Nokia sẽ bán Lumia 525 với giá 3,999 triệu đồng, tuần sau có hàng?

sonlazio
4/12/2013 10:8Phản hồi: 276
Nokia sẽ bán Lumia 525 với giá 3,999 triệu đồng, tuần sau có hàng?
Mình vừa nghe được một thông tin khá thú vị là Nokia Việt Nam sẽ bán Lumia 525 ở Việt Nam với giá 3,999 triệu đồng kèm một số khuyến mại khác, tức cao hơn khoảng 200.000 so với 520 khi ra mắt. Mức giá này được cho là khá hợp lý khi 525 có ưu điểm RAM 1GB, gấp đôi 520 và cho phép chạy nhiều game đòi hỏi phần cứng mạnh mẽ hơn. Thời gian có hàng dự kiến ngay trong tuần sau hoặc tuần sau nữa, rất gần. Tất nhiên, đây chỉ là giá tin đồn và có thể sẽ thay đổi khi chính thức bán ra. Theo bạn, đây có phải là một mức giá hợp lý?
276 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái giá này là khá hợp lý rồi, từ từ chắc cũng giảm thôi, đợi ít bữa là đc 😃
Chắc 720 cũng sẽ giảm giá và 725 cũng sẽ lên 1GB cùng màn hình to như 625 😃
zii_iiz
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình đang băn khoăn camera em này và 1320 có khác nhau không - nếu giống nhau thì quất luôn ko fải nghĩ ... mình thì ko bao h chụp hình có flash vs lại những e giá rẻ chụp hình chỉ cần chấp nhận dc là ok rùi ko yêu cầu quá cao như 1020 😁
@zii_iiz Flash quan trọng chứ, ánh sáng yếu là phải có rồi
@nakocloudhn không biết bạn đã bao h dùng lumia chưa nhưng mình nói vvaif điều
flash quan trọng thật nhưng mình rất ít dùng..vì có NOKIA CAM...chụp tối thì thôi rồi.....chỉnh vài thông số nữa là OSAKE
@nguyencay_vn Đang dùng 620 -,.-
Ko dùng flash chụp thiếu sáng đc thì chắc phải tầm 925 với 1020
@nakocloudhn mình chụp ảnh chả bao giờ bật flash cả :p
@nakocloudhn 920 cũng đủ rồi bác, 925 chả hơn j 920 ngoài thiết kế mới, nhẹ hơn, còn chất lượng ảnh ko lệch đáng kể 9 10 thôi, thậm chí cái màn hình của 925 amoled nhìn ko đẹp bằng màn IPS của 920 nữa
k có gì hot...😁:D
Tunggf
TÍCH CỰC
10 năm
Ram 512 sang 1G mà hơn 1 triệu 😁
haitdh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tunggf cao hơn có 200 k thôi mà . mà ram rất quan trọng . đôi khi ko phải do cpu cùi mà cơ bản là do thiếu ram nên mới bị đơ
KytoSai
TÍCH CỰC
10 năm
@Tunggf 😆 người ta đủ thông minh để đưa ra cái giá đó bạn à.

Đưa giá cao để người ta thấy 520 đáng để mua hơn , khi thanh lý sạch sẽ đống hàng 520 thì giá 525 sẽ về với 520 lúc ấy .

Có cái lý cả ! Giờ mà để 525 bằng giá 520 lúc ấy thì mua 520 làm cái vẹo gì
@habg91 Người tiêu dùng sẽ so đấy bác à. Như e thì e sẽ so sánh và sẽ mần e 520 khi có điều kiện, và nếu 525 nhỉnh hơn 520 tầm 300-400k thì e suy nghĩ lại.

