Note 2 không nghe gọi được "không đăng kí vào mạng được,not registeres on network" Hướng dẫn các bác

maivuan
20/6/2013 0:46Phản hồi: 96
Tình hình là máy em vừa bị vụ này và em cũng cầu cứu khắp nơi và cuối cùng tự em khắc phục được em thấy nhiều bác cũng bị lỗi này nên hướng dẫn các bác tự làm để tránh bị bọn sửa chữa điện thoại chặt chém tội nghiệp các bác........😁

các bác nhớ bật wifi trước rồi làm nhé

Úp rom bất kỳ, root máy, install busybox (chọn quyền root), chạy Busybox, xong chạy patch Arizap nhé
Cách này mình thực hiện thành công trên con note 2 của mình bị mất serial, chạy patch xong là có sóng.

tặng các bác luôn nè :
https://www.dropbox.com/s/w879c9iqr1f3jdk/ARIZAPatch.apk
https://www.dropbox.com/s/5c9v89rbejznoyk/BusyBoxInstaller.apk

Bác nào làm thành công nhớ Thanks mình nhé...................nhiều bác không biết mang ra trung tâm bảo hành hoặc cửa hàng điện thoại bọn nó dụ thay main đấy
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thank bác, hồi trước mình đã từng dùng cách này nhưng vẫn không có sóng, ko biết có phải tùy trường hợp không nữa. Các bác khác thì sao? hay là tùy từng trường hợp
Upppp nào cho mọi người cùng biết.
Lên samsung bảo hành 15p là ô cê,hôm nay mình vưa bảo hành về vấn đề này do úp nhầm stock room của Châu Âu😁
penhoc122
TÍCH CỰC
11 năm
install busybox (chọn quyền root), chạy Busybox
khúc này em không hiểu, máy em root rồi, chạy quyền root sao bác
penhoc122
TÍCH CỰC
11 năm
hướng dẫn chi tiết cho e với bác
maivuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hướng dẫn vậy là chi tiết rồi đó bác

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@maivuan a giúp e với...e làm đủ mọi cách mà k đc.a có thể hd cụ thể giúp thèn e k?thank a nhiều
hothanhhuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đã làm được thank bạn nhìu lắm, mò cả đêm qua mới thấy topic của bạn
bạn ơi, giúp mình với. mình làm k đc? bạn hướng cụ thể giúp mình
Minh cung hay bi vu nay v cach giai quyet rat don gian. Vai cai dat/ bat che do may bay. Doi xiu roi tat di la xong. Cai nay do song mang yeu thoi.

@khidot_35 phải vậy k bạn?
maivuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@561nuithanh không phải vậy đâu
@khidot_35 Tks bác Khỉ, em update bản mới xong thì ko nghe gọi được, may nhờ có bác em thử cách này lại gọi được luôn. Chân thành cảm ơn bác!
cứ lam theo hd la dc mà bạn.Mà bác trên kêu thế mất uy tín anh em thiwj quá chỗ mình làm chỉ 50k thôi
De@dsoul
ĐẠI BÀNG
11 năm
cách này chỉ dùng đc khi bị hư baseband, và sẽ patch lại bằng baseband khác!!! tác giả soft này trên xda cũng nói là nếu máy not regist do bị đổi imei thành 0000 hoặc 0049 thì không giải quyết được
batboy_boy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@De@dsoul mình cài xong thì mới banh imel thành 000 49 phải restore lại imel ;)) pach modem xong máy xài okj=))
tình hình là mình mơi up rom gốc xong thì bị tình trạng như vậy,imei đã bị đổi thành 0049.Lay hoay tìm mọi cách và làm theo cách của chủ thớt đều không được.Mình cứ để thế mà up luôn cook,flash xong rom cook vào màn hình chính thì sóng sánh và số imei trở lại bình thường.Không bít là do rom cook nó tự restore lạ imei hay do số mình may mắn nữa.Bạn nào có bị thì cứ thử xem sao😃
hyeu21
TÍCH CỰC
11 năm
@QUACHTHANHDANH2705 Có 4.3 rồi bạn up thử xem hết bệnh sos chưa

Gửi từ LG-F240 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@hyeu21 4.3 cho note 2 có rồi hả bạn?
@QUACHTHANHDANH2705 chưa có đâu bạn ơi, dự kiến tháng 10, 11 mới có
@heldman8x có bản leak rồi nhé,đang xài thấy có vẻ ok
hungana
ĐẠI BÀNG
11 năm
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1915386
Mình đã từng bị đổi imei rồi và up qua odin theo trang này thì ok

tùy máy thôi bạn hiền, máy mình phải restore imei mới đc
cảm ơn bác nhiều e kiếm muốn chết luôn, thấy bác bên box kia mà hỏi ko thấy bác trả lời.thanks😆e đã làm đc rồi thanks lần nửa. mà cho e hỏi nếu giờ em unroot thì có xảy ra tình trạng nay nửa ko bác. sợ ba vụ root này lắm rồi😃)
maivuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@QUACHTHANHDANH2705 unroot thoải mái đi bác nhưng bác đừng cài rom khác nữa nhé nếu bác cài rom khác thì phải làm lại nữa đó..............con note 2 của em bị lỗi nữa mới restore lại nè vẫn gọi được bình thường không bị mất sóng có điều mất hết dữ liệu phải cài lại
@maivuan ok cảm ơn bác nhiều ! mà giờ unroot phải làm ntn đây bác? mình chỉ biết có cách up lại rom stock mà up lại sợ dính nửa lại phải root tiếp😆
bác fix lỗi xong, 3g có bị yếu chập chờn ko bác? có bị đổi basseband ko?
Làm theo bác thớt thì ok nhưng 3g chập chờn và yếu quá bạn ah.bạn có biết cách nào khác ko?máy mình vẫn có sóng gọi nó báo không đc đăng ký vào mạng.
maivuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@QUACHTHANHDANH2705 bác đã làm lần nào chưa mà biết 3g yếu
Bạn có thử 3g chưa? có bị chập chờn ko và yếu ko?
maivuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@QUACHTHANHDANH2705 thử rồi không chập chờn ko yếu
maivuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai nói bác là 3g chập chờn và yếu em xài thấy bình thường mà 3g vẫn như cũ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp