[Nook HD+][ROM] Hướng dẫn cài CM 11 trên bộ nhớ máy

npim12
25/1/2014 11:44Phản hồi: 415
415 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chào mọi người,
Mình mới mua nook được mấy ngày thực hiên sau khi reset data và reset cache thì máy mình bị lỗi cứ ấn khoá màn hình là bị tắt nguồn,
Bác nào đã gặp lỗi này chỉ giúp mình nguyên nhân và cách khắc phục được không ạ.

Thank and Brg !!!
smilegirl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rockmanvp Mình thì ngược lại, sau khi tắt nguồn thì một lúc sau tự nó khởi động lại, sao kỳ thế?
Máy bác đang dùng rom gì vậy? Thử flash lại rom xem sao đi bác
Chào bác,
E đã thử up rom khac nhung van bi lỗi, KHI cắm sạc thi khoá man hinh bình thường không bị lỗi, nhưng khi không sạc dang sử dung ấn nut khoá màn mình thi máy bị tắt nguồn luôn.
vậy bác flash lại thử rom stock xem sao, nếu vẫn bị thì chắc bị phần cứng rồi, lúc đó thì giải pháp là dùng app để khóa màn hình thôi! thử mới biết được, máy em CM 10.2.1 hễ sạc là màn hình thỉnh thoảng bị chớp tắt hoài nếu vào setting. Stock không bị, nên sống chung với lũ luôn
kidhp90
ĐẠI BÀNG
10 năm
thanks bác sky0809 nhé,mình làm đc rồi,mà là bản cm11,bản này thi thoảng bị kiểu lúc thoát ứng dụng tự nhiên máy bị đơ 15s,rồi tự động máy về chế độ khóa màn hình,dc cái pin dùng trâu thật với lại máy ko bị nóng nữa
sao e writer tất cả gapps, cwm-recovery-ovation-6.zip ROM
rồi Tắt Nook HD+ đi. Bỏ thẻ nhớ vào máy rồi bấm nút khởi động.nhưng nó lại k thấy logo boot của CyanogenMod.mà lại như bình thường.các bác chỉ e vs ạ.tại e mới mua cái thẻ toshiba 32G.
thắc mắc là chỉ mỗi sandisk mới đc phải k ạ????
hanntbk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Write cái emmc recovery gì đó chứ, mấy cái kia chỉ copy vào thẻ thôi mà. Hướng dẫn cụ thể thế mà chỉ việc làm đúng thôi.

Sent from my BN NookHD+ using Tinhte.vn mobile app
@hanntbk @hanntbk k đc bác ạ.e vừa làm như bác bảo nhưng k đc.vẫn lên máy như bt r xem thẻ thì " checking for errors " 😔
ai biết chỉ giùm e với....(chỉ sợ là thẻ toshiba k thích hợp vs HD+ )
@123_hg Thử làm nhưmình hd ở trang 24 xem nhé

hanntbk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trước mình dùng cái thẻ bình thường thôi mà. Bạn thử format lại từ thẻ xem rồi làm lại.

nhìn cách làm của bác @sky0809 ở trang 12 e hoa mắt.nhờ bác nào up rồi up cho e 1 lần đc k ạ( cho e xem ké với).phí như nào e trả như ở cửa hàng.tại nhà e tận hà giang.tuần sau là về r.mang ra quán sợ họ k chỉ cho cách cài máy.... 😔
e ở cầu giấy !
@123_hg Bạn ở cầu giấy à, mình học ở hoàng quốc việt. Nếu sáng thứ 6 bạn rảnh thì ra đấy mình up cho.
Làm lần lượt từ trên xuông thôi, ko có gì phc tạp đâu, tại viết ra thì thấy nhiều 😆

Sent from my LG-F240L using Tapatalk
hanntbk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ha ha mang ra quán chắc gì đã làm được, máy của anh em mình ít người dùng nên nó cũng phải tra trên mạng mà làm. Nếu bạn đọc được tiếng Anh thì lên trang xda mà đọc có hướng dẫn cụ thể đấy.

vâng. thế nhờ bác @npim12 hộ e với..bác cho e xin sdt nhé.k tiện ở đây thì bác inbox e với 😃
dongmenbk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác nên cài bản stable 10.2 nhé ko lỗi lầm gì luôn

Sent from my MI 2 using Tinhte.vn mobile app
có bác nào dùng máy này nữa không. sao e tạo boot mãi mà k vào được recovery nhỉ nó cứ đứng ở biểu tượng cyanoboot
@greatbn Tạo boot gì vậy bạn, bạn kẹt ở chỗ cài room hay cài CWM.
@npim12 Tạo thẻ để boot vào cwm đó. E thử rất nhiều lần mà nó vẫn cứ đứng ở logo cyanboot mà k vào cwm

Gửi từ LT30p của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Máy mình đang cài cm-10.2-20131128-NIGHTLY-ovation (bản android 4.3.1), nên khi up lên CM 11 thấy khá lúng túng với các bước, mình đã down các file về và copy vào trong máy luôn.Theo như comment trên là không cài qua thẻ nhớ nữa thì sẽ cài ntn? Máy mình khi khởi động lại, giữ N cũng ko thể vào CWM được?

