Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Note 2 - N7100]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

cellphone_uk
25/9/2012 2:17Phản hồi: 7.770
7.770 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hinh như là có đấy bác e k nhớ rõ nó là phần mềm j nhưng hồi trc e dùng cái phần mềm đấy ỏ trên ch play chỉ càn vuốt cái cảm ứng ở gần camera trc là nó mở máy nhưng nhiều khi nó k nhạy mình vãn phải xài phím nguồn or home 😃
Bác chủ cho em hỏi, muốn gõ telex nhưng ko muốn dùng bàn phím màu xám Gõ tiếng việt, em muốn dùng bàn phím màu đen của samsung vì nó đẹp hơn thì làm như thế nào ạ
Bl_HTHD
ĐẠI BÀNG
11 năm
@archenemy trong gotiengviet có phần đổi phông của bàn phím mà bạn,bạn thử tìm coi có màu đen khồng
@Bl_HTHD không có bác ạ, chữ thì đổi đc còn bàn phím thì màu vẫn là màu nâu củ chuối ạ :eek:
Bl_HTHD
ĐẠI BÀNG
11 năm
vào phần cài đặt của gotiengviet--->chủ đề bàn phím đó bác.Mình đang xài bản gotiengviet mới nhất tải từ ch play về.Bạn check lại coi sao,mình vẫn đổi được mà
@Bl_HTHD Em đã đổi đc rùi bác ạ, vào keyboard theme, bác nói thế cho nhanh có phải hơn ko 😁

đã cast vote bác
Bl_HTHD
ĐẠI BÀNG
11 năm
@archenemy Mình đặt máy ngôn ngữ Tiếng Việt nên nó hiện là chủ đề bàn phím :D
@Bl_HTHD hàng của em là hàng xách tay từ Lào về bác ạ, nên dùng tiếng em :D
Chào các bác,

Sau hơn 6 tiếng đồng hồ đứng dưới mưa, đói...và lạnh (dù ban tổ chức cái trò rút thăm Samsung Note 2 có mua bánh cho những anh em đứng chờ đến lượt rút thăm nhưng tới hàng của em thì hết bánh..!!:mad:)...em cũng đã chạm tay vào Samsung Note 2. Phải nói là em muốn xỉu!...thức tới 3h sáng mới rút được cơ hội mua rồi sáng hôm sau phải ngồi chờ từ 7h sáng đến 11h30 trưa mới mua được Note 2. Xong em lại phải chạy về quê...nói chung là đuối như trái chúiii...

Cưng như trứng, hứng như hoa...nhưng cuối cùng em cũng bí rị vì nhiều thứ quá lạ. Thế nên em vào đây kính xin các bác chỉ giáo cho em, những điều mà em thực sự chưa bao giờ biết. Mong các bác hướng dẫn cho em thêm

1. Vấn đề ROM: Em cũng là người ham chọc ngoáy, từ thời còn dùng O2 Exec tới iPhone. Tuy nhiên đến Android thì em cũng không còn thời gian để tìm hiểu nữa, em chỉ xin hỏi các bác những vấn đề chính:
a) Máy em mua chính hãng, vậy nếu thay đổi ROM nguyên bản để Up lên các Rom đã được Mod gì đó thì liệu có tăng khả năng - hiệu suất của Note2 hơn không? Ví như thời em dùng Windows Mobile thì các bản Rom sẽ cải thiện Pin, bỏ đi các tool không dùng, thêm các App phổ biển...còn iPhone thì chẳng qua để jailbreak cài các phần mềm ko phải tốn tiền mua.
b) Nếu như up Rom bản đã Mod thì liệu khi cập nhật các update có ảnh hưởng gì không? kể cả update cho hệ thống và update cho các chương trình cài trên Note 2

2. Đồng bộ: em cũng đọc hướng dẫn đồng bộ Contacts từ iPhone lên Google mail. Nhưng tại sao khi đồng bộ từ Google Mail vô Note 2 thì tấ cả thay đổi, tên-họ đảo lộn một cách không kiểm soát được. Vậy: có cách nào để cho việc đồng bộ này được hoàn toàn chính xác như trong Google Mail Contact List không?

