Nokia: không có Windows Phone 8, dòng Lumia vẫn rất tốt

babybungbu
21/6/2012 22:23Phản hồi: 606
606 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

maquan
CAO CẤP
12 năm
đã sinh Lumia 900 sao còn sinh WP8 😆 chưa từng thấy có sản phẩm nào chết yểu ngay khi chuẩn bị ra mắt (ở VN) như sản phẩm này ;))
@maquan Có rồi đó, 808 và N9.
tqh.258
ĐẠI BÀNG
12 năm
@maquan có N9 vs Meego :-<
ghét lão Lốp
@maquan Bác này nói chí phải.MS đang đào mồ chôn Nokia
Ăn nói huề vốn đó mà 😁 ko nói cứng thì nói sao giờ :D
Update tính năng,phầm mềm liên tục là oke.
@Olivander bác nói chuẩn....giờ đã ko lên đc wp8 rồi thì phải update như bác nói thì mới có thể giữ chân đc người dùng...
haismit
ĐẠI BÀNG
12 năm
từ bỏ bọn này đi.
Tốt mà k được nâng cấp thì vẫn chỉ là tốt, k lên đẳng cấp được. Trong ván cờ này Nô tự trở thành con tốt rùi
minhphammr
ĐẠI BÀNG
12 năm
800 có tiếng việt là quất luôn :"> ĐẸP
Steve Chu
TÍCH CỰC
12 năm
vẫn rất mượt nữa 😁
hơn 11 củ,,😃
Elop : mày chơi tao à..
Ballmer: mày ngu thì chết chứ bệnh tật gì..:D
@trontu20 P/S:
Elop: vkl
Ballmer: You're welcome
:p
Lumina 900 ra chưa đượclâu thì Wp8 ra đời. Khổ cho Nokia
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Chính xác, không có window phone 8, lumia vẫn sống tốt, nhưng không vui thôi :p
ok_never
TÍCH CỰC
12 năm
Dĩ nhiên Nokia đã biết chuyện này, nhưng lúc này Nokia ko thể làm gì khác hơn, ko thể đợi WP8 ra rồi mới ra mắt sản phẩm, nói chung là gia nhập WP chưa đúng thời điểm, nhưng bắt buộc phải gấp rút. Nhưng nếu Nokia đã hứa thế thì để xem 7.8 sẽ ra sao
Vọc vạch chỉ dành cho 1 số người thôi, đa phần đâu có quan tâm. Mình lúc mới dùng cung RSPL, HSPL rồi up rom đủ kiểu, giờ chán lại quay về rom gốc, chả jb gì cả, dùng vẫn thoải mái, chả có gì gò bó cả
tieuho589
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nightfox23 Bác này giống mình. Những ng mua máy để phục vụ công việc thì chả có thời gian vọc rom ,jb hay nghịch app. Chém dưa với cả bắn chim này nọ đâu.
Với mình smartphone ngoài chức năng là phone thì thêm duyệt web , check mail nữa là ok.
@nightfox23 Chính xác rồi, vọc xong cũng lại nguyên bản.
@nightfox23 Chuẩn men.
anh nokia bại MS nó đá không thương tâm. khổ thân quá. Cố lên anh nokia.
TUM LUM
TÍCH CỰC
12 năm
Đọc các bài báo hôm qua đến giờ , tui thấy cũng không có gì mà to tát đến thế :
- WP8 hổ trợ nâng cấp phần cứng và tạo nhân hệ điều hành mới, dùng được các ứng dụng cũ
- Các điện thoại WP hiện tại có muốn nâng cấp lên WP8 trong khi phần cứng không đổi thì cũng bằng không
- Nếu nokia phát triển thế hệ điện thoại mới WP8, đồng thời vẫn phát triển ứng dụng cho WP7.5 thì vẫn coi như là hổ trợ dòng điện thoại hiện thời , sau đó chuyển ứng dụng lên WP8 vẫn không muộn mà
Sau 1 thời gian hổ trợ 2-3 năm , người dùng chuyển lên WP8 là xong
dx82
TÍCH CỰC
12 năm
@TUM LUM Nói cũng đúng! nhưng nhỡ vừa chuyển lên WP8 thằng MS nó lại thấy WP8 chả làm nên cơm cháo gì nó lại WP9, WP10... mà cũng không hỗ trợ WP8 như WP7 bây giờ thì làm sao? Chung quy là chả nên chơi với cái thằng WP làm gì, cho nó đi xi ma teo luôn! Nửa ông nửa thằng chả ra làm sao, đã đi sau rồi lại còn thích hạn chế người dùng tùy biến, cập nhật tính năng thì cứ như ban ơn cho người sử dụng :mad: Trong mấy OS cho điện thoại mình chỉ thấy đáng tiếc nhất cho WebOS, rất hay nhưng không được vào tay một công ty phù hợp 😔.
TUM LUM
TÍCH CỰC
12 năm
@dx82 Đúng rồi , tui cũng khá sốc với MS

Tui nghĩ ban đầu nó phải có 1 lộ trình về lâu về dài. Bi giờ thì giống như là làm nháp xong thấy không ưng nên làm lại vậy, choáng thật
Khổ cái là tui cũng thấy WP ưng ý với tui nhiều mặt, (may mà nghiên cứu thôi chứ chưa mua kakakak..) chắc MS thấy ít hãng hợp tác quá , với lại thấy Windows8 nhiều khả quan nên đổi hướng. Với lại đối với dân công nghệ thì thấy vậy thôi, chứ xét với người dùng bình thường thì vẫn ok chả sao
Kệ nó, nếu tương lai ngon thì chơi , không thì thôi chả sao
@TUM LUM Công nghệ thay đổi từng ngày mà kéo dài thời gian với cái WP8 lên 2-3 năm :eek: lúc đấy thì Andoid 7.0 , iOS 9 rồi ấy chứ.
@TUM LUM Điều quan trọng là ứng dụng cho WP8 do các Dev phát triển mới là nguồn ứng dụng chủ yếu và chưa chắc nó sẽ chạy được trên 7.8. Còn ứng dụng do Nokia phát triển thì chỉ là những cái cơ bản coi như hàng khuyến mãi thêm cho người dùng thôi có gì mà đáng để kể ở đây. Không lên được WP8 đồng nghĩa với ko xài được những ứng dụng trong tương lai và cả game nữa, cái mà hiện giờ WP đang rất thiếu thốn.

