Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia N9 Hỏi và Trả lời

soleil14
29/10/2011 13:22Phản hồi: 3.778
3.778 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em này được cái đẹp, mới lạ.
Dân công nghệ thì lại rất thích lạ để mà "bốc tem".
Có thể nói kể từ em N8, Nokia đã định hình phong cách thiết kế (style) cho smartphone của mình. Bản thân mình luôn ủng hộ những gì có phong cách riêng.
Chúc hội N9 ngày một đông vui!
làm sao để thay đổi font chữ trong phần tin nhắn vậy bác, chữ bé quá nhìn ko ra 😔
hiện tại theo như mik bik là chưa có :(( mình bị cận 6, loạn 5 nên nhìn chữ cũng thấy hơi nản T.T
dongtlt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Với trình duyệt mình nghĩ Opera tốt hơn cả vì nó load rất nhanh và ít tốn dung lượng nếu sài 3G.
Còn nh thiếu xít nhỉ :< đag lăn tăn con này.

Sent from my iPhone using Tinh tết
richarmarx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Wallpaper

Hôm qua mình tải cái wallpaper khác về set lên thì khi muốn đổi lại cái pic wall mặc định của N9 thì ko thấy cái pic đó đâu nữa chỉ thấy cái pic down từ ovi về, Ai xài N9 thì chỉ giúp mình hoặc gửi cho mình cái wallpaper trên N9 của bạn cho mình nhé.
tphongtran
ĐẠI BÀNG
12 năm
Wallpaper mặc định N9 của bạn đây: http://xone.vn/N9Wall.rar
mình đánh lệnh vào X-termina sao nó ko nhận bạn, mình cài fennec (firefox) ko dc ... hix
Bạn có thể post màn hình lên xem nó báo lỗi gì không ? Dùng phần mềm Screen capture trên ovi store để chụp ảnh màn hình
àh .. sorry ... opera chứ ko phải firefox ... chút mình post hình , tại đang ở cty
lucky_vnn75
ĐẠI BÀNG
12 năm
N9 đẹp nhưng it' soft quá. Hy vọng tương lai không xa nó sẽ có nhiều ứng dụng hơn nữa
Cho mình hỏi em trong cái ảnh tên là gì và số điện thoại luôn được ko 😁
babobibeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thêm 1 cái nữa.Đã có bác nào bị trường hợp ko kết nối đc 3G hay Wifi chưa,ví dụ kết nối thì nó nhận nhưng ko vào đc,cứ vào web hay cái gì có liên quan tới mạng internet là tự ngắt kết nối ko.reset lại setting lại vào bình thường,chắc là chỉ có mấy cái trong cài đặt mạng internet của máy nhưng mò mãi ko đc.
mình thấy tất cả những gì cần có mà nhiều bạn ko biết post lên hỏi ở đây (trong đó có cả mình,hihi) sau khi được hướng dẫn mình seach trên ovi store của máy đều có hết, việc load về cực nhanh gọn nếu đã có Nokia account. Mình thấy nhiều bạn ko vào đc Ovi store và chuyển sang dùng Nokia link hay là tại vì Nokia VN thay đổi cái đó hả các bạn? Hiện giờ mình đang ở Phần Lan và vẫn sử dụng Ovi store bình thường...sau có mấy ngày mà trên store cập nhật khủng khiếp nếu dò tìm thủ công mà ko biết từ khóa để seach thì...chịu! Mình ko phải dân công nghệ, cũng chỉ cần những cái tối thiểu cần có để dùng trên máy nên thấy Nokia cập nhật như thế thật là mừng cho các bạn muốn vọc N9...yêu N9...
ở Fin thì buồn chết đi được .Dân số vừa già , vừa thưa , thời tiết thì lạnh lẽo chả có gì chơi . Thằng bạn mình ở được 1 năm chịu khoongn ỏi lại phải chạy về 😆 Còn về linux ở Phần Lan thì cộng đồng người dùng cực mạnh , bài tập về nhà ở trường đại học toàn là build linux thôi . n9 có vấn đề gì bác cứ đem đén mấy trường đại học bảo chúng nó chỉ cho 😃)
Mình sang đây sinh sống mà gia đình lại ko ở Tp, cũng vì cái dân số thưa mà mình đến khổ đây...may mà hỏi han ra web tinhte.com chứ ko N9 chắc chỉ để nghe gọi quá!hihihi...
uầy vậy bác mua em này mạo hiểm quá :-ss
hamyty
CAO CẤP
12 năm
lienhuong ,bữa giờ mới gặp lần đầu tiên, rất vui được biết bạn :rolleyes:
cho mình hỏi tại tính mua e n9
này..máy có cài được ola ko mấy
huýnh
Réply:: ôi trời bạn hỏi nhàm quá mình xin tl n9 đow và chạy tất cả các ứng dụng ở các trang wed bt.chỉ là ít ứng dụng ở ovi store thôi .các kỹ sư nokia đag viết ứng dụg . Chaỵ đa nhiệm rất khoẻ bạn có chay ola 300, noel .... Chạy 10ola cùng lúc ok
GPS của mình 2 lần đầu vào cũng khá lâu nhưng hiện tại thì vào cực nhanh . Lock on có 2, 3 giây thôi mà chạy rát mượt nữa . Có vẻ như bản firmware cài bản đẩu của con N9 mình bị lỗi . sau khi mình flash lại thì mọi thứ chạy thật tốt , push mail , notificatiosn đều hoạt động.
em cũng đang ức chế quả map của n9.từ lúc cầm máy đến h thì đấy là lỗi đầu tiên và ũng khá nặng.1,2 lần đầu vào nhanh vù vù.xong hôm nay vào nghịch chẳng hiểu sao ko ra chỗ địa điểm mình đang đứng.cứ hiện ra cái địa điểm cũ lần trước.cũng đang máu định liều flash phát nhưng máu chưa dồn chưa dám làm >.<
Nó hiện ra cái địa điểm cũ vì GPS chưa lock-on được mà bạn . Chờ một lát để nó loock on đã
chờ lâu lắm lun ý bạn ạ.mà mình vừa mới thử cách này : setting -> device-> internet conenection -> allow background connection. sau đấy mình vào map lại thì lai ngon lun.vù vù.nhanh cực lun.hi
ặc vậy lúc trước bác dùng GPS thì không cho nó kết nối internet à ? Không kết nối thì sẽ không có A-GPS thì tất nhiên là lâu rồi và đọ làm sao được với mấy thằng dùng A-GPS . Mấy didenj thoại kahcs còn không chạy được map nếu không có kết nối internaet vì đếch có map offline ấy chứ 😆
dovic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có vài nhạc chuông trên N9 mình thấy hay, nhưng ko biết cách để copy ra chuyển vào đt khác, bạn nào biết giúp mình với. :help:
dovic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Help mình phát nào :hot:
Làm sao để nó lock-on được ?
Mình đợi gần 10' mà chả thấy nó tìm ra được vị trí của mình gì cả ?
làm thế nào để xoay màn hình trong ứng dụng calculator nhỉ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019