Nokia N9 Hỏi và Trả lời

Thảo luận trong 'Meego' bắt đầu bởi soleil14, 29/10/11. Trả lời: 3659, Xem: 339192.

1. lo7ingyou

lo7ingyou Thành viên

các bác cho em hỏi Inception là gì và cho em xin cái hướng dẫn cài ( có cả file cài thì tốt :) )được không

2. kaothenhi

kaothenhi Thành viên

Có bác nào gặp v cái mobi roaming này chưa ? Không biết tại sao lại vậy

3. banong

banong Thành viên

Inception gần giống file hack của Symbian, có thể một số ứng dụng bên thứ ba cần nó mới cài được.

https://www.dropbox.com/s/lv5i7mbr4vamcfx/inception_0.2.5_armel.deb

Bỏ file vừa down vào MyDocs và dùng file box cài đặt inception.

Mở terminal gõ
    Code:
    devel-su -c /usr/sbin/pasiv

pass:rootme(hoặc khác nếu bạn đã đổi pass)

yes

Kozzilo7ingyou thích nội dung này.
  4. lo7ingyou

lo7ingyou Thành viên

cảm ơn :)

5. littlewarlock89

littlewarlock89 Thành viên

các anh chị thân mến cho em hỏi 1 chút ạ, em vừa đăng kí dịch vụ mobile internet gói Max của Vinaphone. em đã tắt đi và bật lại máy rồi truy cập inter net nhưng trên màn hình vẫn báo mạng 2.5.....? mà theo em được biết 3g kí hiệu trên màn hình của N9 là 3.5 ??? liệu có phải do em chưa biết cách sử dụng 3G ...? giúp em với ạ? em cũng k rành về điện thoại lắm, mong muốn là những lúc ra ngoài sử dụng internet mạng 3G với tốc độ cao chứ 2G load mãi cái FB chả nổi

6. kaothenhi

kaothenhi Thành viên

Bác vào cài đặt\mạng di động\chế độ mạng nếu nó đang là kép thì đổi sang 3G nhé

7. littlewarlock89

bác có thể hướng dẫn cụ thẻ hộ em k ạ ?:(

8. littlewarlock89

he he thank bác em thấy rui

9. zjn2605

zjn2605 Thành viên

Cho mình hỏi:
    Hôm nọ mình có kết nối N9 với máy tính để cop ảnh + nhạc, sau khi rút ra thì máy mất hết các file ảnh + nhạc trong máy luôn @@ khi chụp ảnh hay down file về máy thì máy báo lỗi như kiểu ko tìm thấy bộ nhớ máy T.T
    Aj biết fải làm thế nào ko ??????????

10. kids2610

kids2610 Thành viên

các bạn cho mình hỏi. Pin n9 của mình sao mau hết quá. Sạc đầy lun mà máy báo thời gian gọi la 3h thời gian chờ là 1 ngày??? vậy là máy bị gì vậy các bác? có thể làm gì để khắc phục ko các bạn? máy mình ko cài gì nhiều hết mình có để hinhe2 bạn gái mình làm hình nên thôi :( ai bít chỉ dùm cảm ơn nhìu ^^

11. tuyenvpb

tuyenvpb Thành viên

đừng lo,nếu bạn xài bình thường đc khoảng 2 ngày thì pin ok
    những thông số về pin báo trong máy ảo lắm,đừng quan tâm tới nó làm gì,máy mình có lúc báo 9 ngày,có lúc 7 ngày,có lúc lại 1 ngày mà vẫn ko ảnh hưởng gì tới thời gian dùng "thực" của mình,cứ dùng 2 ngày hết pin là ok,có khi 2,5 ngày:)

kids2610 thích nội dung này.
  12. kaothenhi

kaothenhi Thành viên

Thậm chí là vài tiếng đồng hồ cũng là bình thường nếu bác lướt net liên tục :D

13. katuansp

katuansp Thành viên

Mình dung con n9 16g. hiện nay thỉnh thoảng bị lỗi tin nhắn: Gửi cho 1 sôd điện thoại có sẵn trong máy thì lại thành gửi cho 1 số khác, hoặc người khác gủi tn cho mình thì trên máy lại hiện lên nhầm người gửi. Liệu máy mình có phải dính virus không. Cách khắc phục như thế nào. Máy đã update. Giúp mình với.

14. boy_vip_prou

boy_vip_prou Thành viên

Mọi người cho e hỏi vs ! Em mới mua con N9 nên chưa bik sài lắm, làm sao để tải được game fifa 12, asphalt, ... vậy ? Em lên cửa hàng của nokia mà ko có ! có trang web nào mình lên bằng điện thoại tải game trực tiếp về giống như anroid ko vậy ?

15. accountvip

accountvip Thành viên

asphalt ko có đâu, fifa bạn lên store mà tải. Có ứng dụng Store trong máy mà.

16. boy_vip_prou

boy_vip_prou Thành viên

ko có tới ah, trò fruit ninja mà cũng chẳng có ! Ah có bik trang web nào lên tải ứng dụng ko ? Kiểu như appstore.vn bên anroid vs ios vậy ?

17. kids2610

kids2610 Thành viên

N
    hưng mà máy mình xài mau hết pi thật đó mình nghĩ còn nhanh hơn là máy báo. trong khi máy mình gần như ko cài app gì hết ngoại trừ từ điển game đá banh với cái radio fm4

18. tuyenvpb

tuyenvpb Thành viên

lỗi này flash lại là hết liền,lúc trước mình cũng bị,flash xong ko thấy nữa

19. vipfarmer

vipfarmer Thành viên

pin n9 xai 2ngay.wa trau.

20. humansoul

humansoul Thành viên

Tình hình là mình gặp vài vấn đề nan giải sau, bạn nào có thể giải đáp giúp mình với, hoặc nếu ở HN mình rất muồn mời cốc cf giao lưu học hỏi:

- Phần tin nhắn ko hiển thị danh bạ, mình để ý là chỉ có danh bạ nào mà lưu có +84 ở phía trước thì ko hiện, còn lưu theo kiểu 09xxxx thì hiển thị bình thường. Đã thử flash lại nhưng ko đc.

- Camera vào thì báo "not responding....close application", và có 2 tùy chọn yes or no, yes thì đóng mà no thì cứ đơ thế thôi. Flash lại thì vào đc nhưng 1-2 ngày sau là bị. Coi như camera vô dụng luôn :(

- Apps for meego ko dùng được, mình vào toàn thấy loading từ đầu đến cuối.

- App Meecatalog, phần setting thấy có mục như kiểu add source như ios, nhưng mình ko biết thông số điền, các bạn có thể cho mình biết với

Xin chân thành cảm ơn các bạn.