Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia giới thiệu qwerty giá rẻ X2-01 ở Việt Nam, trả góp từ 499 ngàn

sonlazio
8/1/2011 10:41Phản hồi: 184
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nokia C3 bỏ WIFI = Nokia X2-01
Sao cái con c2 2sim mãi mà chưa bán nhỉ.nhiều con vừa giới thiệu được thời gian ngắn đã bán rồi.vậy mà con c2 chờ dài cổ !
Em dùng bằng phần mềm facebook cài sẵn trên máy (tên là comunity thì phải). Chứ dùng opera thì nói làm gì :|
Có thêm facebook làm gì nhỉ?

Cái nè nhìn ngon,nhưng có lẽ tính năng facebook là không cần thiết,vì bây giờ ông VN khóa mịa nó facebook rồi....càng nghĩ càng thấy hài hước
trumdaomo
ĐẠI BÀNG
13 năm
cẩn thận nhé bác..tinh tế là của fan BB đấy....trong này ko ít pro BB đâu...

---------- Post added at 02:19 PM ---------- Previous post was at 02:17 PM ----------

việc bền thì mình có thể đảm bảo.BB xịn rất trâu bò bạn à....mình là chúa rớt dt mà e 8100 vẫn chưa có hiện tượng muốn..ra đi!hehe
thiết kế không được đẹp lắm!
anhthpc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mắc cười đúng facebook :| điện thoại thì quảng cáo, mạng thì khóa
Nokia gọi nó là chat phone thì nó là chát phôn, mình gọi nó là qty fone, poor fone, nhưng nó ko phải smart fone, nó cộng trừ còn nhanh hơn ... mình nên nó ko thể là mít phôn rồi!
Cấu hình galaxy s với netbook 6.5M vnd cái nào khủng hơn nhỉ, về độ tiện dụng ko gì bằng mobile fone, nhưng đừng đề cao nó quá chứ? Bạn nói vậy ko có GPS tôi lạc đường, ko có express music tôi ko nghe được nhạc? Bạn phản đối người ta là bt, nhưng khoe khoang quá chứ! Ko có cơm thì phải ăn mì, ko còn gì thì ta ra tiệm!
mình tập mãi mà ko quen đc với kiểu bàn phím hạt đậu này
yêu em e72 lắm nhưng vẫn phải cho đi, em này ko phải nghĩ !^^
Red_Skin
TÍCH CỰC
13 năm
Các bác có quyền đánh giá 1 sản phẩm, có quyền bình luận, chê bai sản phẩm. Nhưng đừng quote bài chê bai người khác! Như thế ko hay chút nào!
Toàn thấy các bác chia phe cãi nhau, chủ yếu là các bác chê bai, đề cao BB, HTC ... Tôi chả ở phe nào, chỉ muốn nói thế này:

1 - Quan điểm của mỗi người khác nhau, thẩm mỹ, nhu cầu của mỗi người cũng khác nhau. Có người khen, có người chê là chuyện bt. Nhưng các bác nên nhớ rằng: Không phải tự nhiên mà Nokia trở thành nhà sx ĐTDĐ hàng đầu thế giới.

2 - Cá nhân tôi đánh giá cao Nokia ở tính tiện dụng, phổ thông và dễ sử dụng. Ở quan điểm của nhà thiết kế, sản phẩm hướng tới đại chúng và có ích cho càng nhiều người thì càng được đánh giá là thành công. Các bác đánh giá cao BB, HTC, iPhone, nhưng chỉ dành cho đối tượng là chính các bác mà thôi. Còn vợ con, bố mẹ các bác, liệu các bác có muốn mua cho mỗi người 1 cái đt smartphone như thế không? Các bác khen iOS, RIM hay Android chẳng qua vì nó thật sự tốt với chính các bác!

