Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia tung ra đoạn video so sánh camera giữa Lumia 928, Galaxy S III và iPhone 5

Blaze1st
8/5/2013 5:53Phản hồi: 424
Nokia tung ra đoạn video so sánh camera giữa Lumia 928, Galaxy S III và iPhone 5
Screen Shot 2013-05-08 at 1.34.48 PM.png

Mặc dù Lumia 928 vẫn chưa ra mắt, thế nhưng vừa mới đây trên website của mình, Nokia đã tung ra đoạn video so sánh chất lượng hình ảnh cho ra từ camera của Lumia 928, Galaxy S IIIiPhone 5. Điều kiện môi trường xung quanh lúc này là trời tối, người chụp và quay đang di chuyển nhanh (ngồi trên toa tàu ở công viên). Kết quả như thế nào? Theo đoạn video thì chất lượng ảnh chụp được bởi Lumia 928 nhỉnh hơn so với trên Galaxy S III và iPhone 5: hình ảnh có độ bão hoà màu tốt hơn, khả năng lấy nét trong điều kiện di chuyển với vận tốc nhanh xuất sắc hơn, và ảnh cho ra từ Lumia 928 thì ít bị nhiễu hơn nhiều so với hai đối thủ còn lại.

Cũng trên trang web của Nokia chúng ta có thể thấy sơ qua thiết kế của Lumia 928, có vẻ như máy sẽ góc cạnh hơn, ít bo tròn hơn so với đàn anh Lumia 920. Ngoài ra, dường như mặt sau của 928 sẽ là một mặt phẳng, không còn cong như 920. Theo hình ảnh thì máy có thể sẽ vẫn dùng nguyên vật liệu polycarbonate nguyên khối, không phải nhôm như một số thông tin rò rỉ trước đây.

Hiện vẫn chưa có bất kỳ thông tin nào về đặc điểm phần cứng của Lumia 928, chỉ biết Nokia xác nhận rằng Lumia 928 dùng camera độ phân giải 8,7MP, được trau chuốt cho khả năng chụp thiếu sáng như đàn anh Lumia 920, công nghệ hình ảnh PureView, ống kính Carl Zeiss và tính năng chống rung hình ảnh quang học OIS.

Nokia dự kiến sẽ chính thức giới thiệu Lumia 928 dành riêng cho nhà mạng Verizon tại một sự kiện diễn ra vào ngày 14/5 tới đây.

