[ NOTE II - N7100 - KITKAT ] Mr.Luong™ ROM V4.5 XXUFNI4 ONLINE

Mr.Luong™
24/10/2012 7:22Phản hồi: 151.856
151.856 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác Mr Luong ! Note1 có JB rồi nè! AE đang chiến đó! Bác mod cho ae một bản đi Bác! http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=33225786😃
pinksea
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái rom này là rom j vậy bác
sao ko thấy trên có update j nhỉ SamFirmware!
hi....iem sợ quá

cái này bên xda cũng có mà

Tối nay mới Upload mà

hi...chắc bác nhầm rồi

bản leck à.bác vuidoi sẽ phục vụ ae

là ROM mới nhất cho vietnam mà mình Cook lại thôi
Bác Lương khoan cook rom,viết vài cái kernel ngon đi bác,note 2 ít kernel quá =))

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@bakien80 cái này thì chịu bác ơi 😁 dùng kerel theo ROM an toàn và ổn định nhất mà bác
@Mr.Luong™ Kernel theo rom & perseus vuốt cltrang nào dài cứ rít rịt,ko trôi tuồn tuột như note 1 bác ợ... 1 thời gian nữa hy vọng sẽ có dev cao tay đẻ cho em kernel ngon ngon 😔

@bakien80 bác cho em hỏi nếu có update mod fix thì mình làm sao update vào rom ạ, hihi, em bó tay
@congtu222 Down mod về rồi up qua recovery như up rom thôi. ( ko wipe ji hết chỉ up file zip thôi )
@ltv9a6sang cảm ơn bác rất nhiều, mới mua máy, mà máu quá, chẳng biết gì hết cứ làm đại :p
Laucher 5x5 bên xda up vô nhìn kì cục quá, widget thời tiết bình thường 5x2, xài laucher 5x5 của xda xong widget thời tiết tăng thành 5x3, và các widget khác từ 2x1 tự tăng lên 3x1, sắp xếp màn hình nhìn mất thẩm mỹ wá 😔
@hunghahhh widget thời tiết mắc định là 4x3 mà

Đang Uploading............... ROM
Xong rồi nhé mọi người thưởng thức thử xem 😁
Bác Luong cho hỏi rom 4.1 này icon pin ,sóng, hình nền settings thay chổ nào vậy bác? có giống rom 4.0.4 kg? rom Note1 nha! thank
@tamdnh Cũng giống nhau thui mà.Nền settings thì nó thêm vài chữ cái nũa vẫn ở trong mục đó

chém dưa trên note 2 bị trễ có bác nào fix được không ạ
Bác Lương ơi,giờ e muốn lấy hình cái con robot trên notification của rom evualution sang 1 rom nào khác thì cũng bưng nguyên cái notification_panel_bg.9.png từ rom của nó qua hả bác ?
@bakien80 Uhm.chắc vậy cũng tùy ng mod nữa có người họ đổi thành tên khác. 😁 còn mặc định là nv

Ngon nghẻ chẳng kém gì omega cả... chờ bác buil thêm những tiện ích phụ & theme hoàn chỉnh hơn thôi 😁
Ah mà chẳng biết e nghịch vào cái gì... Chọn hình nền xong vuốt màn hình mà hình nó ko trượt theo... Bùn ngủ rồi đi ngủ,mai nghịch... Xài go laucher quen giờ xài TWiz thử mà gà quá... :D

các bác hướng dẫn mình cách kích hoạt dropbox cho note 2 thành 50gb với, note 2 mình chính hãng mà sao vô dropbox mình chỉ có 2,5gb à, thanks các bác nhiều
có bác nào bị như em không em dùng phần mềm app 2 sd pro mà không chuyển được từ ứng dụng sang thẻ sd click sang thẻ sd thì nó báo là (Thiết bị không có bộ nhớ ngoài sơ cấp, hoặc lưu trữ bên ngoài giả lập ) hay là android 4.1 khôg tương thích với phần mềm này em đag dùng rom nguyên của máy từ lúc mới mua về ,máy em đã root
dellhp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhlocthinh Mình gặp vấn đề y như bạn này. Ai biết xin vào chỉ giáo.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@dellhp Hình như là cái app2sd đấy chưa support cho note 2 thì phải bác à 😁
@basakura Chắc là nv thôi.mấy ae cài nhiều app gớm vậy

