Phải công nhận cách đây khoảng 6-7 năm khi chưa xuất hiện cái gọi la smart phone thì có thể nói nokia là hãng dt thống trị toàn cầu .Nhưng từ khi mình cầm trên tay cái dt smart thì mình lại có ý nghĩ khác ..Tại sao lại cứ phải mua nokia nhỉ...trong khi đó smart thì rất nhiều chức năng..và giá tiền thì cũng ko có đắt hơn nhiều.(tính cùng thời điểm thôi nhé).
Đến bây giờ theo mìnhquan sát thì( tính tổng thể thôi nhé) nokia chưa thể theo kịp các hãng khác về smart phone.
Vậy nên mình tự kết luận : ko cần biết là hãng nào,,cứ cái nào cấu hình cao,nhiều tính năng ..(đã gọi là smart thì phải là smart chứ).thì mình sẽ mua.
Hình thức cũng ko quan trọng cho lắm ,miễn đừng xấu quá là dc.
nói về độ bền thì mình cũng chẳng sợ ,chưa dùng quá cái nào 1 năm ,và cũng chưa bị hỏng cái nào.Có hỏng thì bảo hành 2 năm cơ mà, lo gì...
Có thể mọi ng sẽ nói minh là thực dụng.chẳng sao vì mình nghĩ là đúng.
Bọn tây nó viết lên báo kìa ,ng VN mình lại thường hay thích thương hiệu..nhưng thuơng hiệu ảo. 😔
@utly Mình thì thấy Samsung dùng cũng được, nhưng thích Nokia hơn.
chuyện quay video + ghi âm đã được kiểm chứng ở 920 và 720. Rất tốt.
@kay1407 928 cho nhà mạng, 925 là bản quốc tế bạn ơi ^^
@hell_knight0109 ák chết. e hố hàng. để edit bài 😁
leoxuu
TÍCH CỰC
11 năm
nên so sánh với S4 chứ nhỉ, ủng hộ việc Nô ra sp mới và mạnh mẽ nhưng không thích cách làm này. So sánh với S4 hoặc các dòng đt mới ra thì sẽ khách quan hơn việc so sánh với 1 chiếc đt ra từ năm ngoái.
Mình không phải Nô fan, cũng chả phải Sam fan nhé
@leoxuu nếu so với s4 thì nokia chả so làm j! bạn biết vì sao ko? đơn giản là so sánh khập khiễng vậy thì nhiều sfan sẽ "nổi nóng" cmmr và nfan cũng cmmr kill lại và như vậy chiến thuật pr đc nhiều người biết đến sẽ thành công
(tinh tế là nơi để tinh tướng mà)
leo7
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leoxuu bạn chưa bao h xem video so sánh khả năng quay của S4 với 920 ah ?!!
great_wall
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leoxuu các bản mẫu so sánh dc làm lúc chiếc dt vẫn chưa hoàn thiện, video quay thử cũng vậy chứ k phải mới quay nên lcus đó S4 vẫn chưa dc bán ra làm sao mà so sánh dc bạn
@dmt4ukhw4 bó tay với thánh. khác cấu hình là khác hết công nghệ rồi còn gì nữa mà "công nghệ vẫn vậy" ? cấu hình gồm cả chip âm thanh, CPU, GPU, micro, màn hình...chứ còn cái gì nữa ?
mặt sau mình thấy chả đẹp gì cả @@ mà đã ra thì phải lôi s4 ra mà so sánh chứ thấy s3 hoài, nghe hơi đuối 😔
@Tân Tinh Tế lúc làm video chưa bán s4 bạn thông cảm
cuong642
TÍCH CỰC
11 năm
@Tân Tinh Tế có cái lý của nó bác ơi. mềnh ngồi phán chơi thôi....
@Tân Tinh Tế vì S3 là đt bán chạy nhất của Sam và gần như nhất thế giới (gần như thôi nhé)
😃 mình thấy Nokia tung ra 1 sự so sánh rất là khập khiễng giữa 2 sản phẩm xuất hiện cách nhau gần 1 năm...sao Nokia ko so sánh vs SIV hay One như hoặc là Z
@Nguyễn Tất Quang Đơn giản vì cùng phân khúc giá với S3. 928 có Spec như 920 bán bằng giá S4 ai mua đâu.

