Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia ra mắt Lumia 820, 4,3", hỗ trợ thẻ nhớ, NFC và Qi

bk9sw
5/9/2012 15:6Phản hồi: 368
Nokia ra mắt Lumia 820, 4,3", hỗ trợ thẻ nhớ, NFC và Qi

Song song với Lumia 920, cũng tại sự kiện Nokia - Microsoft Conference, nhà sản xuất điện thoại Phần Lan cũng công bố phiên bản Lumia 820 - một mẫu điện thoại Windows Phone 8 tầm trung. Lumia 820 sử dụng CPU Snapdragon S4 tốc độ 1,5 GHz tương tự Lumia 920 nhưng sở hữu màn hình nhỏ hơn với 4,3" phân giải WVGA. Bộ nhớ trong của máy cũng chỉ bằng 1/4 so với Lumia 920, tức là 8 GB và được trang bị camera 8 MP không có công nghệ PureView. Tuy nhiên, Lumia 820 lại hỗ trợ thẻ nhớ microSD gắn ngoài nên người dùng có thể dễ dàng mở rộng dung lượng lưu trữ.

Cả 2 mẫu Lumia 820 và 920 đều được trang bị một công nghệ cảm ứng mới với tên gọi Super Sensitive Touch, cho phép màn hình nhận biết cú nhấn xuyên qua cả găng tay hoặc móng tay bên cạnh khả năng cảm ứng điện dung truyền thống.

Tương tự Lumia 920, Lumia 820 cũng được Nokia giới thiệu với nhiều màu sắc sặc sỡ như vàng, đỏ, xám, trắng, đen, có thêm tím và xanh. Điện thoại cũng được tích hợp chíp NFC trên vỏ cho phép kích hoạt giao tiếp này cũng như hỗ trợ sạc pin thông qua sạc không dây FatBoy. Được biết, AT&T và T-Mobile sẽ là 2 nhà mạng đầu tiên phát hành Lumia 820, giá bá và thời điểm bán ra chính thức vẫn chưa được xác nhận.

Cấu hình Nokia Lumia 820:
  • Màn hình: ClearBack OLED 4,3" phân giải WVGA (800 x 480) với công nghệ Super Sensitive Touch và khả năng hiển thị dưới nắng cải tiến;
  • Vi xử lý: Qualcomm Snapdragon S4 lõi kép tốc độ 1,5 GHz;
  • RAM: 1 GB;
  • Bộ nhớ trong: 8 GB + hỗ trợ thẻ nhớ microSD và bộ nhớ đám mây SkyDrive 7 GB;
  • Camera chính: 8 MP ống kính Carl Zeiss, hỗ trợ AF, đèn Flash LED kép, quay phim 1080p;
  • Camera phụ: VGA;
  • Pin: 1650 mAh + hỗ trợ sạc không dây Qi.
Video giới thiệu:

820-product-hero-1-png.png 820-product-hero-3-png.png 820-product-hero-2-png.png

Nguồn: Nokia
368 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá tầm trung ? không có công nghệ công nghệ PureView. Nhưng nó cũng đủ tuyệt vời để mong chờ và tất nhiên mong chờ thêm Angry Birds Roost (Sản phẩm hợp tác giữa Nokia và Rivio)
nthkmf
TÍCH CỰC
12 năm
@phanmemseo.vn WP8 tầm trung bác No nói năm sau lận 😁
duyenthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá nóng quá hót lun,e chỉ cần 4'3 là đủ lắm rùi, cho e xin cái giá đi,10 củ thì cạp đất mà ăn
@duyenthanh Yên tâm đê sẻ có giá tốt thui , tầm 8 chai trở lại hà hem hơn dau mà lo

Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinhte.vn
@little stone mình nghĩ với giá đó thì Nô cũng ko lỗ đâu và đôi khi là chiến lược lấy lại thị phần.
p.s: đừng so sánh với ss vì nó bán tab note 16 triệu thì dư sức biết nó gia nhập hội Ma cà rồng rồi đó.
@duyenthanh k có chuyện dưới 10 củ đâu bác
mấy em trước CPU đơn nhân chíp set S2 đã trên 10 củ rồi mà
nếu muốn chắc bác phải đợi thêm 1 năm nữa thôi
@ptp49 cấu hình đó thì rẻ thế nào dc? 4 nhân ram 2gb, so vs s3 thì phần cứng note 10.1 hơn nhiều mà giá hơn có bao nhiêu? htc giá cũng same vậy thôi. có đắt thì xem mất con 4s kìa, cấu hình vậy mà đắt vkl.
ôi cấu hình khủng thật sao không thấy mêgo nhỉ
quá đỉnh !!!!
Cá nhân thích kiểu dáng con này hơn 920
vantatdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
quá đẹp
820 không có Pureview!!! Why, Nokia???
SilverA
TÍCH CỰC
12 năm
@aquaminh Có thì 920 bán cho ai hả bác!😁 Sau này công nghệ này phổ biến rồi thì tầm trung cũng sẽ có thôi. Còn bây giờ nó là cái cần câu cơm mà.
@aquaminh để giá rẻ hơn mà bác.
Love[Water]
ĐẠI BÀNG
12 năm
@aquaminh vì rẻ hơn mà 😁
@aquaminh để khỏi cạnh tranh trực tiếp với 920, và cho KH có sự lựa chọn giau74 2 sp
caothanglc
ĐẠI BÀNG
12 năm
bộ nhớ có 8g nhưng lắp dc thẻ nhớ ngoài

cũng ổn
daitin94
ĐẠI BÀNG
12 năm
@caothanglc App có bao nhiêu đâu. Ít củng dùng được mà bạn.😃

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
Hyper But
TÍCH CỰC
12 năm
tuyệt vời, giá dưới 10tr là ngon rồi
@Hyper But có ai nói giá em nó dưới 10tr đâu bác
@Hyper But Mo di anh em oi,,con nay hon 10T chac luon

Sent from my XT910 using Tinhte.vn
Thế này là ngon rồi
Hy vọng giá <10tr thì còn mua
nthkmf
TÍCH CỰC
12 năm
@lhitvietnam Chắc ko có giá dưới 10tr đâu 😁
@lhitvietnam hihi cấu hình này khoảng 6 - 7 củ không có hơn cũng chỉ vài trăm là cao hok đến 8 củ đâu
@soncon_cuchuoi9x Cũng chẳng biết được bạn ơi. Như Lumia 710, 800, 900 cấu hình không khác nhau nhiều nhưng giá lại chênh lệch lớn. Đã mua Lumia 710 đành ngậm ngùi với Windows Phone 7 thôi.
@lhitvietnam chán quá bác chẳng hiểu gì về điện thoại hay sao thía cậu thử so sánh 800 với 710 sem tuy cấu hình không khác nhưng 710 là cho dòng giá rẻ nên bộ vỏ của nó làm cũng thấy khác chỉ bằng nhựa thôi còn cái này cấu hình ra sau mà bằng đời trước đã là thua kém rồi nhà + với vỏ được làm bằng nhựa giá thành rẻ nữa con này tớ nghĩ chỉ như con 710 thôi chứ hok hơn dc
@soncon_cuchuoi9x xin thưa là bộ vỏ 710 làm bằng chất liệu ca ly các bô nát (em dốt tiêng anh =)) ) chất liệu làm nên vỏ của S3.
Vậy thì nó rẻ tiền thế lào ???
louis213
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko thấy chỗ để tháo vỏ đâu cả, trông nó liền khối thế kia cơ mà
@louis213 YÊN TÂM ĐI BÁC 820 THÁO LƯNG ĐƯỢC K TIN BÁC QUA XEM LIVEBLOG SỰ KIỆN NOKIA KÌA 😃
@louis213 Nó có cái khe cắm thẻ bên ngoài, ko cần phải tháo vỏ ra đâu
leo7
ĐẠI BÀNG
12 năm
mai làm con lô cầu may 😆
920 và 820 đánh bại wp 8 của ss một cách toàn diện!
rongconvn89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@autotechno sure , nhìn con wp phone của ss mà cứ tưởng galaxy S . nản ss thiết kế chán ko thể tả
@autotechno Bác nhắc tới máy wp8 của ss mình mới giật mình nhớ lại là đã đọc tin ss ra mắt đt chạy wp8 đầu tiên, mà nhờ bác mình mới nhớ bởi vì nó quá tầm thường,ko ấn tượng nên quên. thương hại ss quá.
xanh:">
độ phân giải thế kia dễ vỡ hình ... qHD hoặc hd có phải hơn ko?
soccon6666
ĐẠI BÀNG
12 năm
hem có biết giá cả thế nào đây móng cái giá quá @@!
Sherd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết Giá bao nhiêu để có thể hốt em nó đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019