3 - Tôi nhiều năm làm việc trong môi trường điện thoại, cộng tác viên với các tạp chí về điện thoại, và cũng có ko ít hơn 4-5 năm làm việc tại cửa hàng đt. Không dám nói là hiểu biết hơn người, nhưng cũng đã dùng qua không ít hơn 200 cái đt khác nhau. Mỗi nhà sx có 1 đặc điểm riêng, có cái là khuyết điểm, có cái là ưu điểm, nhưng về Nokia thì tôi vẫn đánh giá rất cao, kể cả các dòng bình dân (như em X2 này) đến các dòng giải trí, smart phone, cao cấp... Tôi nghĩ Nokia ko đến nỗi tệ như nhiều bác chê bai. Tất nhiên ko thể phủ nhận rằng N8 và N900 hay E72,E75 v.v... đang có phần lép vế so với các dòng đt khác.

Mảng smart phone tuy chỉ chiếm 1 phần nhỏ trong lĩnh vực, nhưng lại mang lại lợi nhuận lớn cho các nhà nsx. Họ làm ra những chiếc smart phone thật tuyệt vời, để ae Tinh Tế còn có chuyện mà nói với nhau, có cái mà chia sẻ và học hỏi lẫn nhau. Nhưng cả diễn đàn Tinh Tế này chỉ cùng lắm vài chục nghìn thành viên, trong khi cả nước có hơn 80 triệu dân, hòa cùng 7 tỷ người trên Trái Đất. Các bác có thấy so sánh khập khiễng không? Chính vì định hướng vào đối tượng khổng lồ còn lại, mà Nokia đã thành công. Hay nói cách khác, cái đt này sản xuất ra ko phải dành cho các bác!
Mặc cho các bác nói gì thì nói, Nokia vẫn sẽ sx ra rất nhiều những cái đt như thế này và họ vẫn sẽ thành công!

@ Các tính năng, hỗ trợ, kết nối v.v ... là tính năng tiêu chuẩn trang bị theo máy trên toàn cầu. VD như Facebook, chả liên quan gì đến nhà mạng VN. Nokia họ có quyền quảng cáo về tính năng của máy, đấy là điều đúng đắn và cũng được người tiêu dùng chờ đợi. Việc nhà mặng chặn hay không chặn chả liên quan gì đến họ. Mà kể cả có chặn thì các bác cũng vẫn tìm cách để vào được bt đấy thôi!

@ Việc bán trả góp: các bác đọc cho kĩ. đấy là hợp tác với Home Credit - một tổ chức tín dụng cho vay tiêu dùng. Phần cho vay trả góp là của đơn vị này. Không liên quan đến Nokia. Bác nào muốn trả góp thì phải chấp nhận lãi suất, thuận mua vừa bán. Tại sao các bác ko mua, không có nhu cầu cứ chê bai đắt này nọ là thế nào?

@ Cuối cùng, cá nhân tôi thấy cái đt này đẹp! Hợp với sở thích thẩm mỹ của tôi! Mặt sau trơn tuột và cong cong giống chiếc 7650 - chiếc smart phone đầu tiên của thế giới, đt đầu tiên có camera trên thế giới, và cũng là chiếc Đt mà tôi thích nhất từ trước đến nay....!
emptyzero91
ĐẠI BÀNG
13 năm
- giá 2 triệu ++ thì nằm ở phần trung cấp ròai còn đâu, nếu con này ra thị trừơng thì chắc nokia sẽ thất bại ở :
+ hiện nay trên thị trừơng đã có nhiều lọai bàn phím qwerty ròai ( hôk tính máy pác hồ cẩm đào nha) của các thương hiệu tốt đơn cử như LG với sản phẩm LG Wink C100 với
giá tham khảo tgdd 11/1 là 1tr350k nếu đặt hàng trên web thì 1tr250k ăn đứt nokia
màn hình :2.2 inches 176 x 220 Pixels TFT 262.144 so với 320 x 240 pixels, 2.4 inches TFT 256.000 không quan tâm lắm so với cái giá.
camera : 1.3 MP (1280 x 1024 pixels) vs VGA, 640x480 pixels
java : thì cả 2 đều hỗ trợ , theo mình xài s40 thì nó chỉ có cài java thôi vậy cho 2 thằng này cùng cấp vậy (ai thấy sai cứ chém mình sẽ tiếp thu)
hình thể thì chắc chắn em LG sẽ nhỏ hơn nokia ~~> phù hợp với chị em phụ nữ thích 8 , dễ dàng bỏ túi
Thời gian đàm thoại: 6 giờ vs 4 giờ 30 phút

