Nokia giới thiệu qwerty giá rẻ X2-01 ở Việt Nam, trả góp từ 499 ngàn

sonlazio
8/1/2011 10:41Phản hồi: 184
Nokia giới thiệu qwerty giá rẻ X2-01 ở Việt Nam, trả góp từ 499 ngàn
Nokia vừa cho ra mắt chiếc điện thoại di động giá rẻ với bàn phím qwerty X2 chat (X2-01) ở thị trường Việt Nam với mức giá rất hấp dẫn là 2,149 triệu đồng. Tuy giá chỉ nhỉnh hơn 2 triệu nhưng X2-01 vẫn có những tính năng hấp dẫn như màn hình 2,4 inch, bàn phím qwerty lớn, có sẵn push mail, Yahoo Messenger và hỗ trợ Facebook. Người dùng mua X2 sẽ được hưởng các gói cước dữ liệu miễn phí 100MB trong vòng 6 tháng (đủ để chat và email) từ 2 nhà mạng MobifoneVinaphone. Đặc biệt hơn, Nokia còn kết hợp với Home Credit đưa ra chương trình trả góp X2-01 với các thời hạn 9 hoặc 12 tháng. Chỉ cần trả trước 499 ngàn là bạn đã có thể sở hữu thiết bị này. Chương trình chỉ kéo dài từ 3/1 đến 31/3/2011.

[FONT=&quot]Nokia ra mắt chiếc điện thoại Nokia Chat (X2-01) giành cho giới trẻ với giá bán mềm bất ngờ: 2.149.000 đồng ( đã bao gồm thuế). Với thiết kế nhiều màu bắt mắt, bàn phím QWERTY hoàn chỉnh, và được cài đặt sẵn Push Mail, Facbook, ứng dụng chat di động, Nokia X2 Chat (X2-01) sẽ là thiết bị tiếp nối thành công của [/FONT][FONT=&quot]Nokia C3[/FONT][FONT=&quot] với wifi[/FONT][FONT=&quot] đang rất được giới trẻ ưa chuộng hiện nay. [/FONT]
[FONT=&quot]Với Nokia X2 Chat (X2-01) lần này được Nokia kết hợp với quỹ tín dụng Home Credit giới thiệu gói trả góp cực kì hấp dẫn. Chỉ cần trả trước 499.000 đồng, người tiêu dùng có ngay 1 điện thoại Nokia X2 Chat (X2-01) và có 2 lựa chọn hình thức trả góp phù hợp. [/FONT]

[FONT=&quot]Chương trình kéo dài từ ngày 3/1/2011 đến hết ngày 31/03/2011. Để biết thêm thông tin về gói cước và danh sách cửa hàng có hỗ trợ chương trình, hãy truy cập [/FONT][FONT=&quot]www.nokia.com.vn/x2[/FONT][FONT=&quot] để biết thêm chi tiết.[/FONT]

[FONT=&quot]Ngoài gói trả góp mua điện thoại, Nokia cùng Vinaphone và Mobifone giới thiệu những gói cước internet mobile cho phép các bạn trẻ có thể chat suốt ngày mà không phải lo nghĩ đến chi phí. Khi mua máy điện thoại Nokia X2 Chat (X2-01) sẽ được truy cập Internet miễn phí trong 6 tháng với dung lượng 100MB/tháng. Với gói cước đặc biệt này, người tiêu dùng có thể tự do kết nối với bạn bè và người thân mọi lúc mọi nơi. Chương trình khuyến mãi này không áp dụng tại các cửa hàng bán lẻ Viettel.[/FONT]

[FONT=&quot]Điều đặc biệt tại buổi họp báo là tiết mục nhạc kịch được dàn dựng dựa trên không khí Tết đến của các bạn sinh viên Việt Nam, với sự tham gia của nhóm kịch Nhà Hát Trẻ và phần biểu diễn chúc Xuân của ca sĩ Hồ Ngọc Hà. Buổi họp báo cũng được truyền trực tiếp tại website [/FONT][FONT=&quot]www.suphuchat.com[/FONT][FONT=&quot] nhằm đem đến những thông tin mới nhất về Nokia X2 Chat (X2-01) đến đông đảo các bạn trên cả nước. [/FONT]