Có 1 điểm cơ bản là Chụp hình đủ sáng Nokia không nói tới, có nghĩa là lại thua giống 920.
cuong642
TÍCH CỰC
11 năm
@Nguyễn Tất Quang nó có cái lý của nó bác ơi...
dien3x3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nguyễn Tất Quang cái gì cũng có cái lý của nó..đừng có ngồi đóa phán
@Nguyễn Tất Quang S3 đã từng được so sánh chất lượng ghi âm khi quay phim với 808 rồi và thực sự là ngay cả so sánh với 808 thì S3 vẫn cho chất lượng thu âm tệ hơn rất nhiều .
Xàm! Dìm qua dìm lại! Ai thích cái nào sử dụng cái đấy. Điện thoại dùng để nghe gọi nhắn tin là chủ yếu! Cần phải lôi những cái nhỏ nhặt thế này ra mà dìm nhau không?
@apologize.kun nói như ban mua cuc gach xài chứ nhìu cn nham nhu ss lam đ gì
@apologize.kun người thế này thì XH chừnp nào mới phát triển đây. 😔
Khi thu âm với công nghệ đó nó sẽ tăng chất lượng âm lên rất nhiều, ko chát chát như mấy đt khác. Con s3 quay phim đám cưới âm thanh chát vl, chỉ nghe trelb thôi, chổ đông người, quay nhầm chổ có nhạc to tí là n nói chuyện rất khó nghe.
manhbvht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@apologize.kun nhỏ nhặt với những người không có nhu cầu rất quan trọng với những người có nhu cầu về nó
@SpamProfessional Người như thím xã hội chừng nào mới phát triển?
Điện thoại là điện thoai, cho dù quay phim hay cỡ nào đi nữa cũng không = DSLR. có tiền mua smartphone thì mua cái DSLR đi. Quay phim trên điện thoai chỉ để giải trí thôi có cần phải chuyên nghiệp mà đi so sánh từng cái mic không?
Mà nói thật né, quay phim = điện thoại thì rất ít người sử dụng... So sánh camera còn nghe được, so sánh cái mic nghe hài =)))
So sánh tổng quang đi... Galaxy S3 vs Lumia 928 từ hđh, đến cấu hình, tính tiện dụng, doanh số.
Nokia thì thường ra con nào cũng đc dành sự mong đợi rất lớn. Nhưng rồi cũng thất bại giống như Sony or HTC mà thôi 😃
d7293
CAO CẤP
11 năm
@OnlyYou_2288 Thánh phồng tôm đã xuất hiện.....
@OnlyYou_2288 sonyZ, htc one mà thất vọng hả bạn!
Dạo này nokia rất thích đi dìm hàng
HAIBOSS07
ĐẠI BÀNG
11 năm
không thích mặt sau em này lắm 😁
lbshock
TÍCH CỰC
11 năm
@HAIBOSS07 Vậy mà sản phẩm nokia luôn đạt giải thưởng về thiết kế đấy. 😆
HAIBOSS07
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lbshock ah, cái đấy là tùy người nhìn mà. Mình nhìn ko đẹp nhưng người khác lại thấy đẹp. Cái này chỉ là trên phương diện thẩm mỹ cá nhân thôi bác ạ 😁
duytran79
TÍCH CỰC
11 năm
1vé cho lumia-nokia
mấy giờ rùi mà còn so sánh với s3 nhỉ?
@ngocthang_bibi Nếu so sánh với S4, Samsung hợp tác với Triều tiên cho Nokia ăn đủ tên lửa vào mồm ngay 😁 D: :D :D :D

p/s: S3 đã thành quá khứ của SS, so sánh vơi S3 là hợp lý mà bạn :D)
tại sao so sánh với S III mà ko là S IV, hầu như tôi thấy No nó đã tối ưu cho w8 rồi nên ram lúc nào cũng tầm 512.
@kingonegame S4 thì cũng là Lumia thắng thôi! Nếu S4 tập trung vào quay phim và chụp ảnh thì trùm marketing Samsung đã quảng cáo ầm ầm r! Sam đang tập trung vào những chức năng nghe rất hay nhưng nhiều người cho là ko cần thiết!
@Phone219 sai rồi, camera thì nói chụp bù sáng ban đêm với quay phim có vẻ tốt thôi chứ so với S IV vẫn còn thua xa, hãy vào cellphone để xem đánh giá chi tiết, lúc mới ra No 920 có giá 17tr giờ còn 10tr là biết cỡ nào rồi.
