Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia gỡ bỏ HERE Maps khỏi App Store vì "iOS 7 làm tổn hại đến trải nghiệm người dùng"

Duy Luân
27/12/2013 14:54Phản hồi: 188
Nokia gỡ bỏ HERE Maps khỏi App Store vì "iOS 7 làm tổn hại đến trải nghiệm người dùng"

Nokia mới đây đã gở bỏ ứng dụng bản đồ HERE Maps ra khỏi kho App Store của Apple. Lý do được hãng đưa ra đó là "những thay đổi gần đây trong iOS 7 đã làm tổn hại đến trải nghiệm người dùng". Công ty cho biết thêm rằng "người dùng iPhone có thể tiếp tục sử dụng phiên bản nền web của HERE Maps ở địa chỉ m.here.com". Trang web này sẽ cung cấp đầy đủ những tính năng mà người dùng cần như định vị, tìm đường đi, xem thông tin chuyển tiếp xe buýt hoặc tàu điện, "tất cả đều miễn phí" như từ trước đến nay.

Ứng dụng HERE Maps cho iOS được Nokia giới thiệu lần đầu tiên vào năm ngoái trong bối cảnh Google Maps không còn được cài sẵn trên các thiết bị di động Apple, phần mềm Apple Maps thì vẫn còn chưa tốt. Dữ liệu bản đồ của HERE được đánh giá tốt, tuy nhiên HERE Maps trên iOS không có được nhiều tính năng như phiên bản trên Windows Phone hay Symbian. Khi lên iOS 7, app này gặp nhiều lỗi trong quá trình sử dụng, chẳng hạn như việc app bị đơ khi zoom bản đồ.

Nguồn: IndiaExpress, Engadget
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuananhbk55
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chưa dùng app này bao h
Nokia làm thế này mà ko sợ mất đi 1 lượng lớn người dùng iOS à?
wenquan
TÍCH CỰC
10 năm
@sunspider có vẻ như không mấy người dùng ios biết đến ứng dụng này
@sunspider here map không được đánh giá cao lắm, chủ yếu ăn tiền ở cái here driver dẫn đường bằng giọng nói với ofline ,cái này là ứng dụng nền web thì phải nên chạy chậm và không ổn định trên ios7
lilw
TÍCH CỰC
10 năm
Here Maps nokia trên iOS nói thật cùi bắp thấy mồ 😆 mình xài đc vài lần là xoá tại chỗ. trải nghiệm trên iOS cực kỳ tệ, ko bằng trên con N500 😃)
@tw2ts Thế nên nokia mới xóa 🆒
Quang93TH
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tw2ts n500 tải HERE mao chỗ nào thế b
lilw
TÍCH CỰC
10 năm
@Quang93TH mình có nói câu nào N500 sử dụng here maps đâu nhỉ ;) tiền thân của Here cũng là Ovi, Nokia Maps thôi mà bạn hiền. Bắt bẻ nhau quá =))
Quang93TH
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tw2ts mình thấy 2 cái đó hoàn toàn khác nhau mà :v
nokia map xài chán chết,định vị GPS k đúng,chưa update ở HN nữa
Nokia không biết mình đang ở đâu. Làm chảnh là chết, mà chết chả ai cứu đây nhá 😃
@meta_tanh02 thì chết rùi đấy thui, cái xác thì vào tay MS rùi đó..... có còn sống đâu bác. haha
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
@meta_tanh02 Nokia có thâm niên 10 năm đứng trên đầu thiên hạ, vậy theo bạn, họ vẫn ko biết mình đang ở đâu sao? Lạ nhỉ. Không lẽ Nokia ăn máy chục năm trời???
Here trên ios chưa dùng nên ko biết chứ trên wp ngon tuyệt luôn🆒😁
cắp bắp
ĐẠI BÀNG
10 năm
here maps dùng cũng hay lắm
ios k có nữa thì hơi phí
Ít dùng cái này, thấy nó cứ sao sao trên iOS.
Heeeeee, Anh NOKIA làm chảnh kìa. móa ơi Here Map trên IOS ifan có thèm dùng đâu ??, bỏ của chạy lấy người còn "đâm" nhát rồi bỏ chạy. Một hành động mình chưa hề nghĩ từ anh Nokia, nghĩ buồn cười....
@salemetaplas Cái ông @Phuoc Nga 008 có vấn đề thần kinh mà, đi đâu cũng lẩm bẩm i Cuồng, chắc có thù 8 kiếp với Apple, mà chắc cũng là do ko có tiền mua nên ghen ăn tức ở
@quocvu089 Mình chả có thù hằn gì với hàng Apple và cũng chả có gì GATO, chỉ ko ưa vài i cuồng trên mạng này ăn nói khó chịu bố đời chẳng hạn như you và tên thánh cuồng @salemetaplas...
@Phuoc Nga 008 Đối với cái thể loại như bạn, fan Apple chúng tôi thích làm bố đời thế đấy, vì thấy các loại như bạn tức tối bọn tôi cảm thấy hả hê
@quocvu089 Cung chả có gì tức tối, thích troll thì tiếp tục nhé đv thể loại trẻ tờ râu thích bố đời thì đây chìu luôn
Ios có google map nên ít người dùng here map
apple chơi đêu nokia, tương tự vụ BBM trên ios cũng vậy.
Thaaht ra nokia đã bỏ cái here map trên ios lâu rồi. Có cập nhật gì nua đâu. Caài trên ipad rentina rỗ bỏ xừ. Giờ lấy cớ dẹp luôn thui.
chảnh thế chết là phải
không update rồi đổ thừa =3=
@mrlongtt Chuẩn, chuẩn và chuẩn. ko updates thì cứ thích đổi thừa hoàn cảnh 😁
Re0
CAO CẤP
10 năm
trước có cài mà gỡ luôn vì không ổn
linhatm
TÍCH CỰC
10 năm
mấy bác xài Lumia cho hỏi bản đồ nokia hiên đã cho xoay 360 độ chưa zậy?
@linhatm Xoay được thoải mái nha bác.
@linhatm Chưa có đâu bạn ơi.
Mấy người dùng wp đừng nói cho tụi nó biết kẻo tụi ios kéo qua mất công lag thôi chứ có gì hay 😁
here map có được nokia update liên tục đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019