Note 1 - Brick,treo Odin,mất sóng,Rom còn 8G,hướng dẫn up ICS an toàn

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi Kenny, 30/5/12. Trả lời: 238, Xem: 17018.

1. RangBabi

RangBabi Thành viên

Cứ restart vài lần là được bác à. Nếu cắm USB vào máy tính để copy thì bác chọn:

Settings -> More -> USB utilities -> Connect storage to PC để chép cho nhanh nhé.

2. tieuhongkong_binhtan

tieuhongkong_binhtan Thành viên

em làm chán làm chê, chết lên chết xuống mà vẫn no ok. có lần bộ đếm của nó lên tới 50, phải về bản rom của tàu để xóa bộ đếm về không cho đẹp, giờ nó lại đếm lên 10 rồi. đặc điểm là cứ flash một cái file nào đó lần thứ nhất flash thất bại và phải đến lần thứ 2 mới thành công. chán như con gián. bác nào biết cách phân vùng lại bộ nhớ giống như trên xda chỉ không.

3. buiducphuc

buiducphuc Thành viên

đó là do máy cậu bị brick toàn tập là brick nhiều lần hoặc đã bị brick trong 1 phân vùng emmc nào đó nên bộ nhớ trong để cho vui.còn nhẹ vẫn dùng bình thường úp đc tất cả rom bạn nhé ! chỉ có đều mõi lần khởi động hệ thống sẽ quét bộ nhớ USB tức là bộ nhớ trong ,nhưng không ãnh hưỡng gì cả.còn vấn đề của cậu là do brick nhiều lần hoặc quá nặng,mình đã bị như bạn nói khi mới mua máy đầu tiên còn hiện giờ mình vẫn bị brick máy thứ 2 nhưng không nặng như mấy lần trước

hoangdiep thích nội dung này.
  4. coxanh248x

coxanh248x Thành viên

Bác Kenny ơi ! em đã cứu được máy nhưng bộ nhớ bi h còn 8.24G ... em đang dùng 4..0.4 DXLR5 và kernel DXLRG . bi h em muốn cứu 3GB bị mất thì em chỉ download file UMS trên của bác rồi up 1 mình nó qua odin đc ko vì rom ngon rồi em ko muốn up lại rom nữa . cam ơn bác . nếu có thể cho em xin SDT của bác để em hỏi 1 tý được không !!!

5. coxanh248x

coxanh248x Thành viên

BẠN OI ! MÌNH UP FILE STOCK ROM .TAR của 4.0.4 luôn có được không hay bắt buộc phải quay về GB

6. tuanquynh80

tuanquynh80 Thành viên

máy Note của mình bị super brick giờ up lên 4.0.3 khi uprom xong đến phần andrion is upgrading toàn bị đứng không thể chạy hết được,cứ phải khởi động đi khởi động lại mấy lần mới vào được,chạy thì treo máy quá chừng
    mình thử fomat bộ nhớ máy thì chỉ thấy PC nhận bộ nhớ điện thoại có 768mb
    không biết các bác có phương án nào giải quyết chưa nhỉ?

7. buiducphuc

buiducphuc Thành viên

vẫn chưa có cách khắc phục..lỗi đó chắc ko fix đc bạn nên tìm ai đó bán lại mua máy khác..giờ note cũng rẽ mà.mình cũng bị như bạn .ko dùng đc gì mỗi lần up rom đến đó là đứng hình không vào đc giao diện.bực quá đập lun mua máy mới ^^

8. tuanquynh80

tuanquynh80 Thành viên

em cũng muốn được như Bác lắm nhưng không có khả năng nên đành tìm mọi cách khắc phục trước đã :((
    giờ con máy của em chỉ chạy trên 2.3.6 là ngon nhưng vãn không tránh khỏi tình trạng treo máy(ít) và có lúc thì tự khởi động đi khởi động lại vào đến logo Samsung là lại khởi động lại.Còn các bản 4.0.4 và 4.1.1 cook thì có bản chạy êm được ngày lại treo )trên 4.1.1 còn 4.0.4 thì thường là treo cứng luôn.
    Bác nào đã tìm được file UMS trên bản 4 chưa up lên em thư xem thế nào?

