Nokia: không có Windows Phone 8, dòng Lumia vẫn rất tốt

babybungbu
21/6/2012 22:23Phản hồi: 606
Nokia:  không có Windows Phone 8, dòng Lumia vẫn rất tốt

Microsoft vừa giới thiệu Windows Phone 8 (WP8) - phiên bản mới nhất của hệ điều hành Windows Phone (WP) với nhiều nâng cấp đáng kể. Tuy nhiên, một trong những điểm khiến thị trường thất vọng nhất là việc WP8 sẽ không hỗ trợ cho các thiết bị hiện tại, và người chịu thiệt hại lớn nhất không ai khác hơn chính là Nokia và dòng điện thoại Lumia. Ngay lập tức, hãng điện tử Phần Lan đã có những phản hồi đầu tiên để trấn an tâm lý của người dùng. Theo Kevin Shields, phó chủ tịch cấp cao về quản lý lập trình và sản phẩm của Nokia, công ty của ông đang phục vụ rất tốt cho những người dùng Lumia.

"Tôi nghĩ rằng những gì mà khách hàng đang nhận được là rất tốt. Một người dùng bình thường sẽ không quá quan tâm đến việc nâng cấp phần mềm", Kevin nói về việc hạn chế nâng cấp lên WP8 của dòng Lumia. Ông cho biết Nokia cam kết sẽ đem lại những trải nghiệm như đã hứa cho các sản phẩm thuộc dòng Lumia. "Tôi nghĩ khách hàng khi mua những thiết bị như Lumia 900, họ sẽ nhận được những giá trị và trải nghiệm tốt nhất, đã được chúng tôi dành rất nhiều thời gian để phát triển". Khi được hỏi liệu người dùng có tiếp tục mua các sản phẩm Lumia hiện tại khi họ biết chúng không thể nâng cấp lên WP8 hay không, Kevin tỏ ra rất tự tin "tôi rất lạc quan, và chắc chắn sẽ gợi ý dòng Lumia cho bất kỳ ai đang có ý định mua điện thoại".

Một thông tin khác có liên quan. Trang công nghệ TechCrunch mới đây có bài viết nhận định rằng Nokia đã biết về những hạn chế trong việc cập nhật của Windows Phone 7 (WP7) khi đặt bút ký vào thỏa thuận hợp tác với Microsoft. Thông tin này TechCrunch có được từ những nguồn tin nội bộ, cho biết hãng điện tử Phần Lan chịu áp lực phải nhanh chóng chuyển từ Symbian sang Windows Phone, chính vì thế phải chấp nhận hi sinh tuổi thọ của sản phẩm. Lumia và các dòng sản phẩm WP7 hiện nay sẽ chỉ nhận được bản cập nhật Windows Phone 7.8.

Nguồn: The Verge, SlashGear
606 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cố lên nokia. Wp 7.8 hay 8 đều rất tốt
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sonlazio 12,2tr
Kowboy
CAO CẤP
12 năm
@sonlazio E bây h ngồi đợi Lumia Tab thôi a ạ, 7.8 7.5 e thấy chỉ thêm vài thứ..... :p:p:p:p
B.O.Y
TÍCH CỰC
12 năm
Em màu xanh nhìn thật cá tính
có ai biết giá lumia 900 xách tay bây giờ bao nhiêu không ạ
@huycuong7290 hình như 12 củ, hôm nọ thấy BOB báo thế. nhưng hàng fpt ra cộng với vụ vừa rồi em này sẽ xuống rất nhanh thôi
anhquocfn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huycuong7290 sang cellphoneS xem đi bạn
@huycuong7290 Em có một cái còn nguyên seal đây bác có mua ko?
@huycuong7290 Xem ở hoanghamobile ấy nó bán hàng xách tay
vaan
TÍCH CỰC
12 năm
bác sonlazio đc test tồi hả ? WP dùng lâu thấy chán quá ,android nhìu cái để vọc học ko bị gò bó
@Kaiderella Cũng có nhiều cái thú vị lắm bạn. Còn về khả năng vọc của WP7 là vô hạn. Bạn cứ từ từ tìm hiểu đi.
@cuongbk12 Đã từng dùng WP 7.5. 😃
vaan
TÍCH CỰC
12 năm
@nthkmf ko bác à,cả bên trong kernel máy,dể tùy biến hơn nhiều,thằng WP nó lock hết rồi,jb thì cũng ko nhiều cái để vọc ,nói chung là rất gò bó chỉ dành cho những người thích sự đơn giản
@vaan vọc hoài cũng chán bạn ah.. quanh đi quẩn lại vài hôm cũng hết trò thôi - Đơn giản mà hiệu quả>>> mình nghĩ đó là phương châm của winphone
lamgia2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là Nô nói với khách hàng, Elop sẽ nói gì với Ballmer?
Vẫn còn thần tượng anh Nô, nhưng...
Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
@lamgia2008 Bác đùa hay thật. 😁