Theo Nokia
424 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhhung7461
ĐẠI BÀNG
11 năm
nghe có vẻ ngon nhỉ
Sao ko so vs s4 mà mang s3 ra làm gì.
Sợ đuối hay sao nhỉ.
ubeo
TÍCH CỰC
11 năm
@changphuthuybietyeu Bạn phải hiểu là S4 chỉ vừa mới ra, sao Nô kịp làm quảng cáo.
clanpeobeo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@changphuthuybietyeu vì nó cùng thời với nhau ==" s4 là 2013 mà =="
@changphuthuybietyeu đây bạn. có cả z, one và s4 luôn
http://www.tinhte.vn/threads/nokia-tung-ra-doan-video-so-sanh-camera-giua-lumia-928-galaxy-s-iii-va-iphone-5.2094665/page-10#post-37609700
@honghai12a1 tệ như hàng tàu????bạn có thể review một hình chụp từ S4 lên cho mình xem không!!! chờ nhá....mình mà đánh giá chắc là kĩ hơn bạn đó:rolleyes:
dotung05
ĐẠI BÀNG
11 năm
dep.
Exciter.GP
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tuyệt vời ! Riêng khoản camera trên smartphone Nokia là thánh cmnr
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
@Exciter.GP mình thì thấy mỗi con 808 là thánh😁
máy này theo mình thì muốn mỏng hơi khó đấy:p
con này chỉ có màu đen và trắng , không sặc sở như em 920 nhỉ
Giờ quảng cáo toàn so trực tiếp với đối thủ nhỉ, chả kiêng nể gì, chỉ cần so với Lu 920 là được rồi. Còn thiệt hơn với các đối thủ khác nên để người dùng tự so thì hơn.
hieubf
TÍCH CỰC
11 năm
@winter1989 sao phải ngại nhỉ, đúng và thực tế thì cứ đem ra mà quảng cáo thôi, còn ở VN mới có cái luật cấm lấy sp đối thủ để quảng cáo nên chúng ta xem tivi, thấy cứ mỳ thông thường, bột giặt thông thường, thế cái j là thông thường, ko có mục đích, người tiêu dùng mù mờ cả. còn nếu đem sản phẩm đối thủ ra mà quảng cáo nhưng cố tình nói sai sự thật thì tây nó xử lý ngay
lybachtuot
ĐẠI BÀNG
11 năm
ra nhiều con mới, tự giết gà nhà 920
Serbaby94
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anh_ut_sg Bạn mới là người ko biết đó ! 928 thực chất chỉ là bản nâng cấp nhẹ thôi...Ác chủ bài nokia chưa tung ra mà !
@lybachtuot cái này dành cho nhà mạng Verizon, bạn có bị ngáo k mà bảo giết 920! 920 đc AT&T bán!
vietvinhht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lybachtuot thế cứ phải nuôi hoài con 920 à.
@lybachtuot E có ý kiến thế này, bác phải làm đơn lên làm giám đốc điều hành phân phối, chiến lược sản phẩm của Nokia toàn câu thì đúng hơn ạ. Cứ ngồi máy tính rồi phán về cái mà người ta tư duy, chiến lược bao nhiêu con người mới ra, xem ra hơi phí tài năng ạ 😃
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
11 năm
ra sau thì so mới e sau chứ sao so sánh vs những con trước :oops: pó tay
@Phoenix92 928 là phiên bản dành riêng cho nhà mạng Verizon là bản nâng cấp nhẹ của 920 , ko phải 1 dòng máy mới hoàn toàn cho nên so với iP5 và Galaxy S3 là hoàn toàn đúng .
alexnam
TÍCH CỰC
11 năm
lia máy khôn bà cố luôn 😆
Ống kính Calr Zeiss trên những máy Nokia từ lâu nay đã cho những bức ảnh đẹp hơn những máy khác có cùng độ phân giải (thậm chí là những máy với camera có độ phân giải cao hơn) 😁
xperiax1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dangphi95 thời đó mà kts chưa xuất hiện? bạn thời nào vậy, n73 đó là sự thực cam xấu chứ chả phải thời nào hết, mời bạn xem link n82 vs k8 của mình làm coi thử k8 không có cái vụ chụp đêm cùi chuối như n73 rồi đổ thừa thời này thời nọ đâu, Trẻ trâu ko biết gì thì dựa cột mà nghe, càng nói càng thấy cái ngu
cái nào của n73 cái nào k8 biết không?
Cái đuôi 928 nghe ko dc hay cho lam,mong phien bản quôc tế
@trungduongnguyen87 phien ban qte la 925 đó bạn
der_titan
TÍCH CỰC
11 năm
mỏng hơn 920 thì ngon, cấu hình y chang cũng được. cấu hình mạnh để dành cho con "EOS" ;)
camera đỉnh thật..
mà tiếc chỉ nhà mạng của Mỹ.. k biết đem về có unlock hay mua code dc k 😔
@lovenovelistic có phiên bản 925 qte kia ban
Hehe... Tự làm clip so sánh luôn!!! Tự hiểu kết quả ra sao rồi!!! 😃
Sao lại lấy S3 ra cả năm rồi, S4 đấy!!! Có lẽ Nokia kg đc tự tin khi so sánh với S4!!! 😃
Sao kg đợi 5S ra luôn rồi làm clip... Hehe 😃
@thtri74 camera cua ss chi tới đó thoy
@thtri74 Nói như bác thì Nô ra cái EOS thì 5S hay S4 cũng chịu thôi...
zcmgyu
TÍCH CỰC
11 năm
@thtri74 S4 thiếu sáng tuổi gì so vs Lumia 920, chưa nói là 928
zcmgyu
TÍCH CỰC
11 năm
@thtri74 S4 thiếu sáng tuổi gì so vs Lumia 920, chưa nói là 928