[FONT=&quot]Tổng giám đốc Nokia Đông Dương, Ông William Hamilton-Whyte chia sẻ thêm về chương trình: “Tết cổ truyền Việt Nam luôn là dịp các bạn sinh viên về sum họp bên gia đình, tạm xa bạn bè, trường lớp. Nhưng với một thiết bị di động với giá bán phù hợp như X2 Chat và gói cước truy cập internet hấp dẫn, sẽ là một lựa chọn tối ưu các bạn trẻ luôn kết nối với người thân, bạn bè dầu họ có đang ăn Tết ở nơi đâu.” [/FONT]

[FONT=&quot]Cũng tại buổi họp báo, Nokia cũng trao 4 suất học bổng Nokia Năng động vì cộng đồng cho 4 bạn sinh viên trên cả nước. [/FONT]
[FONT=&quot]1. [/FONT][FONT=&quot]Bạn Nguyễn Hồng Anh - Đại học Quốc gia Hà Nội[/FONT]
[FONT=&quot]2. [/FONT][FONT=&quot]Bạn Nguyễn Thị Hạnh Lê - Đại học Đà Nẵng[/FONT]
[FONT=&quot]3. [/FONT][FONT=&quot]Bạn Nguyễn Thị Kim Duyên - Đại học KHXH và Nhân Văn Tp. Hồ Chí Minh[/FONT]
[FONT=&quot]4. [/FONT][FONT=&quot]Bạn Hồ Xuân Tiên - Đại Học Cần Thơ[/FONT]

[FONT=&quot]Nokia X2 Chat (X2_01)- lựa chọn tối ưu cho kết nối bất tận [/FONT]
[FONT=&quot]Nokia X2 Chat (X2_01) được thiết kế góc cạnh, đặc trưng của dòng X-series. Nokia X2 Chat (X2_01) với bàn phím QWERTY giúp người sử dụng có thể thuận tiện trong việc nhắn tin, chat và email. Nokia X2 Chat (X2-01) màn hình 2.4 inch, bộ nhớ trong 55MB, tặng kèm thẻ nhớ 1G và có thể hỗ trợ thẻ Micro SD lên đến 8GB. Chat (Yahoo, Gtalk, Ovi Chat, Windows Live Messenger) và Push Mail (Yahoo Mail, Gmail, Hotmail, Ovi Mail…) được cài đặt sẵn. Facebook cũng được cài đặt sẵn, người dùng có thể truy cập trực tiếp, dễ dàng đăng tải hay thay đổi tình trạng và lướt nhanh qua những mục đăng tải mới nhất của bạn bè ngay trên màn hình chính.[/FONT]

Tổng giám đốc Nokia Đông Dương đang phát biểu về X2

Quảng cáo

Một số hình ảnh về máy:

Quảng cáo

184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không còn gì để nói , hãng nào qua mặt đc nokia về đt bình dân và tầm trung , :p
thiết kế cục mịch ,thô thiễn !
tùy cách cảm nhận của từng người thôi bạn ơi
không thích con này. Nhìn thô kệch xấu xí. Điên mới mua. Có khi nào Nokia lại ra một con điện thoại thế này bao giờ. Hâm mộ nhất là cái thời chiếc lá 7610. Bây giờ dĩ vãng rồi.
thế em tính mua là em bị điên rồi à zz....
umumti
CAO CẤP
13 năm
Từng phân khúc sản phẩm sẽ có từng nhóm đối tượng người dùng bạn àh, xấu đẹp do cảm nhận thôi, nhưng bảo là "có điên mới mua" thì quá đáng lắm đấy.
bác trả lời kiểu này bị chém như vậy là biết chừa nhé!
Haha, thế này gọi là "phát điên vì X2-01" đấy. Với những ai ko thích những "thương hiệu Việt" như Q, FPT....nhưng vẫn đam mê qwerty giá rẻ của hãng có thương hiệu thì Nokia X2-01 và C3 là sự lựa chọn tốt, dùng Nokia vẫn thấy nó nuột hơn nhiều so với mấy đt qwerty của Q hay FPT...
zonet906
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ông nào mua con này chắc chắn thất vọng.

