[ NOTE II - N7100 - KITKAT ] Mr.Luong™ ROM V4.5 XXUFNI4 ONLINE

Mr.Luong™
24/10/2012 7:22Phản hồi: 151.856
151.856 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em thử rồi bác ak.hi.được nhưng 1 cái của s3 được cái trong suốt mặc định s2 lại không được.hi.thôi dùng tạm2 ri đã bác ak.hihi.nếu có time rảnh rỗi bác làm anh em bản việt hóa nhé.em biết làm cũng mất time nhưng bác cứ làm từ2 cũng được anh em cũng không đòi hỏi gì nhiều.anh e chờ bác nhé.hihi.😁
Giờ mới để ý có rom của bác.bác làm cái topic này theo kiểu s2 hồi trước ấy,bác most riêng các kiểu icon pin,sóng,statusbar cho a e thích cái nèo thì up cái đó vào.:p

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Các bác cho hỏi sau khi join 02 file của bác Lương thì dung lượng tổng là bao nhiêu vây, mình join rồi vẫn là 436Mb nên chưa dám up.
VH thì chắc là khó lắm.ngồi dịch mấy triệu dòng code chắc ngất.hiiii.

Để khi nào rảnh mình Mod sau

Gần 900mb bạn à.full Rom mà

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Uk.hi.việt hoá ngồi vọc cũng lâu bác ngâm cứu nếu làm được làm anh em bản.cứ làm từ cũng được bác ak.hi.nhưng bác cứ thử ngâm cứu lần coi sao bác.hihi.em là vẫn kết bác khoản mod giao diện đẹp ak bác xem thay cái hình nền trong trình xem ảnh gallery ở đoạn nào e cũng muốn thay nhưng chả biết nó nằm đoạn nào.cả đoạn tin nhắn hội thoại làm trong suốt nữa.sexy tí nó mới nóng bác ak.hihi
Mr.Khoi
TÍCH CỰC
11 năm
Anh Lương Đâu Mod ngay cho em bản rom cho con samsung Viettel của em nào..chạy chậm quá đc mỗi sim viettel 😁 😆
Rảnh update 15 toogle đi bác Lương ơi...

Mình toàn lấy từ Rom khác đắp vào thôi chứ chưa ngồi VH từng dòng bz.bz Rom jb nó chưa có chính thức ngồi VH nv thì mình chịu rồi.hiiii.....

Máy chú yếu thế A mod cho chaky tít mù cháy máy đừng kếu ná.kaka

Ok mai em Mod cho

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 2
@Mr.Luong™ Tại khoái cái theme thằng Moto 😁 với cả re boot toàn phải bấm power nhọc quá :D
@bakien80 Khà khà.reboot thì bác bấm giữ vào nút khóa gần đồng hồ trên status ấy

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 2
Mai up thêm Center Clock

@Mr.Luong™ Bác chăm sóc e kỹ quá làm iem ngại ;)
Kiểu này hôm nào rảnh rảnh phải lên VP mời bác đi nhậu bữa thịt trâu... Cũng lâu rồi e ko chén món này... :p
@bakien80 Keke.rảnh thì em làm cho bác thoai.chứ e cũng k khoái theme đó lắm 😁.

@Mr.Luong™ Bận quá thì thôi bác ah... E flash cái 15 toggle vào rom của bác,rồi flash theme thằng tomo là ngon rồi... Giờ vướng mỗi cái vụ mất cái khóa trên status bar & cái quản lý ứng dụng trên notification thôi. Ko có cũng chẳng sao bác ợ...
@bakien80 Mai bác gửi file systemui.apk mà bác đã flash theme của nó rồi gửi cho em.em chỉ làm trong nháy mắt thôi.có gì đâu 😁

Mấy bữa nay bận chẳng mò đc. Đang thử flash cái 15 toggle vào rom của bác,rồi flash theme thằng tomo. Nhưng mất cha cái khóa & cái quản lý ứng dụng trên thanh notification... 😔
ok bác,tý e up lên bác cho e cái khóa & cái quản lý ứng dụng vào nhé 😁
@bakien80 Uhm và bác up cả cái file SystemUI.apk bz bác đang dùng nữa ấy.trưa mai em làm cho nhanh.vì file Systemui đó add sẵn 15toggle rồi :D.thoai em đi ngủ ddeey G9 bác nhé.Làm điếu ngủ cho ngon :D

http://db.tt/2OKcSNl7
System UI của e đây bác ah... Bác thêm cho e cái khóa & cái quản lý ứng dụng trên thanh notification 😁
Nếu đc thì bác mod cho e cái khóa nằm trên status bar nhưng là bên trái,mặc định của bác là bên phải... & icon nó to hơn tý ty nữa trên status bar bác nhé :D
Tiện bác cho e hỏi câu hơi ngu... 😕 cái TWiz laucher này có cách nào backup đc ko ạ... Mỗi lần up rom xếp ứng dụng lại mệt quá,trc giờ e toàn xài go laucher,giờ đú đởn chạy 2 laucher :D
Cảm ơn bác nhiều :p

Sau mấy ngày dùng thử omega thì confirm là pin kém hơn rom bác Lương 1 chút,cả 2 bản đều chạy kernel theo rom,quadrant & antutu thì như nhau. Kernel Perseus thì chán,ko nên xài...
Vẫn tin vào tay lái bác Lương như hồi Note 1.
Bác Lương ơi,có thêm 1 lỗi là sau vài hôm sử dụng,hôm nay cái thời tiết bác mod kiểu gì,nếu ko chỉ định địa điểm thành phố,để nó tự định vị thì toàn đang báo thời tiết tại Vĩnh Phúc nhà bác,bác ợ... Trc giờ xài fancy ko để ý thằng này 😁