Sent from my ASUS Transformer Pad TF300TG using Tinhte.vn mobile app
@Tunggf thì cũng bằng giá lúc 520 ra mắt mà bạn..!! :D
saunho86
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ram hơn con 620 của mình rồi.
hoanghd
ĐẠI BÀNG
10 năm
512MB ram = 1tr???
chickenbg
TÍCH CỰC
10 năm
@hoanghd thím dùng android sẽ hiểu đc cái ram 1g nó ntn ...ko như android đâu
mỗi khi có 1 game khủng ra đời trên wp.cái đầu tiên ng dùng nhìn sẽ là ram hỗ trợ 512 hayko.mà đa số ram 512 toàn hóng rùi đi ra 😆
ngocb2
TÍCH CỰC
10 năm
@hoanghd nó bị ảo đấy
quá ngon sang năm lại còn 3 triệu là làm 1 em.
@Phạm Tài gtvt sang năm mấy ứng dụng hay nó lại đòi hỏi ram phải 1,5G thì bác tính sao 😁
@haigt11392 Thực sự là ứng dụng desktop thậm chí cũng không có nhiều ứng dụng yêu cầu trên 1GB RAM, chỉ có các phần mềm chuyên ngành và Game hạng nặng thôi, cho nên có thể dẹp nỗi lo này qua một bên 🆒
3 triệu 5 mới đẹp, hơn 1 triệu mà chỉ thêm RAM thì xin lấy 4 triệu mua Android
Steelseries
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huynhson0102 Con trend là cái con mà lõi đơn 1GHz, ram vài trăm MB (ko nhớ rõ) đó hả =)) nhìn nó chạy thấy thương thương sao á.
Steelseries
ĐẠI BÀNG
10 năm
@toshiba_shop Nó có thêm kính cường lực Gorilla 3 đấy, nghe đồn là chống xước dữ dội hơn bản 2.
@Steelseries uk, nó đó, cũng không có gì, nếu ai thích thì dùng thôi,...😆
@huynhson0102 Thì ý mình đang nói là với giá đó thì làm gì có mấy máy android hơn được!
hisang
ĐẠI BÀNG
10 năm
có đáng không khi bỏ ra 1tr đề nâng cấp Ram từ 512M lên 1G ~~!
@hisang Doi 530 ra mắt thì nhất định sẽ giảm giá con này cho bạn mua lo gì 😁
@kenny81_hp chưa kịp ra là bị thâu tóm mất rồi, còn đâu nữa...:D
@huynhson0102 Với tốc độ ra sản phẩm mới như hiện nay thì chưa kịp về tay MS thì Nokia phải ra thêm được vài con nữa đó bạn
@kenny81_hp ờ, nhưng mình không hiểu sao anh No bán mình, có thua lỗ đấy, nhưng đâu đến mức đấy,...
@huynhson0102 Bắc thang lên hỏi ông trời ..... bạn ơi !!! 😁
cái này giữu nguyên giá và cấu hình, chỉ thay đổi thiết kế theo kiểu 720 thì hốt ngay ko suy nghĩ
tienhiep741
ĐẠI BÀNG
10 năm
quất em 520 về đọc báo cũng đk. hơn cái ram mà phải trả tới 1tr
đáng nhẽ phải cho cái cam trước nữa thì hợp lý
  • 4 củ vậy bán = giá mấy con galaxy thần thánh samte.vn đưa tin mấy hum trước à? Hay đây
Anh em mua LG LTE2, RAM 2GB, giá tầm 3.5 triệu, Android 4.1, tha hồ ROM Cook, kể cả MIUI cũng có.

Khi mua xong LG LTE2 sẽ được tặng kèm sạc lô, nhưng đừng lấy, mua loại Pisen là ok 😁

Đừng bị lừa mua sạc Samsung, LG/HTC, Sony/Apple được quảng cáo là chính hãng zin, hãy mua Pisen !!!

Ủa, sao tinhte chặn từ khóa Pi..sen vậy??? trước có scandal gì sao 😔
@AC_Khanh01 ai chả biết nhưng ý mình ss vậy k công bằng, b phải so vs con 520 2nd dùng tầm 1 năm r, tầm 2 củ thôi :D
@sieu_nhan làm gì đến 2 củ :D
@TungPig 2 củ đổ lại :D
leanduy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@AC_Khanh01 Seeder, seeder everywhere....
Ngon.gom lúa chuẩn bị múc 1 em để chơi tết thôi
Hèn gì giảm 625 , cái giá này thì ngon rồi
Vòng đời 520 đâm ra ngắn quá. Con 525 này chắc coi như 525 fix lỗi thôi chứ ko phải là thế hệ kế tiếp. Chả thấy gì khác ngoài ram
@Hoàng Z giờ mua 920 cũ đó, thêm chút so với 525 này, chất hơn nhiều, hehe
@Hoàng Z đấy là bạn ko dùng WP thì mới thế, ram từ 512 lên 1Gb là cả 1 thay đổi lớn đấy, ram 512 rất bị hạn chế ứng dụng, những game hot , nặng đều yêu cầu ram 1Gb hết. Ứng dụng đã ko nhiều mà những ứng dụng hay lại ko chạy được thì nhọ lắm =))
@suvival198 nói gì đến game hot, nặng? Ngay cả chỉ Nokia Pro Cam, hay smart cam, chạy lag đến nỗi nhiều khi bị out ra nữa đấy... Và vấn đề lâu dài thì có thể hi vọng sẽ dc nâng cấp lên 8.1, double tap gì đấy,...(chỉ hi vọng thôi😆
Vấn đề ở đây là chỉ Ram thôi mà hơn đến cả 1tr, nhưng kệ, vẫn hóng em ấy.... Nếu tuần sau có thì quất luôn,...
Dân ít tiền mà thích ĐUA.. Thì chắc ko có sp nào RẺ hết .. Hic
Giá này quả là bá đạo so với em 520. Dự là đa số sẽ mua 520. Khi 520 hết hàng thì em này sẽ bay về giá của 520.
Nokia chuyên phát giá cao và hạ giá cũng nhanh chóng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019