Nokia tạm dừng bán Lumia 2520 tại nhiều quốc gia vì lỗi bộ sạc có khả năng gây giật điện

Blaze1st
17/4/2014 13:25Phản hồi: 65
Nokia tạm dừng bán Lumia 2520 tại nhiều quốc gia vì lỗi bộ sạc có khả năng gây giật điện

Nokia vừa qua đã xác nhận rằng hãng sẽ tạm dừng việc bán chiếc tablet Lumia 2520 tại Anh, Úc, Đan Mạch, Phần Lan, Đức, Nga và Thuỵ Sỹ sau khi công ty phát hiện ra rằng, bộ sạc của máy bị lỗi và có khả năng gây giật điện cao. Được biết, đã có khoảng 30.000 người sử dụng bị ảnh hưởng và phản ánh về vấn đề này, biện pháp tạm thời mà Nokia đưa ra đó là ngừng ngay lập tức việc dùng bộ sạc đó để sạc pin cho máy. Hướng giải quyết triệt để vẫn còn bỏ ngỏ.

Bộ sạc mà Nokia bán kèm với Lumia 2520 là sạc AC-300, sau khi tìm hiểu thì Nokia nhận thấy rằng phần vỏ nhựa của bộ cắm sạc có vẻ như đã bị "hở và rời ra". Điều này đã vô tình làm cho các thành phần bên trong không được bao bọc kín, khiến cho điện bị rò rỉ và gây giật nếu như chúng ta cắm nó vào ổ. Nokia cho biết bộ sạc AC-300 này được sản xuất bởi công ty bên thứ ba, và họ khẳng định rằng các bộ sạc khác của Nokia vẫn hoạt động bình thường và người dùng có quyền hoàn toàn an tâm về nó.

Hiện Nokia cũng đã giảm số lượng bán ra sạc cho Lumia 2520 tại Mỹ. Bạn nào đang sở hữu Lumia 2520 thì hãy xem thử bộ sạc đi kèm máy có vấn đề gì không, mọi thắc mắc đều sẽ được Nokia giải đáp tại đây.

65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ít nhất anh Nô còn tạm dừng khi người ta báo có trường hợp, có anh còn vì lợi nhuận vẫn tiếp tục bán cơ :]]
@Sr_9x 30.000. Là 30.000 phản hồi tiêu cực đấy.
@Sr_9x chắc chưa nghe vụ sony cách đây mấy ngày vs vaio!chuyên gia bơm đểu vs gây war là đây!
@Sr_9x anh táo hã 😁,hơ hơ wifi yếu không biết cách cầm :D,chụp hình ám tím không biết cách che :D phải ko bạn
Sao No ko tự sx luôn cục sạc đi cho an toàn.
Chết vì sạc đt thì đúng uổng

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@TYA Nokia ko the sản xuất dc xac cho máy cao cấp b à

Sent from my C1505 using Tinhte.vn mobile app
@hoangtrungtm Có ng nhân nào ko? Sạc thì có phức tạp bằng cái máy đâu