kết luận : nếu bỏ 499k + trả góp trong nhiều tháng thì mình sẽ chọn phương án bù thêm 850k nữa ( vay bạn bè, ngừơi thân chút chút) để rứơc em LG vì nó có hiệu quả / giá tốt (mỗi tội bàn phím hơi nhỏ nên anh nào tay to to mà cắn móng tay thì thôi ròai zzz nguy hiểm lắm >"< không khéo bồ bỏ mất ) hơn nokia còn nếu bạn vay mượn đựơc đủ lúa để rứơc các em s60 or andriod 2 hand thì tốt hơn , nhiều thứ vọc hơn chỉ vọc java 😁.(mình chẳng phải anti phe nào cả chỉ là ngừơi tiêu dùng thôi đừng chém em khỏang này). bài viết sử dụng tư liệu ở
- http://thegioididong.com/sieu-thi-dien-thoai-di-dong-lg,san-pham-42-9-23274-13,lg-wink-c100.aspx
- http://www.mainguyen.vn/dienthoai/chitiet/nokia-x2-01-1753-1.html
- http://www.123mua.vn/product/detail/id/16592188.19056

p/s: các bác nói hàng china không tốt cần phân biệt việc sản xuất tại china ( do china sản xuất , thiết kế và lắp ráp ) so với việc lắp ráp tại china ( china chỉ lắp ráp còn linh kiện + thiết kế ở nứơc ngòai ) tiêu biểu nhất là IP4 nhái vs IP4 chính hãng. còn F99 3G FPT tại sao không đưa vào danh mục khuyến khích mà lại quăng C3 vào thì cứ search comment ở trên gú gồ về nó :D.
lâu ko để ý đến đt phổ thông, thấy em này có vẻ nhiều ng để ý.
Đọc Comm mà thấy buồn cười.

1. với cái giá 2tr tôi thử hỏi đc mấy con dùng khá hơn con này (tôi ko tính tới các bác mua xách tay, 2nd, ay hàng fake phiếc gì đâu nhé). Tính năng khá ổn, bàn phím khá tiện. Ngoài ra thì có ng chê về thiết kế.
Nhân nói chuyện thiết kế, tôi xin nói thẳng chuyện vừa ngồi chém gió với em tôi. Hầu như ai cũng công nhận iPhone design đẹp. Nhưng thằng em tôi nó phán một câu, nhìn như giống dở. Thiết kế nó phụ thuộc vào thẩm mỹ người làm, người dùng, người đánh giá, cứ mỗi người một kiểu, chả ai hơn ai được.
Do đó thiết kế chỉ nên dừng ở các từ như "không tiện dụng", "không mỏng", .... và thêm từ "theo tôi" ,tránh dùng cái từ như "thiết kế ngu","xấu", "mất thẩm mỹ"
Có lẽ mấy cái comm đấy mới đáng gọi là 'mất thẩm mỹ". Mong anh em tinh tế lúc nào cũng có thẩm mỹ.

2. Về cái bán trả góp. Nhiều ông kêu bán trả góp thế này thì ko hay, ko tốt, ko đáng mua, là lỗ. Thử hỏi các nước ngoài người ta bán đồ trả góp bao lâu nay, người ta chịu lỗ hết ah ? Ngay như iPhone của một số bác ở đây đưa lên thành thần, nó cũng đươc các nhà mạng bán khác gì trả góp ? Có ai kêu không ? Hay lượng oder của Vittel, Vina vẫn suốt ngày full, ko đủ hàng ....?.
Việc mua đứt hay trả góp là tùy tài chính, quan niệm của mỗi người, quan trọng nhất vẫn là tài chính thôi. Lựa chọn đúng nhu cầu, đúng sở thích, đúng về kinh tế mới là người tiêu dùng thông thái
Mong anh em tinh tế đều là người tiêu dùng thông thái.