cu tí
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thtri74 đơn giãn là lu 928 chĩ là pb nâng cấp cũa 920 nên về thay đổi về phần cứng và phần mềm là nó đáng kể....lúc trước No so sánh 920 vs s3 là đủ thấy 1 trời một vực rồy, bây h No tung thêm,clip này đễ cho ng dùng bít 928 còn tốt hơn 920 nữa
...😃
manhnat26
TÍCH CỰC
11 năm
Cam Nokia vô đối :p
@maitien2004 Ok chụp đêm và quay video thôi. Chụp ban ngày và đủ sáng mờ và lệch màu, bản cập nhật thứ 3 là 1308 cũng không thể chữa bệnh này vì phần cứng vậy rồi. Ngoài ra còm bệnh mau hết pin. Mà em 928 y chang cấu hình 920, nên chả có gì ngon, trừ khi thay camera và tăng pin lên 2500mmAh, và thay luôn cả màn hình. Màn em 920 có độ tương phản tầm 1100, thấp quá so với các smartphone cao cấp hiện nay, và màu trắng ngả xám hơi khó chịu, chả phải ngẫu nhiêm nó giảm mấy tr đâu bác.
maitien2004
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hungdunghcmc pin mình xài bình thường khoảng 2 ngày rưỡi. Theo trình xài qua cũng được 10 đời máy thì ok. Con về khoản chụp hình khuyên bạn chụp đêm để auto. Ban ngày thi nên chỉnh bằng tay. Giảm exposure value xuống âm. Mà nói thật bạn nói lumia 920 bi out nét thì mình đồng ý. Còn những cái bạn nói trên thì mình thấy máy mình ko co. Còn vụ giảm giá thì mình ko y kiến ( nói như bạn thì hàng htc vứt hết )
@maitien2004 Mình đánh giá cao em Lu 920 nên mới mua vào cuối tháng 12. NhữNg tíNh năNg nổI trộI về Camera và màn hình không có đúng với kỳ VọNg, còN báN đI là Do pin thấP, mìNh dùNg hơI nhiềU 3G. Hi! NgoàI ra nhiềU cáI ngon chứ.
maitien2004
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hungdunghcmc mình cũng mua vào tháng 12. mua vào tháng 12 được bảo hành 15 tháng. mình đã xài 808 và mình đánh giá camera 920 thế là được. vì khi chụp mình có chỉnh tay sơ qua nên nhìn sáng ko giả tạo. 1 điểm trừ về out khi lấy nét. còn màn hình do mình ko khắt khe lắm nên thấy cũng bình thường a. xài 6 tháng mà chưa có lỗi gì ! chắc số mình hên. hehehhe
teri.nk79
TÍCH CỰC
11 năm
sao... mấy ifan đâu vào ném đá đi... này thì quảng cáo đá đểu...
ng ta so tính năng chứ ko đá gì cả.
Like Lumia Camera ♥
haha... mình ko phải samfan nofan... mình đang dùng LG optimus... 😁
giá như có một chiếc điện thoại phần cứng + thiết kế của Nokia, hđh thì là iOS và giá rẻ như Android 😁
Mình nghĩ là Nokia k nên chỉ tập trung vào tính năng chụp ảnh
nvntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dienhoabk Nokia nghĩ kỹ hơn bạn rồi....
zduannv
ĐẠI BÀNG
11 năm
nokia dạo này camera có vẻ hoành tá tràng nhỉ. hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019