Phát biểu của nhiều bạn ở tinhte có phong cách rất giống Elop, Elop thì nói điện thoại ko cần nhiều core vì chỉ tổ hao pin thôi chẳng có ích lợi gì sau đó MS vả vào mặt Elop với WP8 hỗ trợ đa nhân. Còn mấy bạn ở đây thì bảo điện thoại chẳng cần nâng cấp làm gì vì nó đã quá tốt rồi, hehe, vui thật. Thật ko thể hiểu các bạn là người dùng thì nên nghĩ đến quyền lợi của mình mới đúng chứ sao lại cứ phải bênh vực cho quyền lợi của mấy thằng SX điện thoại, nó ko cho nâng cấp thì cũng ráng cam chịu à ^^
TUM LUM
TÍCH CỰC
12 năm
@sunspider Ai bảo tui bênh tụi nó , tui không có gì khác chỉ muốn thông cảm và chia sẽ với những bạn đang dùng WP7.5 thôi - tui không dùng WP, chỉ đang thích thú ,nghiên cứu và chờ đến khi ưng ý thì chọn 1 con - khách quan tui thấy hiện tại các dòng lumia ok , nokia cũng hỗ trợ nhiều mặt...Nokia muốn lấy lòng khách hàng thì phải có chiến lược của mình ...
Tui cũng tự coi mình là nạn nhân của mấy vụ như vầy bạn ơi, mua Milestone đời đầu , Motorola hứa hẹn tùm lum rồi cũng chỉ nâng cấp lên 2.2 , trong lúc hiện nay romcook 2.3 chạy ầm ầm ... hoặc iphone 4S với nâng cấp Siri với camera ... ban đầu hơi khó chịu, nhưng cũng phải hài lòng với cái mình có thôi
Vậy nhá, ý tui có vậy thôi 😕
Nếu mình là nô thì ngay lập tức đi tìm đến androi......
minh95pt
TÍCH CỰC
12 năm
@entrycuoicung_xxx xưa nay no luôn muốn tìm đến cái mới mẻ và khác biệt. android quá là phổ thông đại chà. không làm nổi bật được đặc trưng của hãng
trongsy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minh95pt vậy chứ cái lúc chạy symbain hok phổ thông và đại trà sao
truanang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@entrycuoicung_xxx Nếu bạn là nô , thì nô chưa bao h được thành lập 😁 .
@entrycuoicung_xxx may cho nô quá
@truanang đúng k vậy...bạn nên hiểu rằng '' tức thời mới là tuấn kiệt '' cứ khăng khăng bảo thủ thì đến núc chết cũng chỉ là anh hùng rơm mà thui....tui đã bán nokia C7 để đến với androi k phải vì ghét nô hay yêu androi mà vì androi đáp ứng đủ nhu cầu cho tui.........
Không thể chấp nhận được, Nokia ko cho nâng cấp thì chẳng ai mua Lumina bây giờ nữa đâu, thà mua iPhone còn hơn, máy đẹp hơn và nâng cấp được Ios mới nhất
@yutada 3G chỉ lên được iOS 4 thôi, 3GS mới lên được iOS5, 6. Không biết thì đừng có nói.
Máy đời cũ thì phải có hạn chế nhất định, máy cũ mà đòi tất cả tính năng như máy đời mới thì máy mới bán cho ai mua.
3GS lên được iOS 6, tuy không có siri và một số hạn chế khác nhưng ít ra vẫn là 5 lên 6, vẫn được dùng map mới, không có 3D hay flyover, vẫn được hưởng facebook update, passbook, mail update, safari update, còn muốn gì nữa? Trong khi 3GS đã ra lâu rồi còn gì? 3 năm chứ ít à, vẫn còn link bài trên tay 3GS cách đây 3 năm đây.
http://www.tinhte.vn/threads/230828/
Trong khi Lumia ra được bao lâu mà đã không cho lên wp8?
@nguyenthanhkim không nên so sánh iphone với windowphone, giao diện của iphone khiến mình có cảm tưởng như là đồ chơi của trẻ con vậy, windowphone mới thực sự đẹp và trực quan
trung92vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Kalanhikov mình nghĩ thế này, lumia 900 ra hơi dở vì nếu ra đa nhân thì sao mà chạy wp7.5, còn nếu ra đơn nhân thì ko update đc. mà nokia đang khủng hoảng nên phải ra gấp sp mới -->liều. MS có lộ trình riêng của hãng rồi,để ý mấy hãng khác là biết liền ,gần ra wp 8 nên đâu có hãng nào ra con mới đâu . chỉ có nokia là đến sau, mới hợp tác nên long đong lận đận v đó....
minh95pt
TÍCH CỰC
12 năm
ơi. thích no. cơ mà sau này kiểu j no chả ra mấy em wp8 😁 ngon đây...
nokia cẩn thận dừng có mắc lừa MS
mrvodka
TÍCH CỰC
12 năm
😁 nokia nghĩ thế, có thể mọi người ko nghĩ thế, nhưng em nghĩ thế... Love Nô

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119