Note 2 help: màn hình cứ tự động sáng nên khi không dùng

coolboy89
19/10/2012 9:6Phản hồi: 29
e Note 2 của e khi để chế độ khóa màn hình và tắt màn hình rồi
thì cứ khoảng 30s đến 1phút thì màn hình lại sáng nên 1 lần khoảng 5s
nên máy e pin dùng rất tốn
a e nào biết thì chỉ e với
máy e là máy chính hãng tại VN ah
thanks các bác 😁
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn xem lại bạn có cài phần mềm gì lạ vào máy không? Định dạng lại thẻ nhớ chưa? Nói chung nếu gặp lỗi thế bạn tìm nếu không ra thì cứ reset factory lại chắc sẽ hết.
@chaukyo mình chỉ cài có mấy game thôi
mà hum trc mình cai 1 game 3d hạng nặng như là đột kích ấy
hum nay vào chơi mà ko thể nào loading đc. nó đơ máy luôn 😔(
thanks bạn
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
12 năm
factory reset rồi up rom khác coi sao
sáng lên hiện cái gì ? lock screen hay 1 phần trên màn hình , hiển thị ngày giờ . cuộc gọi với pin ?
@nduynghia11 sáng nên nó hiện kái màn hình để mở khóa thôi bác ah
bác vào settings -> motion -> off đi thử
@nduynghia11 e đã thử tắt đi nhưng vẫn ko đc bác ah 😔(
Tình hình là em xài máy đc 4 ngày và bị tình trạng y như vậy . Bác nào biết cach khắc phục chỉ với ..
Máy mình chạy ổn hết chỉ có mỗi phần lâu lâu cũng tự hiện sáng lên bao gồm các thông tin hiển thị ngày giờ ,cuộc gọi với pin. Làm sao tắt nó đi vậy các bạn, chỉ mình với. Cảm ơn Ae.
Gia_Hưng
TÍCH CỰC
11 năm
Tinh trạng này không tìm được nguyên nhân đâu pac. tốt nhất pac up lại rom xem sao, chứ tìm nguyên nhân hay tìm app bị xung thì trả biết đâu mà tìm, em cũng bị tình trang nay nhiều lần với Rom khác nhau cho em XS và ARC rồi, màn hình nó cũng bị như pac ( khoá màn hình xong rồi để im thì 1 lúc sau nó lại sáng màn hình lên giống như mình thao tác bấm power để mở màn hình đấy, nó không phải bị 1-2 lần là song mà nó sẽ bị liên tục theo 1 chu kỳ thời gian nào đấy 😁 đến khi hết pin thì thôi, đã bị tình trạng này thì khốn khổ vì để trong túi nó sáng tắt liên tục không biết được
hoang278
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng bị lỗi này khi sau khi cài 1 số game. Bạn vào "Cài đặt" ---> quản lý úng dụng, chuyển sang tab "Đang chạy", bạn xem có ctr nào cứ hiện ra rồi lại mất đi thì chính nó là tác nhân đấy. Với mình thì nó là cái game Dead Driving. Chúc bạn sớm "khỏi bệnh" ^^.
Máy mình cũng bị như vậy, reset lại thì OK được 2 hôm, sang ngày thứ 3 lại bị! chả lẽ cứ mỗi lần như vậy lại phải reset máy, lại cài đặt lại mọi thứ... cao thủ nào tìm được nguyên nhân giúp anh em với nhé! cảm ơn!
Có bác nào biết cách tắt cái cảm biến màn hình của Note 2 ko , mình cứ thích chủ động bật tắt màn hình cơ, còn ở đâu cứ khi nào bỏ túi ra hoặc mở bao ra nó tự sáng mình lại ko thích 😔
Máy mình thì ban ngày ko có hiện tượng tự động sáng lên sau khi màn hình khóa và đã tắt. Nhưng có điều tầm khoảng sáng 4h kém là nó tự sáng khoảng 3-4 lần rồi sau đó ko còn nữa. (Máy có bật chế độ báo thức)
chỉ 1 câu thôi.Là do cài mấy phần mềm lung tung nên bị. nv.trước đây mình cũng bị và lên đây hỏi nv.có 1 cao thủ đã chỉ mình nv.và minh xoá bớt mấy phần mềm đi thì đến giờ không thấy bị nữa
classic6666
ĐẠI BÀNG
11 năm
chỉ là do pm ko tương thích thôi . bạn cứ vào phần quản lý ứng dụng xem cái nào mới cài vào thì gỡ bỏ đi , đừng up rom lại làm gì mất thời gian , máy mình cũng bị vậy
Các bạn vào phần quản lý ứng dụng. thấy chương trình nào đang chạy mà ko phải là ứng dụng của máy thì dừng nó lại. Sau đó 1 lúc lại vào, nếu chương trình nào không tuong thich thì là nó và gỡ bỏ đi. ok
bạn vào cài đặt rùi vào quản lý ứng dụng xem phần mềm nào nhấp nháy lúc ản lúc hiện...xóa nó đi là ok lun
Cài rom hm12 rồi mrluong, chưa cài thêm phần mềm nào đã bị rồi. Bác nào giúp với
Cài rom hd12 rồi mrluong, chưa cài thêm phần mềm nào đã bị rồi. Bác nào giúp với
[quoteblackwar, post: 28815963, member: 612174"]Có bác nào biết cách tắt cái cảm biến màn hình của Note 2 ko , mình cứ thích chủ động bật tắt màn hình cơ, còn ở đâu cứ khi nào bỏ túi ra hoặc mở bao ra nó tự sáng mình lại ko thích 😔[/quote]
Bạn vào cài đặt chuyển động phần cảnh báo thông minh tắc nó đi la ok
Cái cách vào quản lý các ứng dụng đang chạy để tắt một số ứng dụng ko liên quan đến hệ điều hành là áp dụng được cho máy của em nè. thank!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019