Nokia N9 bị vỡ màn hình

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP - CHIA SẺ KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi lehieuws, 23/2/12.

1. lehieuws

lehieuws Thành viên

Mấy bác ơi...
    Lúc nãy em bị rơi e N9 ( độ cao 2m) thế là màn hình bị vỡ góc phải ( quanh front camera). Vậy bác nào có chỗ tư vấn e thay màn hình và rổ rá bao nhiêu được không ạ..

Em ở Huế.
    :
    Chú bé Chấy thích nội dung này.
  2. soleil14

soleil14 Moderator

Em cũng bị rơi 2 3 lần . cũng đau tim mà may là không sao :)
    mr.genji_xolehieuws thích nội dung này.
  3. ___Gon___

___Gon___ Thành viên

hình như giá chung là 4tr thay màn hình, còn nếu quen biết thì 2tr5, thấy có bác thay rồi bảo thế ^^!, hên là mình rơi mấy lần mà ko sao :D
    lehieuws thích nội dung này.
  4. accountvip

accountvip Thành viên

Nghe cũng ớn lạnh quá, chắc phải mua cái bao da mới dc.
    vuviethonglehieuws thích nội dung này.
  5. pvnhattoan

pvnhattoan Thành viên

Em cũng thế. Cái miếng nhựa nó méo lại (do ko đeo bao cho em nó) hehe.
  6. lehieuws

lehieuws Thành viên

Híc....em cũng bị rơi nhiều lần. Nhưng lần này rơi trúng chỗ hiểm. Đã update hình nha mấy bác :)
  7. mrnoble

mrnoble Thănส็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็

Nhìn có vẻ bạn chỉ bị tấm kính cường lực bên ngoài chứ chưa bị đến màn hình. Mong là bạn sẽ giảm được kha khá tiền.
    dragon259 thích nội dung này.
  8. valuelove

valuelove Thành viên

2 tấm kính đó dính nhau ko tách ra dc, thay là thay cả 2 :D
    Mình bị 1 lần rùi 4 chai (do bánh xe cán ngang, đau tim wa trời lun ):timebomb:
    N9_00lehieuws thích nội dung này.
  9. ___Gon___

___Gon___ Thành viên

Bác có dùng vỏ bọc ko mà sao vỡ thê thảm vậy, dùng mấy em này coi bộ cũng nguy hiểm quá ha :D
  10. lehieuws

lehieuws Thành viên

Mình ko thích dùng vỏ bọc bác ạ...
    Như bác @valuelove nói thì thay cả 2. Nhưng e thấy để vậy vẫn thấy rõ nội dung. Để dùng 1 time xem sao. Hoặc cho em nó đắp tủ. Dùng XE + 9900 . hề hề
  11. blueseaN9

blueseaN9 Thành viên

mình thấy tất kả những người bị vỡ màn hình đều ko đeo bao! vậy các bác nên đeo bao vào cho em nó! không rùi lại hối hận ko kịp đấy! mà cho em hỏi khi đeo bao vào nó bảo vệ được khoảng bao nhiu % vậy các bác?
  12. lehieuws

lehieuws Thành viên

Bác dùng từ "đeo bao..." nghe kinh quá...Nhiều người cứ tưởng là bcs mới chết.
    Dùng vỏ slicon để bảo vệ mặt sau thôi nhé. Còn màn hình cậu pịt kín thì sao mà dùng :D
    mr.genji_xo thích nội dung này.
  13. CoffeeHN

CoffeeHN Thành viên

Có bao khả năng giảm chấn 90% nếu rơi phía bao xuống, khả năng vỡ thì tùy theo góc rơi, rơi 4 phía xung quanh chắc chắn không sao, rơi úp mặt thì chắc vẫn đi.
    blueseaN9 thích nội dung này.
  14. luyen

luyen Thành viên

nếu đeo bao rồi một thời gian rồi bỏ ra bạn sẽ thấy sự khác biệt hoàn toàn, cảm giác cầm máy khi không đeo bao thích hơn rất nhiều, thời gian đầu mình cũng đeo cho em nó nhưng giờ thì bỏ hẳn rồi :)
    mr.genji_xo, Mr.85blueseaN9 thích nội dung này.
  15. hiepthong

hiepthong Thành viên

Mình thì đi dán cái tấm inox rồi tháo bao ra liền , cầm không bao thấy nó mỏng , đẹp đã hơn nhìu.
    Tội nghiệp ông :|. Đặt hàng N9 chung với tui mà h em N9 của ông đã ra đi trứoc . Giá thay là 3tr5 thì phải :|
    Nếu đeo bao thì khi rớt up xuống vẫn có nguy cơ vỡ ah nha ! Vì mình để ý cái đeo bao rồi up đt xuống màn hình vẫn đỡ nguyên em nó , quay vòng vòng đc lun :|
  16. ___Gon___

___Gon___ Thành viên

N9 mà bác cho đắp chiếu thì phí quá, nhưng giá thay thế thì chát thật, có lẽ nó chưa nhiều nên linh kiện còn đắt, chắc 1 thời gian nữa sẽ giảm thôi, thấy có bác thay có 2tr5 thui, bác hỏi người ta xem sao
  17. Chú bé Chấy

Chú bé Chấy Thành viên

em cũng ko có đeo vỏ cao su , n9 trông mảnh mai hơn , dài hơn :))
    phải 1 điều là nếu ko dùng vỏ cao su thì em nó trơn hơn , cảm giác dễ tuột tay >"< cứ cái đà bỏ n9 trong túi quần bò mà đi đường rút ra nghe kiểu gì cũng có ngày :-ss quá đau tim luôn ạ . đang băn khoăn có nên mua bao da nắp gập cho em nó ko :(( chả nhẽ biến em nó từ 1 sexy girl sang gái ngoan kín cổng cao tường
  18. flydragon

flydragon Thành viên

=]] bạn chơi hẳn cái bao da bên khacten kìa, vừa đẹp lại ko trơn, rút ra vẫn sexy như thường
  19. tochungdo

tochungdo Thành viên

hay bác bán rẻ lại cho sv nghèo đắp chiếu đợi có tiền thay được không bác? yêu em này quá nhưng sv chưa làm gì ra tiền..
  20. thegioiphukien

thegioiphukien Thành viên

Full bộ : Màn hình + cảm ứng Nokia N9 chính hãng có hàng nhé bác !