TrungManly
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác Mr.Luong cho mình hỏi muốn cài cái Lockscreen ở trên thanh status bar trong ROM của bác sang ROM khác thì làm như thế nào vậy bác???
@TrungManly Lấy file SystemUI.apk thôi

pinksea
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác lương ơi cho em hỏi
em đã root và có recovery cwm
vậy khi em wipe data có bị mất hết dữ liệu, ảnh các thứ ko ạ
thanks bác
@pinksea bác dùng cwm của thằng này sẽ k bị

https://hotfile.com/dl/176073261/b6acfe6/cwm6-root-n7100-121015.rar.html
pinksea
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr.Luong™ thằng này là thằng nào hả bác
em vừa root = tool kit 2.0
dùng cwm 6.0 đó
superuser chaine DD

cài cái cwm của bác thì cài thế nào ạ
install trong recovery à
thánk bác
@pinksea cài qua Odin thôi .down về giải nén ra xong flash như up rom ấy.cái bác đang dùng em k rõ wipe có bị gì k nữa.
pinksea
ĐẠI BÀNG
11 năm
vâng để em thứ phát xem sao đã
mà bác có biết ROm omega trên xda dùng ngon ko ạ
e định test mà ko down nổi
rom 1G mà load lâu quá
ko có link ngon để dowwn
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr.Luong™ Cám ơn bác hướng dẫn nhiệt tình 😁, trước giờ toàn ăn sẵn :D, giờ phải tạo cá tính riêng thôi hehe :D. À, bác hướng dẫn mình thêm cái lockscreen được không?, cũng như những app khác mình cho lên thanh status bar, chỉnh code trong xml thế nào bác :D
P/S: À, cái Note 1 file ảnh là 800 x 1280, còn Note 2 là 720x1280 à bác :D, còn cái icon thì kích cỡ hình thế nào bác? Note 1 giống Note 2 không :D
@kenji2711 Bác lười thì qua xda phần theme & app. Có mấy topic về theme nó bóc tách từng phần ra file zip,chỉ việc flash thôi. Thích icon pin nào hay màu gì,down về chén luôn...
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bakien80 Lúc trước xài S2 toàn ăn sẵn không à bác, mà flash mấy cái theme của họ thì lại thích cái này nhưng lại không thích cái kia của họ => thành ra cái theme đó cũng không thích 😁
@kenji2711 Theme là 1 chuyện rồi. Nó bóc tách từng mảng nhỏ ra kìa... Icon pin 1 tá,bác thích cái nào = chọn & flash
Đồng hồ giữa,trái,phải,màu gì... chọn và flash...
ko phải là 1 theme tổng thể...
Cái theme của thằng Motomoto đẹp quá bác Lương ah,nhưng flash vào rom của bác bị lỗi mấy cái icon trên thanh toogle... Bác cho e file zip flash qua CWM cái khóa màn hình trên thanh status bar của bác đc ko 😁
@bakien80 Bác lấy file systemui trong rom ấy coppy vào system/app xong nhớ set permission xong cũng coppy vào nhé

kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bakien80 Đúng ý mình :D =))
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1929217
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1940742
Bác Lương mà ko phiền thì đưa cái này kèm vào hướng dẫn của bác,ae đỡ phải hỏi nhiều... Topic note 2 chán quá bác nhỉ... Note 1 vẫn xôm quá 😁
E chỉ muốn lấy cái khóa màn hình & cái quản lý ứng dụng trên thanh notification thôi bác... Vì lấy system UI apk của bác bê qua là bị mất hết toogle 😔
@bakien80 Bản này nó Mod 15toggle lên bác up vào sẽ bị lỗi systemui ngay.nó chỉ là những file ảnh png thôi bác có thể tự thay vào đc.

thay rồi file png cho nhau

SystemUI.apk/res /drawable-xhdpi

mục SystemUI.apk/res /drawable-sw360dp-xhdpi thì bác lấy icon ở file lidroid-res.apk trong theme Moto đó đổi tên tên file cho giống những file trong mục SystemUI.apk/res /drawable-sw360dp-xhdpi là được
XXXIP
TÍCH CỰC
11 năm
Co ban nao up xong rom nay bi giong minh kg nho
Nghia la mh kg full icon,giong nhu la nam tren giao dien s3 vay 😁
TrungManly
ĐẠI BÀNG
11 năm
@XXXIP Bác xóa bỏ hẳn các trang Home đó đi và add lại là hết :D
XXXIP
TÍCH CỰC
11 năm
@TrungManly Tks ban minh cung da mo dc ra giong nhu cach ban noi:D
Nhung du gi cung ung ho ban Mr Luong ,vi da co long mod cho cong dong viet :D
bác lương ơi cho em hỏi em lấy 2 cái app acuwether trong suốt của bản v3 của bác em lấy root explore chép vào sytem app vào bản jelly bean của bác vuidoi dùng được không bác.😁
@hienclub611 Chắc là đc thôi.vì mình thấy nó giống nhau mà bạn thử xem :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019