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Tưởng chết yểu cùng suftface rồi chứ
HIHI..Chưa nghe ai bị giật mà ko bán khi biết sp bị lỗi.. Đangs trân trọng và kính nể.. Với Nokia người dùng là trên hết.. Còn ko mau đeer dành tiền mua sp của.. NÔ NÔ.. KI KI.. A..A..A..
@phaikodo chắc chưa update thông tin thường xuyên,cách đây vài ngày sony cũng đã thông báo về con vaio rồi nhé!bợ đít Nokia cũng đừng trơ trẽn quá!
cuồng nokia như vậy thì cố gắng mua hết sp nokia để nó đừng rớt vô tay microsoft mới là hay ấy
@phaikodo Bác cmt bằng 2520 phải không . Như kiểu vừa nói "Nokia" vừa bị điện giật vậy. Trên đó mạng khỏe ko bác .
@phaikodo thế nên đừng có phán bừa!cái nick phaikodo mà toàn khoái chém thế!người ta nói bik thì nói ko bik thì đừng nói kẻo mang hoạ!hiện nay nokia bán rất nhiều sp ở fpt,tgdd,vienthonga,bạn giàu ra hốt bớt đi bik đâu nokia tăng doanh thu ko bán cho microsoft ấy
chết....đang dung lumia 520....thiếu có số 2 đằng trước thôi...có sao ko nhỉ?😁
Mới phản ánh thôi đó các bạn, nhưng đã tạm ngừng bán rồi. Còn vừa rồi thì Sony cũng nhận thấy pin của Vaio bị lỗi nên ra thông báo và có phương án rồi. Khách hàng là thượng đế vẫn đúng với 1 vài hãng.
thực ra tạm dừng vì ít người mua và lỗ , theo mình là vậy vì no la2 win rt
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Like cho bác, mình thấy ở chỗ mình chưa có ai xài cả
Thật thấy No vẫn còn dk lòng người dùng wa. Sản phẩm bị lỗi ko trĩ trích mà còn động viên... Gặp như của Samsung, Apple là có anti ngay.....Tiếc là Windowphone ko đủ sức để vực dậy một Huyền Thoại.....
nolovedance
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lee sang jay Lời nói từ miện bạn mà có ái nói. Thì bạn phải dẫn chứng lời nói của bạn. Còn bạn nói người khác ấu trĩ hóa ra bạn là người bị ấu trĩ. Viết cm mà không biết mình viết cái gì. Lời nói của bạn cũng ít có não lắm, hay là não của bạn bị chuột cắn. Cẩn thận bị dại.
@nolovedance Chém nhẹ thôi gió trong nhà ít lắm
ng nhan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lee sang jay Mời bác ý bữa cafe, hoặc mời mình tách càfe mình cho mượn. Đùa vậy thôi,chứ chắc các bạn vẫn đòi WP phải có apps và games free cho các bạn dùng, còn nó tiến bộ tới đâu các bạn cũng đâu quan tâm 😁.
@lee sang jay Ai sao chứ mình thấy cả dòng họ nội ngoại nhà mình đều tin tưởng và dùng sp của bác Nokia, ai nấy đều hài lòng cả. WP từ từ sẽ tốt thôi bác a.
harry277
ĐẠI BÀNG
10 năm
mới đọc title cứ tưởng Nokia dừng bán Lumia 2520 vì quá ế...
xtmg1
CAO CẤP
10 năm
siêu phẩm tablet cực kì thành công của nokia,thành công đến nỗi k ai nhớ tới sự tồn tại của nó.
trước đây nokia cũng đã có 1 chiếc netbook thành công vang dội là booklet 3g.
@xtmg1 nhờ bác mà giờ em mới bik nokia có sx netbook 😁
Việt nam còn chưa có chính hãng một số nơi đã bị ngừng
earl_grey
TÍCH CỰC
10 năm
Giờ mới nhớ ra Nokia có sản phẩm này.
Hi vọng no có tablet 7 inches nhỉ
😁 Một lý do rất hợp lý để khai tử, liệu anh Nô có nhân dịp này làm biến mất luôn mặt hàng mtb vốn đang ế ẩm của hãng ko nhỉ.
@Apple Haters Đang ế nhưng đang khả quan :D Đợi xem W8 làm được gì trong mấy năm kế tiếp đã. Giờ nói trước hơi sớm, vã lại Nokia bán hết mảng phần cứng cho Microsoft rồi, tiền Micro đổ vào đầu tư cho mảng này thì không thiếu đâu. Nên an tâm sẽ có các thiết bị chất lượng. Android bán cằng đắt thì Microsoft càng giàu mà, ai cũng biết :D
KLQ nhưng với thiết kế này mà chạy Android thì bá cháy 😁
dancely20
TÍCH CỰC
10 năm
giờ mới thấy Nokia có tình người. Còn mấy hãng khác chỉ xem khách như chuột bạch thôi để sự việc xảy ra rồi mới sữa chữa
Nguy hiểm quá, không biết bác nào bị gì chưa
huydcc
TÍCH CỰC
10 năm
Đúng là nhắc đến mới nhớ nokia có sản phẩm này.tưởng việt nam là thị trường ưu tiên của nokia mà,chưa bán ở vn đã thế rồi

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Củ sạc nên quấn băng dính. Lời khuyên cho những ái dùng nó 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019