9. buiducphuc

buiducphuc Thành viên

Bác nên up rom cm9 cm10 tránh đc lỗi đó trong thời gian chờ đợi bác nên dùng tạm cm9 và cm10. Rom cook từ sock samsung bạn dùng khi vào thẻ nhớ sẽ bị đứng máy.mình từng bị khi mua lại note khác cung bị brick nhưng nhẹ hơn máy thứ nhất vẫn up rom và cook vô tư không bị đứng nửa, nhưng mình cũng bán lun rồi hihi. Chúc bạn sớm fix đc.lỗi đó mình hĩu cảm giác của bạn.nói thật mình không hơn bạn gì nhìu khi còn thua bạn rất xa về việc tài chính .tiền uống cà fê cũng chã fải đi mượn vay tiền để mua điện thoại nợ từa lưa hột dưa . Mới mượn tiền mua đợt note 2 nửa nà.dùng điện thoại xịn tiền cà fê ko có mà uống.giờ đang cố gắng đi làm kiếm tiền trả nợ,
    Chúc bác sớm.ngày cứu em nó đc bình phục

gủi từ nốt II cửa tớ !!

10. acd

acd Thành viên

không biết có Bác nào fix được lôi bộ nhớ máy từ 11G thành 8G do fullwidl bị Brick chưa nhỉ ?

11. tuanquynh80

tuanquynh80 Thành viên

đầu trang có hướng dẫn đó bác

12. madeinth

madeinth Thành viên

Các bác cho em hỏi máy của em là note1 sc-05d của nhà mạng docomo nhật bản
    Máy đang chạy room cm10 .... em uproom stock 4.0 qua odin, hoàn tất xong khởi động lại thì bị treo logo
    Em có thể là theo cách trên đc ko,mong các bác bỏ chút time giúp đỡ...
    Xin đa tạ

13. love89

love89 Thành viên

n1 của bạn là của nhật mã sc-05d còn đây là cách khắc phục cho n1 quốc tế mã n7000 nên không được rồi. bạn flash bản stock 4.0 cho máy nào mà bị treo

madeinth thích nội dung này.
  14. madeinth

madeinth Thành viên

mình flash bản room stock dành cho sc-05d bạn ơi :(... giờ treo logo vào đc download mode nhưng ko cài đc recovery bạn à...có cách nào chỉ dùm mình với bạn

15. love89

love89 Thành viên

Note n7000 của mình up rom mà bị treo logo như vậy vào recovery wipe data là lên,Sc -05d mình chưa làm nên ko biết dc ko? Bạn thử xem!
    Hoặc bác qua box máy nhật đây http://www.tinhte.vn/threads/rom-japan-sc-05d-4-0-4-viet-hoa-100-build-by-k-h-20121202.1709778/
    Gửi từ GT-N7000 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

madeinth thích nội dung này.
  16. nghesisieuquay

nghesisieuquay Thành viên

Em bị lỗi như của bác quangvu đã làm đi làm lại rồi mà vẫn ko được. hic giúp em với. Em làm thế này cả 10 lần rồi nhưng đến FACTORYFS là dừng luôn. Làm sao đây các bác?

17. nghesisieuquay

Bước 1: Vào odin 1.85 flash file pit. Chỉ 1 mình nó thôi. Chờ odin báo pass thoát rao.
    Bước 2: Vào odin 1.87 chọn:
    Phone: model
    Csc: csc
    Chỉ 2 file thôi và flash.chờ cho dt lên logo note.Thoát ra
    Bước 3: Vào lại odin 1.87 up 4 file sau.
    Pda: code
    Phone: model
    Csc: csc
    Ums: ums

18. nghesisieuquay

Bác Kenny ơi có online ko giúp em với

19. love89

love89 Thành viên

Bác cứ bình tĩnh. Quay lại đọc thật kỹ #1 để làm cho chính xác. Với cách này mình cũng làm thành công. Bạn có thể dùng những bản rom khác nhau để sửa lỗi.

Gửi từ GT-N7000 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

20. nghesisieuquay

GT-N7000_XSE_N7000DXKK1_N7000OLBKJ6_N7000DXKJ3
    N7000XXLA1_N7000OXALA1_OXA
    N7000DXLC2_N7000OLBLC2_N7000DXLC1_HOME.tar.md5
    mấy rom này em dùng hết rồi vẫn ko được