[nook tablet 16GB][ROM] rom 4.1.2 cho nook tablet đã ổn định

boy8xcodon111
17/11/2012 5:5Phản hồi: 962
962 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DELTATONI
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bro Gakho007 dùng bản Recovery CMW có bị hiện tượng xoay ngang màn hình không vậy? Mình dùng bản trước không sao nhưng lỡ tay xóa mấy source rồi. Dùng bản của bro thì thấy có hiện tượng xoay ngang màn hình 😔
@DELTATONI k bạn ơi, trước mình dùng bản trên k bị j cả mà bản trên dùng cho 4.3.1, giờ mình sài bản 6.0.4.5 để cài rom 4.4.2, 😁
DELTATONI
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Gakho007 Bro có link bản đấy không? Mình down về up thử ROM 4.4.2 xem thế nào.
@DELTATONI CWM 6.0.4.5: http://goo.im/devs/chrmhoffmann/cm-11.0/acclaim/recovery.img
Gapps: http://itvends.com/gapps/gapps-kk-20140105-signed.zip
Rom CM11 4.4.2: http://download.cyanogenmod.org/?device=acclaim
Hiện tại vẫn chỉ là bản nightlies chưa có bản final, b thử xem, mình thì đang sài bản snapshot m3 sài cũng ổn cơ mà bị lỗi ở màn hình home khi để chế độ xoay màn hình thì bị lỗi FC, còn khi vào ứng dụng xoay vô tư 😁
DELTATONI
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thấy có bản M4 luôn rồi mà, bro thử chưa?

Sent from my mobile using Tinhte.vn
Làm biếng nên chưa thử, chờ ra bản stable rồi cài luôn, 😁
đợi 4.4 lâu quá
Có pác nào bị như em không : dạo này Nook của em bị gì mà xạc k vô , lúc vô lúc k rất là bực , em đang chạy bản Stable 4.3.1 của Cyan.EM định Wipe lại xem còn bị như vậy nữa không ?
Em thì xài tới báo xạc ( 14% pin ) là em cấm xạc , bạn gái và cháu em xài kiệt pin tự tắt nguồn hoài , có khi nào xài kiệt pin bị lỗi như vậy k các pác
tốt nhất ko nên để kiệt pin. lắm lúc kích ko lên nguồn ý. những lúc thế này cần cài android SDK cắm vào máy tính để kích lên lại hoặc bấm nguồn + volume down để hard reset
@Tiêu Quang Hiện tượng loan cảm ứng khi xạc pin là sao pác Quang ? các khắc phục như nào pác ?
hiện tượng loạn cảm ứng là bệnh chung của mấy máy đời cũ rồi, ko thể nào chữa được đâu. Đành chịu không sữ dung máy khi cắm sạc 😁
@Tiêu Quang Hồi trước gấu em cũng hay có trò xải mày khi cắm xạc , em la miết . chiều nay em wipe lại máy xem còn tình trạng xạc lúc vô lúc không hay không ? nếu wipe mà vẫn còn thì xác định bộ nguồn có vấn đề
Máy mình bây giờ bật lên chỉ vô cmw thôi, anh em nào biết cách cứu chỉ mình với
@anhyeuemnhattrendoi Pác thử wipe máy lại xem sao , còn không thì tải bản ROM và Gapps mới chép vào bộ nhớ và khởi động CWM flash rom luôn , sau khu flash rom mới xong rồi test xem có lỗi gì không rồi tính tiếp
Mình thử rồi, vẫn ko dc, có bạn nào biết cách cài cwm lại chỉ mình với. Bây giờ vô fastboot từ cwm cũng ko dc luôn
@anhyeuemnhattrendoi Pc còn nhận Nook pác không ? nếu còn nhận thì pác tải bản CWM khác chép vào thẻ nhớ hay bộ nhớ trong của Nook và flash lại xem sao , nếu thành công thì tiến hành Wipe máy và flash lại ROM khác luôn .
Trường hợp flash CWM k được thì pác cho em nó về stock rồi flash lại ROM Cyan thôi , đó là ngu kiến của em :p
@phongdenny Máy tính vẫn nhận đựơc nook của mình, mình thử cho nó về stock rồi mà ko đựơc, có bạn nào biết cách vô fastboot chỉ mình với
@anhyeuemnhattrendoi Sao mà k về stock được ta ? hình như Nook không vào fastboot dc pác ơi , pác vào link này http://www.tinhte.vn/threads/nook-tablet-huong-dan-dung-cwm-6-x-tren-the-nho-microsd-sdcard-de-cai-dat-up-rom-cm10-1.1968415/ hỏi pác AC_Khanh01 và các pác trong bài đó , kiến thức của em toàn lụm từ các pác trên đó