3. Nếu như iPhone có App Installous để cài trực tiếp các App đã bẽ khóa và không phải tốn obama để mua, vậy trên Note2 mình có cách làm tương tự không? Em đang cần dùng một số phần mềm mà bản Lite thì chỉ được xem, còn muốn dùng phần mềm đó như trên iPhone cũ thì nó đòi phải mua..rất là ức chế!

4. Cách thay đổi giao diện cho Note 2 cùng các theme độc, lạ..làm sao để có?

5. Để thực hiện được 3 và 4 ở trên..Cho em hỏi cách nào để cài các soft đã thuốc cho Note 2 ạ?!!

Em chờ các bác khai sáng cho em ặ!

;)
Bl_HTHD
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LeDuke 1
a.Có bạn ạ.chơi rom cock nó sẽ xoá các ứng dụng không cần thiết có sẵn trong máy,một số còn có chế độ deep sleep(?) chạy xung 200 mhz để máy chế độ chờ đỡ tốn pin hơn
b.Khi cài rom cock hoặc root máy rồi thì sẽ không update tự động qua OTA hoặc kies nữa.Nhưng thật ra chả ai xài 2 cái đó cả,có firmware mới thì tải về chạy qua odin là xong
2.Bạn vào danh bạ-->ấn phím bên phải-->cài đặt--->hiển thị danh bạ theo--->chọn tên trước hoặc họ trước là được 😁

3.Bạn thích phần mềm gì thì đánh tên phần mềm đó vào google là ra 1 đống file apk đã có obama:D,giống hiểu xài software lậu trên PC ấy

4.Cái này có nhiều lắm,Go laucher,apx laucher...v..v.cứ vô ch play hoặc google ra 1 đống:D

5.Rất đơn giản,chép file apk vào máy và...cài thôi :D
dale8914
TÍCH CỰC
11 năm
@LeDuke cái thứ 6
bạn viết chữ bự bự lên đang đọc chữ bự quất xuống chữ nhỏ đọc muốn lòi con mắt 😁
@Bl_HTHD ----
Trước tiên cho em cảm ơn bác Bl_HTHD.. :p

a. Em thực lòng là vẫn lấn cấn chuyện dùng ROM Cock. Em chưa hình dung những ứng dụng không cần thiết có sẵn này là gì..có thực sự cần thiết cho mình hay không. Vậy nếu em dùng bản gốc (mới update hôm qa) thì liệu máy có tốn nhiều pin hay không? có tiêu tốn gì nhiều một cách quá đáng không?
b. Nếu a giải quyết xong thì mới tới b

2. Tuyệt, bây giờ contact list của em y chang như từ iPhone chuyển qua, mọi thứ đều ổn. Quá sướng!

3. Em đang cần 1 số phần mềm mà quả tình là em kiếm trên google không có (dù chỉ có 24 obama), hoặc trình gú gồ của em còn quá kém. Từ điều này em xin các bác chỉ thêm 2 việc
3a. Có trang web nào (cả VN và nước ngoài) để mình tìm các app đã thuốc không? Em có tìm trên apkvn.com nhưng cũng không có cái em cần tìm
3b. Trong 4rum mình nếu yêu cầu các cao thủ tìm dùm app thì em vào mục nào ạ?

