Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Note 2 N7105 LTE toàn tập: Root - Recovery - Rom 4.1.2 chính hãng

thangld69
9/1/2013 2:34Phản hồi: 532
532 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

http://vegagsm.com/threads/note-ii-n7105-4-3-tieng-viet.5417/
Mới thấy bản mod Stock tiếng Việt nè mấy bác, chiến thôi !
@giamsatvien Kéo thôi ^^
các bác ơi rom em này có up cho Shv E250L đc ko ạ 😁
Bạn nào có app S View Pro ..... k cho mình xin nha phần mềm này giống tính năng s4 thank.
Có bác nào test bản bên vegagsm chưa ? Chiều nay loay hoay dow về mà chưa xong !
@giamsatvien Pass có giải nén đc đâu. Tào lao ko. Mất công Down. Nếu thực sự muốn Share thì nó đã chẳng làm thế. Inbox làm cái nồi gì. Để pass ở topic luôn đi.
Bản rom mà chủ thớt khuyên dùng có vẻ hao pin hơn bản trược mình dùng có khi về lại bản cũ chờ 4.3 tiếng việt
@bad_boyhp Bản rom mình khuyên dùng nó có cả năm trước rồi bạn 😃
Mình dùng Wanam Life 1.3 có set uv nữa
sao không thấy bản 4.3 GT-N7105T có phải dòng này ko hỗ trợ k?đợi cả tuần nay ko thấy gì hết buồn quá đi.
@linhai Có rồi nhe bạn. Đọc kỹ lại các trang trước. Mình cũng đã cập nhật link down và cách up ở post 1 nhé.
Thớt bây giờ dùng rom gì vậy? Có rom nào ổn định cho mình xin với
@bad_boyhp
Mình đang dùng bản stock 4.3. Up bằng Odin. Bạn xem lại link down ở post 1, mình update các đây mấy hôm, nếu có nhu cầu. Bản này ổn định, không có gì đặc biệt.
Tình hình pin thế nào vậy bác? E đang đợi bản tiếng việt chờ nó inbox pass mà chưa thấy đâu. mấy thằng lừa đảo....
@bad_boyhp cawn bản thì bản này cũng như bản khuyên dùng 4.1.2. Về pin mình không test được do lúc nào cũng có thêm 1 cục dự phòng và cắm sạc liên tục.
@thangld69 Pin cũng tạm. Dùng 2 ngày Onl Screen đc khoảng gần 6h.
@Kalasa12 Bản này vẫn còn lổi lặt vặt chờ mấy bản sau ổn định rồi flash luôn !
Có bác nào cho e xin link rom : Ditto Note 3 for N7105 được ko ạ? e nghe thấy bảo là rom này có tất cả các tính năng của Note 3 có hết không thiếu gì cả, máy chạy mượt mà, pin trâu, có tiếng Việt...
thanks ạ !!
@vukymhoan Search google mà không có thì cũng bó chăn ! waiting and watching !
e cài 4.3 rồi nhưng hao pin quá trời luôn. bác nào có rom nào cho Note 2 N7105 pin trâu ko cho e xin với ạ?
mà rõ ràng e thấy 1 rom 4.3 cho note 2 có giao diện bút Spen như note 3 mà. có bác nào biết ko cho e xin với. 😔
@vukymhoan Bạn thấy ở đâu?
@thangld69

hoặc
@vukymhoan
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2504016
Cái này là của N7100 bạn ui. Hông có ai port sang 7105 hết.
@thangld69 em xin lỗi bác, bác có biết rom nào có giao diện spen như thế cho e xin cái link được không ạ?
e up len 4.3 rồi odin ko nhận đc thiết bị luôn rồi có ai giúp đỡ với! fix như thế nào đây thank!
@linhai Restart PC cắm lại cáp.
@thangld69 làm đủ mọi cách không đc luôn bác ơi sao root đây!báccó cao kiến gì giúp với thank bác.
@linhai Update lại Kies. Xong gỡ lỗi USB. Nếu không thì tìm một PC kjacs, bình tĩnh nè.
tqlt0219
ĐẠI BÀNG
10 năm
@linhai Bạn vào setting rồi nhấn tab MORE sau đó nhấn ABOUT DEviCE sau đó nhấn vào BUIT NUMBER từ 5_6 lần. Rồi nhận dc9 USB DEBUGING đánh kiểm vào là ok

Sent from my GT-N7105 using Tinhte.vn mobile app
@tqlt0219 làm rồi tick usb rồi cài lai kies cg k đc qua latop thì lại đc pc mình mọi khi đc mà up 4.3 rồi mới bị k hiểu nổi chẳng lẽ cài lại win.
làm đủ mọi cách không đc luôn bác ơi sao root đây!báccó cao kiến gì giúp với thank bác.
hackerlb1
ĐẠI BÀNG
10 năm
chủ thớt ơi, cho mình hỏi là mình dùng note II SHV-E250S có up rom stock 4.3 của n7105 bằng odin được không.
Seo mình up mà nó báo fail hoài ah, thanks
@hackerlb1 Phiên bản khác nhau bạn ơi.
e cài thành công bản 4.3 rồi nhưng sao ko thấy gõ telex nhỉ? mà phiên bản N1700 ấn độ các bác ấy lại gõ được? 😔
@vukymhoan Bạn vào setting, chuyển qua tab device, chọn League And Input, chọn Samsung keyboard, vào setting của keyboard xong chọn tiếng Việt để tải về, sẽ gõ được telex.
@thangld69 e cám ơn bác, e làm được rồi ạ. 😁
Mình vừa up lên bản 4.3 tiếng việt nhưng mà mất wifi. bác nào biết cách khắc phục không vậy??
Vẫn là cái bản stock 4.3 việt hóa đến giờ chưa có link (hoặc có link mà ko có pass) ! Anh em nào có link cho xin cái nào ? Muốn up cho nóng chứ chờ ra bản tiếng Việt rồi thì đã không phải nóng thế này !
http://thaibinhgsm.vn/diendan/threads/15691/
@giamsatvien cám ơn bác, e vừa dow mất có hơn 5 phút. e để dành. đợi lúc khác e thay. e dùng bản 4.3 tiếng anh khá là mượt nên chưa muốn chuyển. bác dùng thử để qua đêm hao pin mấy % thế?
@giamsatvien Không root được bằng cái này hả bạn?
Mình up cái acc 4share của bạn lên post 1 nhé?
@thangld69 Nhất trí ! Share mà ! Đang tìm cách root !
@vukymhoan Dùng bản tiếng việt cũng rất mượt. Để qua đêm pin hao 1-3%bạn ah.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019