Note 2 N7105 LTE toàn tập: Root - Recovery - Rom 4.1.2 chính hãng

thangld69
9/1/2013 2:34Phản hồi: 532
532 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đang dùng bản này chưa thấy lỗi gì.
@bad_boyhp Thank for your share !
Xác nhận là đã root được theo cách trên nhưng phải wipe data/factory reset nên lại phải cài lại ứng dụng, cần wifi để update superSu !
@giamsatvien Đúng vậy, như hướng dẫn!
@giamsatvien

Bạn có chat yahoo ko hướng dẫn mình up với, mình mới down file .rar (TV) về xong, giải nén rồi mà ko tìm thấy nó lưu ở đâu luôn, ?TKS
@ptran222 Bạn search tìm lại file vừa down đó, hoặc thử down một file khác sẽ thấy đường dẫn tương tự.
Sau đó, giải nén file.
Down Odin nếu chưa có.
Bỏ file vừa giải nén vào folder có Odin.
Mở Odin lên, click vào PDA trỏ đến file rom đó.
Tắt đt, bấm cùng lúc 3 phím Nguồn (power) - Volume giảm - Home, hiện ra trang cảnh báo, bạn nhấn nút Volume tăng để vào Download Mod.
Cắm cáp kết nối. Trên Odin nhấn start.
Đợi nó chạy xong, đt sẽ tự khởi động vào 4.3.
Bạn định up cái gì? Lên 4.3 tv hay root máy.
platini09
ĐẠI BÀNG
10 năm
thôi xong, máy mình up qua Odin mobile, có bật luôn wipe full, chạy xong dính ngay màn hình khơi động, h ko làm cách nào để flash lại dc, dùng cả pc odin 3.07 chạy bị fail, bác nào biết cách giúp mình với.Thanks.
@platini09 Còn vô được Download Mod không bạn?
(Tắt máy nhấn cùng lúc Home - Power - Volume -).
Nếu còn, bạn nên up lahi srock rom rồi update các phiên bản khác.
platini09
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thangld69 Download mod thì vẫn vào ngon,đã thử qua các cách: thay cáp, thay laptop, down rom stock rồi flash qua odin vẫn lỗi.
@platini09 Thay thử máy luôn bạn ơi bảo đảm ok ! (^-^)
Báo cáo morelocal2 sài đc tv 4.3 nhé mình mới cài với đk máy phải root nhé. Sài vài ngày xem sao.
@linhai Chi cực vậy bạn. Bản tiếng Việt có rồi đó. Không khác stock rom.
Cái Morelocal nó đâu có chuyển ngữ hết đâu, vẫn rất... local.
@thangld69
mình dùng morelocal 2 đều chuyển hết, dùng rất ok
mà sao máy mình ko dùng dc KNOX vậy, nó báo ko thiết bị ko tương thích
@ptran222 Knox mình cg ko sài đc chắc do máy đã root r nên mới như thế có ai biết cách khắc phục ko? Và weather note 3 làm cho note 2 có đc ko vậy. Mình thích cái thời tiết note 3 lắm thank.
Có bác nào dùng bản 4.3 tiếng việt thỉnh thoảng bị mất sóng ko
@bad_boyhp Mình ổn.
@thangld69 Máy mình bình thường sóng căng đets nhưng thỉnh thoảng lại có tin nhắn báo cuộc gọi nhỡ. Hix
Có bác nào biết làm đồng hồ và thời tiết note 3 cho note 2 ko?
Hot : đã có Stock chính hãng Full tiếng Việt TGY mời các bác vào chiến !
http://samsung-updates.com/device/?id=GT-N7105
@giamsatvien Có gì khác ko bác. Spen có đc như note3 ko
@giamsatvien sao mình ko dow về được nhỉ ?
@vukymhoan Mình cũng vậy.
Chờ đến khuya xem sao. Có lẽ hàng HOT nên hết băng thông!
@thangld69 bác ơi bản nàymã hiệu TGY là của hồng kong chứ có phải của việt nam đâu? 😔
@giamsatvien Ko phảl bạn này nói sao?
đã bác nào tải về được chưa vậy????
Vậy có tv ko vậy bạn?
đã ai tải được đâu mà biết đươc bạn
đã up rom Hot : đã có Stock chính hãng Full tiếng Việt TGY mời các bác vào chiến !
http://samsung-updates.com/device/?id=GT-N7105 đầu tiên không có tiếng việt như bạn giamsatvien nói, bút spen chăng khác gì. chán hix
@bad_boyhp Cơ bản nó như bản MK5 của Phần Lan thôi nhưng bản này dành cho khu vực đông Á Hồng Kông TQ và Việt Nam có mã là TGY ! Bác nào thích thì vọc còn không thì tùy chứ sao !
@giamsatvien Không có tiếng việt bác ah
Sao lạ vậy nhỉ ? Lần trước bản 4.1.2 mình xài mã TGY là có tiếng Việt mà ! Bác kiểm tra kỹ chưa thế ? vô mục language kéo xuống tìm chưa ?
Tìm kĩ ùi bác ah. Không có
đã up bằng odin mobile và bây h không turn on wifi được 😔(( có bác nào cao kiến giúp dùm không???
@JesperDo Mình thấy up bằng mobile Odin hay bị lỗi lắm. Thôi cứ dùng lap cho lành!
@thangld69 Chính xác! Mình up bằng mobile odin cũng bị mất wifi up lai bằng odin trên lap ok luôn
Bác nào biết root bản 4.3 hongkong ko?
đã up lại bằng odin và thành công 😁.
cài thêm tiếng việt vào và cảm thấy rất hài lòng, typing & writing rất là phê...
bản này bất tiện khi muốn đánh tiếng hoa thì phải chuyển qua bàn phim tiếng trung hơi bất tiện nhưng có đầy đủ các kiểu gõ như la tinh gõ theo mã giành cho ĐL HK CN,còn muốn gõ tv phải chuyển lại bàn phím Samsung bất tiện chỗ đó.
Chú ý: Bản Tiếng Việt có spyware, thật bực mình.
Thỉnh thoảng các popup xuất hiện bất thình lình trong bất kỳ tác vụ nào gây đơ máy trong vài giây.
Đã trị đủ cách không xong.
Đành quay về stock 4.3.
@thangld69 Sao xài mà chưa thấy gì nhỉ ? Bản hongkong mà không có tiếng việt thì bây giờ phải đợi stock bản nào đây nhỉ /
@giamsatvien Mình quay lại bản Phần Lan đó. Chả cần tiếng Việt nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019