Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia: không có Windows Phone 8, dòng Lumia vẫn rất tốt

babybungbu
21/6/2012 22:23Phản hồi: 606
606 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nokia phải tự cứu mình thôi,WP tuy ko phân mảnh như Android nhưng những phiên bản WP ko có tính liên tục và kế thừa, Microsoft cứ thay đổi mà ko quan tâm đến đối tác phần cứng.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
Mọi thứ đang chống lại Nó-kìa
hãy suy nghĩ theo 1 chiều hướng tích cực hơn.ko lẽ khi bắt tay với Microsoft,Nokia ko nghĩ đến việc Microsoft sẽ ra mắt WP8,tất cả đều nằm trong bước phát triển của Nokia và Microsoft.nếu như tất cả sản phầm của nokia (hiện tại có 4sp chạy WP7) đều có khả năng chạy được WP8 thì những sản phẩm cao cấp hơn sắp ra mắt của nokia chạy được WP8 sẽ bán cho ai nếu như Lumia 800 của họ vẫn chạy tốt và có WP8.và mình tin chắc rằng Nokia + Windows Phone sẽ ko chỉ có 4 sp đó,nếu là 1 ng tiêu dùng yêu thích Nokia (như mình) thì nên tiếp tục sài Lumia 610, 710, 800, 900 với WP7.8 và đợi những sp mới của Nokia với WP8.
mr dinh
TÍCH CỰC
12 năm
@ncdangson bạn mua rồi thì đợi sp wp 8
người chưa mua cũng đợi win 8.chứ một đống hàng trong kho bán cho ai?bạn nhiều tiền thì có thể thay dễ dàng chứ rất nhiều người không thể vậy.
@mr dinh mình chưa mua,nhưng nếu trước khi nokia ra sp chạy WP8 thì mình vẫn sẽ mua Lumia 710 vì nếu WP8 ra,giá sẽ cao hơn Lumia 900,và lúc đó sẽ phân thành 2 phân khúc Lumia,1 cấp thấp hơn chạy WP7.8, 1 cấp cao hơn chạy WP8,theo mình hoàn toàn hợp lý.
@ncdangson Đấy là cách nghĩ có lợi cho Nokia. Nhưng khách hàng không nghĩ vậy đâu.
mobile123
TÍCH CỰC
12 năm
1 thiệt hại quá nặng nề với nô............
Các fan của window phone nên tự an ủi mình đi vậy, mình chia buồn cho những ai đã chót mua Lumina rồi phải ôm hận
xitrumhonhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenthanhkim chả có gì phải ôm hận cả, đến lúc wp8 ra thì lại đc xài wp8 thôi.
@nguyenthanhkim Chẳng có gì mà ân hận, nếu wp8 = giá ip4s, thì mình vẩn chọn lu 800. Đt 1 nhân là đủ rồi. miển chạy mượt pin tốt, software đủ xài, giá rẻ là OK.
WP7 cũng rất tốt, nhưng WP8 tốt hơn.
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
nokia vẫn rất chậm chạp, hãy nhìn htc đi
@dlcr Thỏ và Rùa...........
@dlcr Theo bạn là NOKIA chậm cái gì? Htc chã khác nào là ms, chưa tung đc cái smartphone wp8 nào mà đã khoe mẽ cái hđh, cấu hình mới này rùi. Thử hỏi htc khoe cái tin này còn ai thèm mua mấy model radar hay titan nữa
Ngứa mắt thằng Elop lâu rồi mà
@n.a.v.i.p Sang đấy đánh bỏ mẹ nó đi
@Nokfev giá mà e có thể. Ns thẳng nếu giử bác Green lại cho Sym và Nokia đi theo Meego thì h oanh liệt hơn rồi . F*** mẹ thằng Elop, trojan đéo hơn gì
Hic, tình hình này mr đi theo apple rùi, chắc vụ này định nuốt luôn nokia
linhduon55
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chẳng có j đáng ngạc nhiên, wp8 ra đời chủ yếu để hỗ trợ đa nhân, lumia 900 mang tiếng là máy thế hệ mới nhưng cấu hình thì ngang mấy máy android 2011. Biết kêu ai h.
@linhduon55 Haha... chỉ ngang với e HTC HD2 2009 😃
Hình như thua cả con HTC HD2 T-Mobile 2009 :p
linhduon55
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thtri74 Bác dìm em nó quá, vẫn mạnh hơn hd2 đấy bác ạ, chip cùng 1g nhưng của lumia thế hệ mới hơn, tích hợp gpu cũng mạnh hơn, ram thì yếu hơn con t-mobile thật, phải nói là yếu hơn desire hd mới đúng
Nô tự sướng ấy mà
haismit
ĐẠI BÀNG
12 năm
lại phải chia tay em nô một lần nữa.sự đời oái ăm nên a phải phụ lòng em
Quan trọng nhất vẫn là dịch vụ.và tính đột phá trong sản phẩm.nhất là hình thức sau đó đến cốt lõi.nói thật ra mà nói.đã dùng smatphone mà không nghịch thì khó chịu.mà nhiều khi lắm cái nghịch quá.đâm ra lại mất tg và công sức và tiền bạc

Sent from my SHV-E120S using Tinhte.vn
ợ bán neo v cầy kéo thêm tiền mua w8 thôi chứ adroid chản rồi kết gd màu xanh quá
haismit
ĐẠI BÀNG
12 năm
bí quyết thất bại của họ hàng nhà nô
daubac2188
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới ra ko đc bao lâu, tốn cả cục tiền mua, cuối cùng lại ko đc hỗ trợ...Nghe thấy nản...
người ta không quan tâm đến phiên bản mình đang dùng người ta chỉ quan tâm điện thoại của mình đã lỗi thời chưa thôi
Mình luôn trung thành và là fan của các dòng máy bình dân của Nokia.
sao nokia không phát triển mego nhỉ mình thấy n9 dùng được mà
@vuong95vjpboy Vì Elop là con hàng của MS gửi qua =)) Meego, Symbian, Meltemi 1-2-3 ra đi.
lên wp8 thì wp7.8 bị bỏ rơi chả ai phát triển và chết như thời window mobile 6.5 và windows phone 7.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019