Mình du
Mình dùng IDM tải 2 file về rồi join lại,file sau khi join vẫn 436Mb,không phải 900Mb,tải lại mấy lần vẫn thế,bác có file nguyên ko,cho mình xin nhé.thanks.
@quangbinhdtdd 900mb mà bác... Bác dùng phần mềm gì mà nó join pro thế bác 😕

Mình dùng FFSJ,rồi HJ Split,báo success nhưng vẫn 436Mb nên chưa dám up
@quangbinhdtdd Thế thì e chịu rồi...
- Bác xem lại có để 2 file cùng 1 nơi ko
- Bác download lại cả 2 file xem sao ạ

Mình đã thử mấy lần rồi nhưng ko có kquả,thử join file khác thì được.
@quangbinhdtdd Vậy e sợ file bác download về bị lỗi rồi. Bác download lại cả 2 file đi ạ

chắc bác tạt té ở đâu sang rìa vp chứ giề :D

SystemUI mod cho bác đây nhé

http://www.mediafire.com/?cbctyaj1amcz1th
@Mr.Luong™ Cảm ơn bác,e down về chén luôn... :D
Cái rìa bác nói có phải TT ko ạ 😕 bác thật là sâu xa...
Cả chục năm nay e ko qua đó rồi... Giờ ko biết nó ntn nữa... E mà qua thì đã tìm cách liên lạc với bác rồi,bác cứ đùa e...🆒

kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr.Luong™ Xin phép được ăn cắp cái này về làm của riêng :D
Chân thành cảm ơn bác Lương nhé 😁
Quá good bác ah,her her 🆒

@kenji2711 Chuẩn đấy,thích cái nào thì down load về rồi flash qua CWM thôi bác

kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bakien80 À, cái này mình chỉ flash qua CWM thôi, không phải coppy gì đúng không 😁, thế là khi mình flash nó sẽ ghi đè lên icon trên thanh status bar cũ của mình à. Ủa mà sao vào cái systemUI.apk của bác sao không thấy 15 cái toogle của bác đâu nhỉ :D
@kenji2711 Ôi bác ơi đừng hỏi e những cái cao siêu ấy... E cũng chôm chỉa thôi...
- chôm 15 toggle flash vào rom bác Lương
- chôm theme rồi flash theme cho 15 toggle ấy...
Qua xda đầy mà,e tiếng Anh mới học hết chữ cái... Toàn gu gồ translater còn mọ đc... 😕
Cái đống kia bác máu thằng nào thì down về rồi flash qua cwm là xong,thay cho thằng cũ luôn...

kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bakien80 15 cái toogle của bác có phải giống Rom Wanam đúng không 😁. Mới copy cái systemUI.apk vào đẹp thật đấy hehe, chỉ không thích cái pin thôi, chắc flash cái pin khác thôi hehe. Cám ơn bác và bác Lương :D
hodiepcoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình hỏi máy mình nguyên zin ssvn chưa root, giờ muốn up bản của Mr Lương thì cứ flash qua odin là xong à. thế còn dữ liệu trên máy, chủ yếu là s-planer và danh bạ thôi, data hay app download lại cũng được. Mới dùng android nên các bác chém nhẹ tay thôi ^___^.
@hodiepcoc - Máy bác chưa root thì phải root cái đã,muốn root thì tìm bài hướng dẫn ngay trong box nhóm note này.
- Root rồi,có CWM thì mới up rom của bác Lương đc. Rom bác Lương file zip phải up qua CWM ngay trên dt. Muốn up qua mobi odin thì phải có file rom đuôi tar. File tar uo = odin trên máy tính hay dt đều đc...
Về root với up rom thì bác nên đọc kỹ trc khi thực hành,tránh những trường hợp đáng tiếc. Quan trọng nhất là làm theo đúng hướng dẫn. E hồi đầu cũng gà mờ như bác thôi...
CWM của note 2 cũng khá an toàn,ko như note 1 nên ko ngại lắm... Bác cứ bình tĩnh tự tin 😃
Jambond
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mr. Luong cho mình hỏi: cái acuweather trong touchwiz rất đẹp. Nhưng khi chuyển qua Go launcher thì không thấy widget acuweather nữa. Làm sao cho nó "hiện" widget acuweather lên để mình chọn đây bác. Máy đã root. Thank bác.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@Jambond Cái thời tiết đó chỉ chạy trên twiz laucher thôi bác nhé... Hiện giờ thì chưa thấy ai mod đc nó chạy trên laucher khác...

Jambond
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bakien80 Mình dùng Root File Explorer vào thư mục hệ thống copy được 2 file .apk của accuweather và vài file với extension gì đó nà mình không hiểu. Sau đó xóa mấy file này, trở lại TW thì mất widget, cài lại từ file apk vừa lưu -> không cho cài, copy vào chỗ cũ thì được nhưng accuweather & widget của nó vẫn biến mất khỏi máy.

Mình thích cái widget của accuweather ở đặc điểm: (1) Hiển thị date, time, thứ trong tuần, thời tiết to, rõ ràng, bằng tiếng Việt, (2) Có thể chọn nhiều địa điểm để theo dõi và luân phiên hiển thị thời tiết theo khoảng thời gian tùy chỉnh, (3) Hình ảnh thời tiết tuy "tĩnh" nhưng giống phong cảnh thật, đẹp.

Mình đã test cũng nhiều widget weather nhưng chưa vừa ý lắm. Hix, thôi vậy chờ thêm time nữa coi có ai mod được rồi tính tiếp. Thank you anyway!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019