Cách đây 2 tháng, tôi nghe nó quảng cáo C3 có cả YM, Facebook, email nên mua tại FPT hết hơn 3 triệu. Về thì thấy C3 này:

- Email có thật, nhưng chỉ cho load 10 email 1 lần
- Chat thì cài trầy trật, giao diện xấu, font xấu, push kém
- Web, Facebook cũng như chat, rất hạn chế

Tóm lại, bọn Nokia này quảng cáo thì đúng là có đủ chức năng thật, nhưng có cũng như không. Nhưng thà mua 1 em Blackberry cũ, các chức năng YM, email tốt gấp nhiều lần.

Khuyên các bác tránh xa smart phone Nokia
mr.bean16
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao vơ đũa cả nắm thế được hả bác!
em là bbF nhưng cũng phải công nhận là smart phone Nokia hơi bị được.
mặc dù chức năng không lấy gì là đặc biệt, nhưng kết cái ăn chắc mặc bền, miếng nào ra miếng đó, hơn hẳn mấy con TQ....! 😃
em thấy E63 xài cũng được lắm chứ....!
Có thằng lại cho C3 là Smartphone cơ đấy. Đề nghị tránh xa thằng này ra.
DanteDMC
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chắc bạn hơi có cái nhìn tiêu cực 1 chút, với giá 3tr mà bạn đòi hỏi quá nhiều, đồng ý với bạn mua 1 em Blackberry cũ thì các chức năng tốt hơn, nhưng liệu có bền hay không và có hên hay không nữa.
Còn việc tránh xa smart phone Nokia thì bạn nên suy nghĩ lại nhé 😁
Mình hoàn toàn đồng ý với bạn. Đã qua một quá trình sử dụng các dòng của Nokia như 8250-6681-e61i-e71-e72-e5, mình rất thất vọng với các thiết kế bảo thủ của Nokia, giao diện người dùng cực kỳ xấu và cẩu thả, có rất nhiều thiết kế cố hữu bất tiện cho người dùng mà ko chịu thay đổi. Cứ cái đà này thì ku e5 chắc là dòng cuối cùng của Nokia mà mình dùng, chuyển sang BB cho khỏe. E5 thì để đấy chống cháy thôi chứ chả buồn bán nữa.
Hồi trước có e71 ra đời thì thật sự là một cuộc cách mạng và serie này đã làm mưa làm gió trên thị trường mobile. Nokia tự coi mình là cái rốn của vũ trụ thì cũng dần dần thoái trào cũng là một xu thế tất yếu.
ZzleozZ
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy đẹp kiểu dáng thấy khá bắt mắt nhìn thoáng qua như hang cao câp :p.Mỗi tội em nó là hàng bình dân nên ko thể nào đòi hỏi một cấu hình cao hơn được 😔
AndiKit
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hàng Nokia khỏi nghĩ đến cấu hình làm gì cho mắc công :(:(:(
Chưa thực sự hấp dẫn nếu chưa nói đến một số tính năng như 3g, wifi...
Em này camera chỉ VGA nhưng được cái là màn hình 320x240 px. Samsung ch@t 322 aka 3222 thì 2 sim 2 sóng + camera 1.3mpx nhưng màn hình lại chỉ 220x176 px.
ricardotr
TÍCH CỰC
13 năm
Hic... em này về tính năng và giá thành có khi còn thưa xa cái FPT F99 3G ấy nhỉ?
Thô kệch, không sắc sảo chỉ mỗi cái logo Nokia, chứ không lại lầm tưởng với dt tàu rồi
changvuive
ĐẠI BÀNG
13 năm
Với mức giá như vậy không nên đòi hỏi quá cao về em nó. Với chính sách trả góp như vậy thì target này nhắm vào đối tượng thu nhập thấp, dĩ nhiên đáp ứng các tính năng chính của đối tượng này là okie rồi: nghe gọi, nhắn tin, pin trâu,... 😃
