Nokia N9 Hỏi và Trả lời

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP - CHIA SẺ KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi soleil14, 29/10/11.

1. StarF4ll

StarF4ll Thành viên

Có cách nào để làm cho hình và giờ trên Standby Screen luôn luôn hiện ở chính giữa màn hình ko vậy các bác, mặc định là cứ 1 lúc nó lại nhảy chỗ 1 lần, mình thì ko thích thế lắm ^^
  2. shiluo

shiluo Thành viên

Có cao nhân nào biết cách làm sao cài Alezaa Cloud Reader vào N9 không nhỉ? N9 đọc sách online trên Alezaa thì được (chuyển trang hơi khó), nhưng lại ko tải về để đọc offline được vì ko có bản cài riêng ACR cho N9, buồn ghê.
  3. accountvip

accountvip Thành viên

Bác nào giúp em cái font chữ này cái, tại cài hơn 2000 font mới vào chả biết đường nào lần. Giờ nó biến dạng thế này:
  4. han.kyzu

han.kyzu Thành viên mới

Mấy bạn ơi cho mình hỏi muốn dow game và phần mềm N9 vào máy thì lúc dow lưu vào ổ nào và vào máy muốn lấy ra thì lấy ở đâu hả bạn
  5. StarF4ll

StarF4ll Thành viên

Mời bạn xem lại trang 1 của topic này, phần " Làm thế nào để cài file .deb ", ( file cài đặt trên N9 có đuôi .deb ).

P/s: Bác nào biết vấn đề này ko chỉ mình với :) : Có cách nào để làm cho hình và giờ trên Standby Screen luôn luôn hiện ở chính giữa màn hình ko vậy các bác, mặc định là cứ 1 lúc nó lại nhảy chỗ 1 lần, mình thì ko thích thế lắm ^^
  6. hung09

hung09 Thành viên

Các phần mềm khi down về khi cài đặt xong máy sẽ xóa, nhưng vẫn có cách lưu lại.
    Bạn vào xem tại đây: http://www.tinhte.vn/threads/935772/
    Cách giữ lại bản cài đặt game khi down trên Nokia Store:Dùng Files Manager vào home/user/MyDocs tạo một folder là "tinhte" vào ovi chọn game, app cần down load. rồi ra vào terminal đánh:devel-su [enter]pass: rootmecp -a /var/cache/apt/ /home/user/MyDocs/tinhte [khoan đã enter]vào lại ovi store purchase và download phần mềm đến khi bạn thấy installing thì vào lại terminal [enter] cái câu lệnh mình đánh sẵn. Nếu bạn nào làm thất bại thì xóa phần mềm đã cài đặt đi vào lại Nokia store down lại một lần nữa ( không phải trả tiền nữa đâu nhé) và làm lại từ đầu.
  7. cuunonbebe

cuunonbebe Thành viên

Mình dùng n9 vào Vietcombank, sau khi dùng đã xóa cache, log out nhưng lần sau n9 vẫn tự nhớ tên và mật Khẩu. Làm Sao xoá hẳn bi giờ hả các bác?
  8. accountvip

accountvip Thành viên

Chị xóa như thế nào?
  9. Vương Tử

Vương Tử Thành viên

nếu mang N9 so sánh với Lumia 900 hoặc 800 thì sao bạn
    đây mình đưa ra để bình luận nhé
    so sánh cả về dáng và chất lượng các bạn nhé
  10. accountvip

accountvip Thành viên

Lumia 800 và Lumia 900 hơn N9 về nhiều mặt.
  11. Vương Tử

Vương Tử Thành viên

b
    bạn có thể cho mình biết đó là những j ko... vì mình dùng thấy nó ngang ngửa nhau với Lumia 900 và N9
  12. blueseaN9

blueseaN9 Thành viên

quả so sánh của bác đúng là ác. ...........................
  13. accountvip

accountvip Thành viên

Giờ chỉ xét về mảng game thôi, bạn thấy thế nào? Cái này đa số người dùng rất quan tâm.....
  14. blueseaN9

blueseaN9 Thành viên

oạc! em có phản bác j câu trả lời của bác đâu . em còn muốn bác nói là hơn mọi mặt cơ! đây là top hỏi chia sẽ kinh nghiệm mà. có phải top so sánh đâu!
  15. accountvip

accountvip Thành viên

Sao mà hơn mọi mặt dc, cách thao tác của N9 vô cùng lợi hại.
  16. blueseaN9

blueseaN9 Thành viên

đương nhiên rồi! nhưng ý em muốn nói là đây k phải trỗ so sánh mà! so sánh thì ra lập top so sánh mà!
  17. Vương Tử

Vương Tử Thành viên

đây là topick chia sẻ kinh nhiệm mà có j thì chia sẻ anh em cùng biết nó hơn nhau ở mặt nào, bác bảo nhiều mặt khác j bảo đếm hết dãy số N
  18. blueseaN9

blueseaN9 Thành viên

stop ở đây! mình nghĩ n9 chảng có j phải lăn tăn khi mua nó!
    Vương Tử thích nội dung này.
  19. cuunonbebe

cuunonbebe Thành viên

Dùng cái cleaner xóa đó em
  20. accountvip

accountvip Thành viên

Chị vào settings -> Applications -> Webs rồi xóa. Cái cleanner chỉ xóa cache thôi, là dữ liệu khi duyệt web dc lưu tạm (cache) để sau này khi vào lại website đó sẽ nhanh hơn.
    cuunonbebe thích nội dung này.