@kingonegame nghe bạn nói mình chỉ mún ném cục shit vào mặt bạn... lumia 920 mới ra 17tr... ủa ở đâu bán vậy ban? bạn có bị mù thông tin ko? đã xem clip quay phim giữa 920 vs S4 chưa mà phán như thánh thế... 928 đây chỉ là con nâng cấp của 920... bạn nghĩ thử 920 S4 còn thua thì 928 liệu S4 thắng đc ko nói như kít ý... mặt thốn vãi beep cơ...
@kingonegame Lumia 820 đã có Ram 1GB rồi bác ạ chứ đừng nói đến 920 nhé .
@qw147 nghe thánh phán hài nhất diễn đàn, nghe cách nói trẻ trâu khẳng định độ bựa cái đầu chắc đầy đất, coi so sánh ở cellphone rồi phán nhé, lớp mấy vậy mà cách nói cứ như bọn đầu trâu, đầu óc ngu si thì tứ chi nó phát triển nên hèn chi mạnh miệng mạnh mồm gớm.
Mua smartphone chỉ để quay phim chắc.
cuong642
TÍCH CỰC
11 năm
@changphuthuybietyeu gần như 1 smart phone mọi yếu tố hoàn thiện rồi bác ơi. còn phần chụp ảnh nữa. chưa hoàn thiện lắm. 😃
1 thời thì đua nhau công nghệ 3g, âm thanh, màn hình, cảm ứng........ và giờ là tới máy ảnh.
âm thanh của S3 lớn hơn hẳn, nhưng bộ lọc âm chưa được tốt. Còn về phía Lumia thì âm thanh được lọc tốt hơn nhưng lại có phần yếu về thu âm thanh, xử lý âm thanh hỗn tạp tốt hơn nhưng yếu hơn khá nhiều, nếu ở trong trường hợp quay Video kỷ niệm của gia đình hay bạn bè thì S3 sẽ phù hợp hơn, đi hoà nhạc thì chọn em Lumia này, chiếc Lumia này dành cho người khó tính về chơi nhạc và Video. Em rất hài lòng với mình đang sở hữu và luôn cưng chiều em nó (>>Note 2) 😁
@huytoanpham s3 quay đám cưới thì thua bỏ mẹ rồi, đã quay thữ và âm thanh nó thua cã chiếc C5-00.02 nokia đời củ. Toàn trelb và trelb, chát mà ko tiếng bass. Tôi đã lên pc xem mấy video từ nhiều mẩu đt so sánh chứ ko nói bừa đâu.

P/s . Đến khi tự mình quay đc cái video kỉ niệm, những khoảnh khắc quý giá mà âm thanh như shit các bác mới hiểu cảm giác đó. 😔
@huytoanpham s3 quay đám cưới thì thua bỏ mẹ rồi, đã quay thữ và âm thanh nó thua cã chiếc C5-00.02 nokia đời củ. Toàn trelb và trelb, chát mà ko tiếng bass. Tôi đã lên pc xem mấy video từ nhiều mẩu đt so sánh chứ ko nói bừa đâu.

P/s . Đến khi tự mình quay đc cái video kỉ niệm, những khoảnh khắc quý giá mà âm thanh như shit các bác mới hiểu cảm giác đó. 😔
Dang cho em nay ra de xuc 😁
wtpwt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trông giống 520 nhỉ. ^^
ducminh60
TÍCH CỰC
11 năm
quanh quẩn chỉ có mỗi cái camera , thích thì làm bài so sánh tổng thể cho nó hơn thì hơn mà kém thì kém đi😃
TMe
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducminh60 Ngoài cái camera của Nokia ra thì windows phone 8 có gì nữa đâu mà so với chả sánh
@ducminh60 Thì họ phải đưa ra ưu điểm của mình chứ bạn
thinkpark
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducminh60 Uhm. Nokia bây giờ thành Camera Phone rồi. Chỉ thế thôi. App còn phải chạy dài theo App Store của Apple hay Google Play.
@luly.violet.vn Các thím ơi thánh xuất hiện rồi đây, ghê quá đi à.
Nguy hiểm quá các thím ạ
Hầu hết giờ đây các hãng đều tập trung vào việc trải nghiệm rồi chứ hk còn chạy đua vũ trang tá lả nữa 😃
cung cấp hình ảnh trước chục ngày, và như thường lệ thì bắt người dùng chờ cả quý mới bán ra 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019