skyline2
TÍCH CỰC
13 năm
cái này là xạo và chắc chắn bác này chưa xài f99 rồi:giggle:
jing
CAO CẤP
13 năm
de danh $ mua android thoi
mrvuhiep
ĐẠI BÀNG
13 năm
thô quá ! hizz tính năng phù hợp với túi tiền ! nokia càng ngày càng phù hợp với các cụ hơn là thanh niên 😔 smart phone mà đần thối chậm rì
thuy8x8
TÍCH CỰC
13 năm
bác nhầm to rùi , cái này là dòng bình dân ,đâu gọi là smart phone
nvuphi
TÍCH CỰC
13 năm
Mình không sử dụng máy này nên không biết chi tiết cụ thể nó như thế nào. Dùng Smart phone thì người dùng cũng phải biết khai thác hiệu quả các tính năng của nó, phù hợp với yêu cầu công việc của mình, chứ không phải đú theo bầy đàn, mua về để khoe mẽ, không biết sử dụng mà lúc nào cũng tru lên bảo hệ điều hành này già cỗi với thế nọ thế kia. Cái kiểu đánh giá "vơ đũa cả nắm, ăn ... cả đống" thì chỉ có bọn đầu đất mới như thế thôi. Mình hơi nóng, anh em thông cảm nhé!
dạo này xuất hiện nhiều " giang hồ " ở đâu ra thế không biết.... phát biểu mà chẳng hiểu cái mô tê gì , chỉ giỏi vào chém gió.
con này giá cũng khá rẻ so với con 2700 ngày trước. Nếu chọn giữa con 2700 và X2 này thì tất nhiên là mình chon X2. Giá nó rẻ vậy mà mọi người đòi hỏi cao quá, nào là xấu nào là 3g, wifi... xin thưa những tính năng đó mời bác thêm tí tiền và mua con khác. Có bác thì lại bảo là thà mua 1 con bb cũ còn hơn, vâng 1 con bb cũ có thể có nhiều tính năng hơn nhưng người dùng bình dân thì có phải ai cũng có đủ kinh nghiệm dùng bb đâu với lại giới teen giờ thích cầm cái điện thoại mới hơn là 1 cái máy cũ hàng dùng lại
CIRCLE H
TÍCH CỰC
13 năm
Hình thức thanh toán cũng hay chứ nhỉ
thuy8x8
TÍCH CỰC
13 năm
Một chiếc phone bình dân với bàn phím qwerty tiện lợi , lại có thể trả góp với Symbian S40v5 có thể cài khá nhiều phần mềm đó chứ , gì chứ khoản chat chit đã có ola,nimbuzz,ebuddy... mail đã có gmail , bản đồ vẫn có thể cài google map,tiện ích văn phòng , lịch âm dương ,từ điển , còn game java2.0 thì bạt ngàn, k hiếm những game hay , thậm chí có cả game online như cờ tướng, ........ vv...Mong đợi gì hơn với mức giá đó
kirimaru89
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có hơn 2 triệu với từng đấy chức năng, các bác còn đòi hỏi gì nữa :|
tieensdungx
ĐẠI BÀNG
13 năm
mấy em c3 với em này foni chữ xấu đừng hỏi
Kết mỗi cái hình thức thanh toán, cũng được đấy, chả lẽ mua cái lắp sim khuyến mại vậy!
congtri1991
ĐẠI BÀNG
13 năm
đẹp thiệt đó, góc cạnh nam tính, đường cong mềm mại thiệt là ngon bổ rẻ, tiếc cái wifi
Giá tốt nhưng hơi ko đẹp lắm...............................
mình không thích bàn phím qwerty
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
giá tốt...quá..............lại được trả góp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119