Note 2 help: màn hình cứ tự động sáng nên khi không dùng

coolboy89
19/10/2012 9:6Phản hồi: 29
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đã từng dính chưởng, mình bị do phần mềm Quick Lock, mình gỡ bỏ phần mềm Quick Lock, thế là: đèn đỏ hết đỏ & ko còn sáng màn hình quét qua các cảm biến góc trên cùng bên phải.
các anh cho em hỏi 1 vấn đề là điện thoại của em có cài mật khẩu...nhưng lâu lâu nó lại tự động mở khóa mà không cần bấm mật khẩu vô 😔em đang xài bao da có nam châm...không biết có ảnh hưởng gì đến màn hình của máy không
Rom gốc có bị đâu chắc mấy bác úp rom khác nên một số ứng dụng tự động chạy nên nó sáng Trước e xài con LG optimus 2X cũng bị vây khi root và úp room khác con nóte 2 này e dùng rom gốc chăng toát hay úp rom j khác hết chạy ngon cành đào
vẫn chưa có cách khắc phục cụ thể hả mấy bác? vào ứng dụng đang chạy thì chả có em nào nhấp nháy cả 😔
prince1820
ĐẠI BÀNG
11 năm
lúc trước mình cũng bị, nó do các ứng dụng thôi, bạn vô phần các ứng dụng đang chạy. sau đó xem coi những game/ud nào chạy ngầm thì vao lai tab install de bỏ notification cung như force stop nó. restar lai máy. xong. máy mình thì như vậy, bạn cứ thử xem sao 😃
do các ứng dụng cài vào thôi ,1 là ngày nào cũng cập nhật ứng dụng lên bản mới nhất
2 là thấy apps nào nghi nghi, gỡ ra , ngồi hóng 😃
tanhv34k12
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng đã thử các cách như mấy bác trong diễn đàn nói: Tìm ứng dụng tự động chạy ngầm rồi tắt nó đi. Nhưng thực ra có nhiều ứng dụng chạy ngầm là ứng dụng gốc của máy thì không xóa được.
Nhưng sau mình đã khắc phục được lỗi này. Chắc chắn là do app xung đột nhau. Mình cài 1 app là Run Statics( Ứng dụng đo calo khi chạy bộ) và 1 app là tên gì đó mình vừa xóa quên mất tiêu ( app này là đếm bước chân khi bạn di chuyển).
Mình nghĩ 2 app này xung đột nên đã xóa bớt 1 app và đã khắc phục được lỗi sáng màn hình note 2. Các bác cứ thử tìm 2 app có tính năng hao hao nhau, xóa bớt 1 app rồi ngồi hóng thử là ok 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019