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
ờ thì "nho vẫn còn xanh lắm" đây mà...
mr_lee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lại thêm một bước nữa đẩy Nokia bước tới bờ vực thẳm, chắc sắp bị MS nuốt như Google nuốt Moto rồi
pandact91
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr_lee
pandact91
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pandact91 minh nghi khong phai tai microsoft dau! lo trinh nang cap phan mem chac han cac hang da nam bat duoc het roi!!! nhin samsung, htc cac hang khac thi hieu!! ngay ca lg cung da ra thong bao la khong ra dien thoai wp7 vi co j ma nokia lai khong biet!! co trach thi phai trach nokia thoi!! tu dam dau vao cho chet!!
Ngã rồi đứng lên đi tiếp không nằm một chỗ là được
verybeo
TÍCH CỰC
12 năm
cứ bám lấy wp đi nô, chết đuối vớ được bọt
Thế này thì ai dại gì bỏ tiền mua một sản phẩm sắp lỗi thời làm gì.
@KissZ Chỉ có 1 điểm cần chỉnh lại, đó là "vé vớt" cho Nokia chứ không phải "trở lại ngôi vương".
@KissZ Có thể bạn sẽ hài lòng với những gì w7 mang lại vì bạn đang là người sử dụng. Nhưng nếu hiện tại bạn chưa mua sản phẩm lại nghe tin đồn có 1 sảm phẩm phiên bản sau tốt hơn hiện tại và hỗ trợ nhiều hơn hiện tại thì bạn sẽ mua 1 phiên bản sắp lỗi thời hay chờ 1 time nữa. Đâu ai đã biết giá của win8. Và nếu chờ thì những con win7 chắc sẽ giảm giá xuống và lúc đó bạn muốn mua vẫn còn chưa muộn đâu.
@raulgonzalez203 Phong độ chỉ là nhất thời
Đẳng cấp vẫn là mãi mãi
@raulgonzalez203 Lỗi thời???? .
chơi với anh Mi thì anh No có mà ôm hận lắm đây.
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
chỉ tội cho em nó là ko có nhiều game, nhiều app mới để vọc như wp8 thôi, hạn chế của wp7.8 chỉ nằm ở chỗ đó
Tội cho thằng nô quá
xedieu
CAO CẤP
12 năm
Thằng cha PCT này bốc phét: rất tốt cái con khỉ!
@xedieu không nhẽ lại nói các bạn đừng mua lumia nữa hả 😆
@xedieu em cũng nghĩ như bác, một sản phẩm sắp lỗi thời thì làm sao mà tốt cho cam. có chăng hiện giờ nó vẫn đang tốt chứ vài tháng tới đây là biết liền thôi
Việc không có 1 nền tảng riêng là thế đó!!! Quá phụ thuộc vào người khác, NOKIA đã xuống dốc, ko còn như thời hoàng kim của symbian. Hi vọng dòng LUMIA sẽ vực dậy được thị phần vốn đang đánh mất!!!
@blueseaN9 lu8 có 10tr599, lu 9 đặt hàng có 12t599, bác ko biết đừng có chém
@lethien2011 Mình ko ở vn! Toàn lên vật giá so sánh giá so với ở nơi mình sống! Mình thấy vatgia có rất nhju công ty cửa hàng đăng gia lên! Nếu nó ko phải giá thực ở vn thì cho mình xl! Mình sai, sai thì sửa có j đâu! Chỉ sợ sai ko sửa mà cãi cô thôi! Thanks bạn vì thông tin hữu ích!
@blueseaN9 Bạn không hiểu vấn đề à, đấy là hàng xách tay hot thương giá bán, nói phải nói hàng chính hãng ấy
truynhap1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@blueseaN9 giá n9 giảm giá là giá hãng niếm yết giảm. còn giá ip4 là giá chợ đen đó chứ bác có phải giảm giá niêm yết đâu. em nhớ đợt đó hot hàng ip4 quá nên các con buôn đẩy giá lên. chứ niêm yết làm gì có giá 40củ ak.
wp8 vẫn chưa chính thức ra mắt, chưa biết nặng, tốn pin, nóng,.......như nào, có khi người mua sẽ phân vân nên chọn wp7.8 với wp8 thì sao😁
MrCent
TÍCH CỰC
12 năm
@Kevotinh151091 Theo mình thấy thì người mua sẽ phân vân giữa việc chờ WP8 ra mắt rồi mua hay là chuyển hướng sang Android hoặc iOS...
@MrCent nếu đọc kỹ cm của mình thì bạn sẽ hiểu là mình muốn nói đến chuyện sau khi wp8 ra mắt😁
còn nếu có tiền thì bây giờ mình sẽ chọn ngay android hoặc ios hoặc webos chẳng hạn, chứ thực sự chẳng có cảm tình với giao diện metro tí nào
@Kevotinh151091 Nói thế cũng hơi quá. Mình thấy Metro trên điện thoại khá ok vì màn hình nó không hiển thị cùng lúc quá nhiều Tiles được nên đỡ cảm giác spam như khi xài Metro của Windows 8 trên máy tính. Mặt khác giao diện nó đơn giản và ít hiệu ứng nên rất mượt. Mình thấy xoắn mỗi cái gõ tiếng việt phải dùng giải pháp tạm thời nhiều lúc bất tiện ghê.
hay quá, may có mấy bác tinh tế xoa dịu lòng anh em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019