3. Các bác ngồi ra rả về Nokia nào là lép vế, chiến lược kém, thua thiệt, thụt lùi. Tôi thử hỏi, trình độ của các nhà quản lý của Nokia lại kém hơn các bác để không nhận ra "điều mà các bác cho là đúng" ?
Nếu để ý cho kĩ, ở phân khúc điện thoại phổ thông, ít hãng nào ăn được Nokia đâu. Còn ở phân khúc Smartphone thì đúng là Nokia có thua thiệt về một số mẫu mới, từ thua về thiết kế "không được nhiều người cho là đẹp", tới hệ điều hành giản đơn nhưng nhận xét nhiều người là "nhìn ngu ngu".
Cá nhân tôi, dùng cũng chỉ được một số ít điện thoại và không dám nhận là giỏi hơn mọi người ở đây, nhưng tôi nghĩ Nokia đi đúng hưởng, có điều bước tiến và cách thức của họ không rầm rộ như các hãng khác. Ở thời đại mà truyền thông nắm vị trí quan trọng trong chiến lược kinh doanh như bây giờ thì có lẽ Nokia tự kéo mình thua thiệt, theo tôi thua thiệt, chậm của Nokia chính là ở vấn đề Marketing không rầm rộ thôi. Còn về chức năng điện thoại, mỗi hàng có một vẻ, mỗi hàng một triết lý thiết kế, chế tạo sản phẩm riêng.
Nhìn k bắt mắt lắm nhỉ!
nhìn hơi thô nhỉ 😔😕😕😕😕😕😕
thien103
ĐẠI BÀNG
13 năm
ừa coi như ông pro.. là ngoại lệ
ý tui la chỉ phê phân mấy ông '' đã bỏ ra it tiền lại còn dòi hỏi lắm thứ ở 1 sản phẩm ''
mà tui đâu có nói là sinh viên hay học sinh ko đc mang smartphone đắt tiền.... nhưng mà tui thấy mấy thằng mang smartphone ra coi bài như ông cứ cuối tuần mới đc lấy lại diện thoại từ giáo viên à. 😃
sao tui dùng 3g của Viettel tháng nào cung > lit...có khi mấy thằng bạn lôi ra nghich còn hơn thế... hehe
ichuot
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phải nói là thiết kế xấu, Samsung chat có lẽ đẹp hơn nhiều
Sáng nay vừa múc 1 em màu đen đỏ. Nhìn ngoài máy trông đẹp hơn so với trong ảnh nhiều, với tầm giá đó thì k có gì đáng phàn nàn lắm.
ọc, mới qua siêu thị viettel, định mua trả góp cái này( sinh viên, muốn tự lập, tự mua 1 cái thôi, chứ k cũng k cần)
phải nói là quá bức xúc luôn!lúc đầu mình đi 1 mình, nó nói 19t chưa đc mua( quê tập 1), kêu ông anh qua, nó nói chỉ cần qua nó coi mặt cái thôi, mọi thủ tục nó lo, trong khi chờ đợi nó nói thêm 40k để dán màn hình(kệ, cũng đc) xong no nói mỗi tháng đóng 250k, chứ k phải 240k, 10k tiền chuyển tiền j` đó!thôi kệ, có 10k chứ mấy(hơi quê tập 2, mà thôi, k cần kì kèo làm gì) mịe,lát sau a mình qua, nó đòi hỏi tùm lum, quê tập 3, e "chửi" nó luôn, đỡ tức, hux!nói cho ae khỏi qua mua trả góp cho mệt!
19t chưa được mua? Câu trả lời vớ vẩn nhất từng nghe khi đi mua hàng. Mình mua ở tgdd, mình trả góp 12 tháng mỗi tháng đóng 216k do tính thuế vay ngân hàng, theo quảng cáo là mỗi tháng đóng 195k. Ban đầu cũng hơi lằng nhằng vì mình còn đi học nên họ yêu cầu đưa 2 số để xác minh thông tin. Mới đầu họ nói làm xong trong khoảng 15p, thực tế mình làm xong cũng ngót gần 2h đồng hồ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019