Chúc pác nhanh chóng hồi sức cho em Nook
@anhyeuemnhattrendoi muốn về stock thì ko cần tại về rom stock 1.4.2 hay gì gì đó nói chung là rom stock có thể root được. tiến hành flash vào thẻ nhớ, cắm vô máy, ko chọn boot vào cwm mà để nó tự chạy -> về bình thường.
lâu quá ko up ROM cho con Nook table, bác nào up nhiều tư vấn cho e con Rom CM10 ổn định cho e nó với 😁
CM10 thì không biết, đang xài CM11 official trên xda thấy hài lòng nên lâu rồi cũng không up rom 😁 không biết giờ còn đông anh em xài NT không ta 😃
@devilguardian Pác có thể dẫn link của bản CM11 official pác đang xài không ? 🆒 trên trang chủ của CM chỉ có snapshot thôi
CM11 là android mấy chấm bác? Wifi + pin ổn định ko? Cho mình cái link 😁
@dream_3810 là kitkat 4.4 đó bạn, chưa phải bản ổn định nhất đâu
forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2560827
Nè mấy bác, thêm http vào nhé 😁
Hồi xưa cũng thỉnh thoảng up rom, nay làm biếng để vậy xài luôn hehe, giờ chỉ muốn mở bộ nhớ 16gb của NT xài cho đỡ phí mà ko biêt làm :p
@devilguardian cứ làm theo hướng dẫn thôi bác, mình cũng tự chia
@boy8xcodon111 Bác cho em hỏi là CM11 Nightly và Snapshot khác nhau chổ nào vậy bác ? em tải bản Snapshot 8 mà update nó báo lỗi ( phải quay về CM10.2 )
@phongdenny quá trình tung ra một bản rom của cyanogen:
experiments ->nightly ->release candidate (RC) -> cuối cùng là stable. hình như Snapshot nó nằm trc hoặc sau RC. bản ổn định cuối cùng là stable
@boy8xcodon111 Em đã up bản M8 Snapshot rồi , đang test :p , cái khó nhất là up CMW 6.0.4.6 mất cả đêm mới làm được 😁 vẫn còn gà
CM đã có bản snapshot 7 rồi kìa mấy pác , có pác nào test chưa vậy ?
danhthangvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nook của mình có 2 vệt phía trên và phía dưới màn hình bị hư cảm ứng hay sao mà 2 vùng đó bị đơ rồi.

Sent from my ALCATEL ONE TOUCH 6033X using Tinhte.vn mobile app
@danhthangvn Bác tải ứng dụng test cảm ứng về là biết liền ah
danhthangvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình update android lên 4.4.2 chạy trên thẻ nhớ, ngon phết.

@danhthangvn Mình cũng đang chạy 4.4.4 bảng CM Snapshot M8 :p , có M9 rồi kìa bác
danhthangvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phongdenny Vậy thì lại phải vọc xem sao.

Baonam92
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác nào hảo tâm cho e cái file zip CWM đi
hiccc chả tai được
up rom nhiều quá máy e đã liệt cảm ứng một vệt ở góc dưới bên trái, vãi thật
laxanhroi00
ĐẠI BÀNG
9 năm
xin chia buồn cùng bác 8xcodon, nhưng mà máy mình còn thê thảm hơn khi bị nứt tấm kính màn hình, mà không có chỗ để thay.
Có bác nào up được android 4.4 thì cho em xin chỉ dẫn với nhé. Em đang xài 4.2.2 mà up lên 4.4 không được. Đọc hướng dẫn phải flash file recovery voi fastboot thì em không biết làm chỗ này.
phongdenny
TÍCH CỰC
9 năm
@chumonhon Vẫn còn bác ah , em lên 5.1 luôn rồi nhưng lâu lâu nó vẫn đơ đơ, nhưng nói chung tạm ok đó bác, lên đi bác
cuongnm11
TÍCH CỰC
8 năm
@phongdenny Giờ sao rồi bác ơi? Em vẫn ở bản 4 chưa dám lên.
phongdenny
TÍCH CỰC
8 năm
@cuongnm11 Em về lại 4.4 snapshot rồi bác, đang định cho về 4.3 stable nè ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019