NHân tiện xin hỏi có bác nào bị tình trạng giống mình mà khắc phục được không:
1. Máy bị liệt 1 phần mép bên phải.
2. Thỉnh thoảng máy loạn cảm ứng, có khi không động chạm gì mà màn hình cứ tự nhiên nhảy lung tung như có ma làm. Tắt đi bật lại không hết.lâu lâu dùng thì lạ được.

Nook HD+ này đẹp, đang dùng ngon mà gần đậy bị lỗi trên nên nhiều lúc phát cáu với em nó. Có bác nào đã trải qua rồi xin chia sẻ lại. Thanks
@novemb Máy mình cũng tình trạng như bác novemb..... Chuyên gia @npim12 xem có í kiến j k???
Hm qua cứ tưởng cảm ứng hỏng chứ @@

À thế là bạn vẫn dùng rom gốc à, nếu không vào đc từ thẻ thì bạn vào rom gốc rồi cắm thẻ vào để nhận thẻ sau đó khởi động lại xem.
1. Bạn đã có cwm trong máy chưa hay vẫn phải vào qua thẻ, cách nào cũng được bạn vào CWM làm từ bước "Up ROM cho Nook HD+" là ok. Còn khởi động lại ấn n thì có thể bạn chưa cài cwm vào máy.
2. Lỗi liệt máy mình chưa gặp bao h, bạn thử cài rom mới nếu ko hết thì do phần cứng rồi.
3. Lỗi này thỉnh thoảng mình cũng bị, bạn ko cần tất máy làm gì chỉ cần tắt màn hình bật lại là hết.CM 11 thì hạn chế lỗi này rồi, 2-3 tháng gặp 1 lần.
@greatbn Thì làm đến khi nào có biểu tượng nook có thanh loading phía dưới là được, bạn đợi nó qua biểu tượng rồi tắt nguồn. Ko thì ko biết khi nào nó load được đâu.
@npim12 không tới biểu tượng đó luôn bác ạ, nó bị treo luôn ở chữ nook đó. e để 30p cũng như vậy
@greatbn Ý mình lá cái biểu tượng đầu tiên lúc khởi động máy ấy nền màu đen chứ ko phải nên màu trắng. Ko 8 thì 10 lần.
@greatbn Mình cũng bị giống bạn, cuối cũng phát hiện ra là cái file rom tải từ goo.gl/1p4Nyc nó không đúng dung lượng ghi trang đó, bạn phải chú ý là đúng dung lượng mới được. (nếu nhấn vào thấy link chết thì một lát sau vào tải lại)

Về bạn chép vào thẻ nhớ rồi cài đặt tiếp là được.

Review lên M8 là đẹp hơn, nhanh hơn, ổn định, máy mát, hỗ trợ tiếng Viêt và bluetooth ko vô dụng như rom stock. Cái mình thích nhất là ít hao pin (onscreen 3h30 mà chỉ mất 60% pin). Tuy nhiên lỗi chết cảm ứng vẫn ko cải thiện được 😔 Chấp nhận vậy 😃
bác có ở xì phố ko qua lấy thẻ mình đúc vô thử coi nhận ko?
@tuanhung2008 e không bác. e ở HN
smilegirl
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chán Nook HD+ rồi, có bác nào mua không mình bán lại. Máy vừa khui hộp gần tháng, mới nguyên tặng luôn bao da.
Máy và bao đều mua từ Barnes & Noble USA nhờ người thân bên Mỹ.
Máy 32Gb
Giá: 3,400,000đ (bôi đen sau dấu 2 chấm)
Vui lòng pm inbox
Cho mình hỏi là mình định mua em này đọc sách, xem phim có ok không. Ở tphcm thì mua ở đâu. Mình tìm trên thegioididong hay nguyenkim thì không thấy bán.
@kinhvan10 Cái này chỉ có hàng xách tay thôi nên bạn phải tìm chỗ khác, thegioididong hay nguyenkim thì làm gì có

Sent from my IM-A870K using Tinhte.vn mobile app
@nguyen040776 Vậy ở Tp hcm thì mua ở đâu bạn?
smilegirl
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nook HD+ 32Gb vừa mua ở Mỹ về (từ Barnes & Noble) được hơn 1 tháng, mới nguyên xi, đọc sách thì khỏi nói, xem phim HD trực tiếp từ fshare, xem được 15 kênh ti vi HD, xem bóng đá ngoại hạng Anh (super sunday) miển phí...

Các kênh tivi trên NooK HD+
IMG_0287[1].jpg IMG_0288[1].jpg IMG_0289[1].jpg

Xem phim HD trực tiếp từ fshare, phụ đề, thuyết minh...

IMG_0293[1].jpg IMG_0295[1].jpg IMG_0297[1].jpg IMG_0299[1].jpg

Giá bán: 3,3t
vui lòng pm inbox
Link tham khảo: http://godigital.vn/may-tinh-bang/nook-hd-and-hd/nook-hd-plus-32gb.html
congdu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@smilegirl Bạn cài phần mềm gì xem được nhiều kênh hay vậy.

Gửi từ Nexus 7 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
smilegirl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@congdu XBMC nha bạn, search trên google đi, bạn có thể xem bất kỳ bộ phim nào ưa thích với chuẩn HD 720p và hơn 10 kênh ti vi chuẩn HD. Với Nexus 7 thì cài XBMC cũng khá đơn giản.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019