4. Cái này em đã làm được, nhưng mà vẫn chưa quen so với giao diện chuẩn của Note 2

5. Quay lại mục 3: làm sao để tìm apk mình mong muốn?!!
---
Các bác giúp em với!!!
tungdollars
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình vẫn cài lacviet được mà. File apk này có thể nhận được data http://www.mediafire.com/?c1xz90hoeyjq14f
Note 2 có bản cập nhật mơi khoảng 12mb. Anh em cập nhật lên nào.
trungha91
ĐẠI BÀNG
11 năm
k bác nào bít cái chưc năng nhận diện giọng nói trong nghe nhạc nhử của cellphone giới thiệu ak.bác chủ topic vào hướng dẫn cái
@trungha91 Tối về mình review cho
trungha91
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hatuan2009 vâng cảm ơn bác 😁
cám ơn nhiu nhiu!!!
Mi
Mình xài rom cook bên xda có tiếng việt và bút viết nhận dạng được tiếng việt mà bạn
trungha91
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hatuan2009 Bác ơi bác review bài hướng dẫn nhận diện giọng nói đi.
dale8914
TÍCH CỰC
11 năm
@hatuan2009 cho xin cái tên rom đi bạn
Bạn up rom cook bên xda là có mà chứ rom chính hãng ko các ông
Có ai gặp vấn đề với Note 2 khi chơi game không, nhất là ninja fruit
Chưa test hix
xài androi mà xài rom gốc hơi phí nhất là note 2
@hatuan2009 Cái đấy thì mình nghĩ là do nhu cầu sử dụng của mỗi người thôi bạn ạ, như con trai thì hay thích vọc vạch, ngịch ngơm, khám phá nên hay root máy và cài Rom Cook. Nhưng cũng lắm người như các anh chị có tuổi, hay chị em phụ nữ chỉ thích dùng ổn định, nghe nhạc, nhắn tin, gọi điện, chụp ảnh, sử dụng Wifi - 3G - Bluetooth đều ok là đc ^^!
xupitan
TÍCH CỰC
11 năm
Hik, bác Cell tư vấn cho e phát :
Tình hình là e đang định root máy nhằm mục đích gỡ bớt các pm ko cần thiết như hướng dẫn này trên XDA : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1932202
Tuy nhiên e đang băn khoăn là giang hồ đồ Root rồi ko update trực tiếp qua OTA được, nếu như thế có cách nào khắc phục ko ?
xupitan
TÍCH CỰC
11 năm
Máy em chính hãng SSVN 😔
root thi
root thì nên xài rom cook lúc nào cũng update cái mới nhất mà, có khi ota ko có mà rom cook lại có, ví dụ HD2
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1925402
dale8914
TÍCH CỰC
11 năm
@hatuan2009 nhận dang được chữ viết tay Tiếng Việt luôn hả bạn
ok lun
dale8914
TÍCH CỰC
11 năm
@hatuan2009 ok để test thử àh mà lúc cài đặt bạn check chọn cái gì vì thấy nó có nhiều tweaks để lựa chọn k biết tác dụng từng tweaks thế nào
p/s bạn có xài cái super wipe của nó không có bắt buộc không
dale8914
TÍCH CỰC
11 năm
sax k biết máy bị sao mà k xoay màn hình được
*#0*# cảm biến k chạy nữa
dale8914
TÍCH CỰC
11 năm
@dale8914 may mắn quá máy k bị gì hình như là do update kernel Persus v23.4
1/ vô linkhttp://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1925402
download rom như hình ở phần click here

Android Revolution HD 1.1
--- MD5 Checksum: 50BC7C4E5EFA8D0C0B1B3E2F9283705F ---

2/ chép file rom vừa download vô thẻ nhớ
3/máy bạn phải root, và cài recovery trước nếu chưa coi lại topic có người hướng dẫn rồi làm theo.
4/vô chplay tải quickboot về, chạy quickboot nhấp vô dòng recovery, lần lượt wipe data, wipe cachke, sau đó chọn dòng thứ hai "install zip from sdcard" chọn tiếp "choose zip from sdcard" di chuyển chọn file rom đã chép lên thẻ nhớ chọn yes, đợi chút khi có dòng compelete thì chọn go back, chọn tiếp reset ...để khởi động máy đt...ok
dale8914
TÍCH CỰC
11 năm
@hatuan2009 bạn nhầm ý mình rồi
Rom này k nhận dạng chữ viết tay bằng Tiếng Việt chứ còn chuyện bạn gõ Tiếng Việt thì là bình thường
@dale8914 review

doandu1234
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hatuan2009 Bạn hiểu nhầm ý bạn kia rồi, ý bạn ý là fần nhận dạng chữ viết tay tiếng việt của bàn phím, ví dụ khi bạn soạn sms bằng bút thì bàn phím của máy sẽ chuyển sang viết tay, khi đó bạn viết tiếng việt thì máy có hiểu ko?
dale8914
TÍCH CỰC
11 năm
@hatuan2009
@dale8914 Nếu bạn xài rom chính hãng của việt nam thì sẽ có nhận dạng viết tay tiếng việt khi sử dụng bàn phím gốc của ss

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019