Note 2 N7105 LTE toàn tập: Root - Recovery - Rom 4.1.2 chính hãng

thangld69
9/1/2013 2:34Phản hồi: 532
Phiên bản Note 2 N7105 (còn gọi là LTE) 4G không được chú ý nhiều. Ở VN là hàng xách tay từ Úc, Sing... và ngay cả với DevTeam của XDA cũng không nhiều hướng dẫn và rom cho em này.

Mình lập topic này vì từ ngày thửa 1 em xách tay từ Sing đã khá điên đầu đi tìm những link hướng dẫn root và up rom tốt hơn nhưng bó chiếu toàn tập. Giờ mình tổng hợp lại để anh em nào có 1 chú LTE thì căn bản có thể chiến được với em nó.

1. ROOT

Bạn down file này về máy tính.
Đưa note 2 về Download Mod (tắt máy, nhấn cùng lúc volum - + power + home), khởi chạy Odin trong tập tin đã giải nén, cắm cáp vào, odin nhận USB xong, bạn click vào nút PDA trỏ đến file CF-Auto-Root-t0lte-t0ltexx-gtn7105.tar.md5 và nhấn start, xong hưởng thành quả, máy bạn đã được root.

2. RECOVERY

Về cơ bản, sau khi root, máy bạn đã có recovery nhưng khuyên bạn nên nâng cấp bản Recovery này, nhiều công cụ hơn. Bạn down file này, dùng odin, đưa Note 2 về Download Mod, click vào PDA trỏ đến file cwm6-recovery-n7100-121014.tar vừa down về và start, xong, tắt máy, bấm cùng lúc volum down + power + home sẽ thấy Recovery mới.

3. UPDATE LÊN 4.1.2

Nếu không thể update tự động từ bản chính hãng, bạn có thể dùng cách này.

Trước khi update bản này, bạn nên vào recovery backup bản rom cũ để có gì còn khôi phục. Mình đã úp sau 5p thì xong, có thể tùy chỉnh MultiView, dữ liệu vẫn được giữ nguyên, chưa test thêm được gì.

Đây là bản rom 4.1.2 được cho là rò rỉ từ Samsung chính hãng. Cộng đồng XDA rất khen nó.

Bạn down ở đây, giải nén. Đưa Note 2 về download mode, mở odin, click vào PDA trỏ đến file N7105XXDLK7_N7105OJVDLK5_N7105XXDLK7_HOME.tar.md5 vừa giải nén, start, chờ khoảng 5 phút, máy sẽ tự khởi động, tự update các app và system, xong, hưởng thụ.

Chú ý: flash bản rom này bạn phải root lại máy và nâng cấp Recovery theo hướng dẫn trên.

Quảng cáo

Các bản rom khác cho N7105 bạn tham khảo thêm tại đây.

4. BẢN ROM 4.1.2 KHUYÊN DÙNG (update 18-1-2013)

Mình đang dùng bản N7105XXDLL4 deodexed Rom V1.0, rất ổn định. Bạn tải tại đây, flash bằng recovery. Quá trình khởi động, nên chọn update gói ngôn ngữ Hongkong và 13 ngôn ngữ khác để có tiếng Việt. Đọc thêm hướng dẫn tại đây.

5. UPDATE 4.3 STOCK - TIẾNG VIỆT
Samsung vừa update stock 4.3 cho Note 2 7105. Dù đây là bản stock cho châu Âu nhưng vẫn chạy tốt trên các dòng khác (máy mình từ Sing vẫn tương thích). Down ở đây, file nặng 1.7Gb. Xong giải nén được 1 file duy nhất.

Đưa phone về download mode, chạy Odin, trỏ PDA vào file vừa giải nén, start. Xong. Root và flash lại Recovery, xong backup bằng Recovery. Tiến hành full wipe và restore. Bản này úp lại không mất data. Nhưng không có tiếng Việt nhé.

Quảng cáo

Bản stock có tiếng Việt down ở đây. Pass giải nén: n7105tv. Acc để down: Ac 4share: giamsatvien pass: 1234abcd. Log out ngay khi bắt link. (Tks Giamsatvien đã chia sẻ acc).
532 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

link đầu tiên die rồi bạn ơi

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Đúng là die rồi. Mình đang tìm một link khác mà chưa có, hic!
Cũng vua thay n7100 lên 7105 xong 😁 vì ức chế quả 3g cụa n7100. Xài 3g cứ gần hết data là chậm như rùa bò. Vào wed đọc báo là ko load nổi o_O đổi qua con n7105 này vẫn xài cái sim gần hết data ấy nhưng mà xài intenet khác hẳn. Bỏ vào n7100 thì vào đọc báo nó load cả tiếng. Bỏ vào n7105 nó hiện lên chu LTE to đùng internet chayh vèo vèo o_O vào đọc báo ko cần chờ load luôn đã thiệt. Đứng chỗ nào sóng khoẻ thì speed còn lẹ hơn cả wifi ỡ nhà nữa phê đừng hỏi :D. Ko biết con n7105 này ngoại trừ 4g lte thì còn có gì khác hơn bản n7100 ko nhỉ? Thấy s3 bản i9300 so với i9305 lte khác 1 troi 1 vực. Mà con note2 LTE chỉ hơn mỗi 4G chứ chả có gì khác nữa nhỉ 😔 vậy mà mắc hơn note2 thường tới 200$ lận @@
@iordna4.x uh đúng roài. Chia 2 phe ra chém nhau đã lắm :d root đi hack gold mua đồ mà chiến. Đẹp vãi 😁
@Reallo√E Chơi online bằng 3G đc ko. Tìm chỗ để chơi online làm gì thấy? ban chỉ hộ cái
@iordna4.x Chơi bằng 3g tốt. Vào game rồi vào Mutiplayer ấy. Xong vào phần Online. Đăng nhập vào rồi chọn phòng mà chiến thôi. Chưa có nik thì đăng kj. Đang xài nik cũ ngày xưa làm trùm Odner and Chaos 😁
@Reallo√E Tải bên appstore.vn vào toàn tiếng tàu. Tìm chỗ chơi online mà ko thay
Phải ko.
Ah xài exnosabuse root ko bị tăng bộ đếm nhá. Tình trạng máy vẫn như Zin. Chỉ cần cài đặt lại từ đầu là mất root. Máy trở về như lúc mới mua. Hè hè vua root xong cho em N7105 trên bản 4.1.2
Tải bản nào mà tiếng tàu? Tải bản mới nhất 1.1.1 ấy. Tiếng anh ko mà. Ko thì vào setting mà chuyển về tiếng anh. Ko biết ah o_O
Chơi online vào đánh ko lại tụi nó. Ban chỉ mình cach hack tiền cho máy chưa root với.
o_O chuae root thì hack = niềm tin. Hack được mỗi trò e.warrior2 thôi 😁
@Reallo√E Ad nick tui di. kiepcodoc6
Vao ty da chet roi.vl
@Reallo√E Bản 1.1.0 chơi online dc ko nhở? Baản đấy ko cần root
@Reallo√E Ko biet ad the nao.vl
Nick tui dey. Thelasaohaban@gmail.com
Ma vao 1phong choi chung thi lam the nao.
Gio sao ko viet uoc co dau.....
máy của bác thangld69 có root và up rom cook không mà 3g dùng bình thường thế? máy của em lỗi 3g lúc được lúc không. lỗi này không phải root thì có xử lý được không hả bác
misa243
ĐẠI BÀNG
11 năm
Note II N7105 đã lên 4.1.2 qua phần mềm update của máy rồi nhé
@misa243 Là máy nguyên rin chưa root chưa flash rom mới có cơ may update được.
các bác cho mình hỏi nếu note II N7015 hàng US ko cần root hay chỉnh sữa gì đem về VN có xài bình thường ko ?
Nếu root rồi có đưa về nguyên bản và update như lúc đầu dc ko?
Tên nhân vât trong game la kiepcodoc6
Các bác xài thử bản deodexed XXDMB3 đi. Mình vừa nhẩy từ XXDLL4 qua rom này. Phải nói quá bất ngờ với độ nhanh,mướt,thao tác điều khiển cảm giâc cực kì nhẹ nhàng. Flash xong em này mà cưa cảm giâc như máy được lột xác í. Các bác thử đi nhé.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2146432
Helpp.... với...mình thử root con này lần đầu thì có Super SU, nhưng ko có
ClockWorkMod, check lại xem máy đã đc root chưa với ứng dụng

RootValidator thì 2 dòng cuối hiện ra màu đỏ. Sau đó thử root lại thì không
còn thấy Super SU đâu luôn. Pro nào bik xin chỉ dùm mình với, xin chân thành cám ơn lắm lắm !!!
@Lỉbelle Bạn cũng dùng verizon hả ? Cho mình số đt liên lạc hỏi vài cái được ko? Mà dùng 3g ok hả bạn ?
Theo chỗ mình biết, không chắc lắm, nếu Verizon xài hệ CDMA thì sẽ rất khó khăn với 3G của VN vì Sphone đã bỏ của chạy lấy người. Còn nếu dùng hệ GSM thì vi vu thôi.
Sẽ nhắn cho bạn số mình.

Sent from my GT-N7105 using Tapatalk 2
Thanks anh thangld69 đã cố vấn rất tận tụy nha ! Chúc anh và các member ngày cuối tuần zui zẻ 😃
Con này up rom có bị lock máy ko?
mylove4384
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dragon291188 mình làm bình thường, máy bạn là unlock hả.
Help me, sao e dow rom về roàn duôi .zip nhỉ ? giải nén ra thì được 1 đống thư mục.hix mà đổi đuôi thành .tar chạy cũng không được !
@phamtuan1988 Nếu đuôi zip thì bạn flash rom bằng Recovery nhé.

Sent from my GT-N7105 using Tapatalk 2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019