Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ NOTE II - N7100 - KITKAT ] Mr.Luong™ ROM V4.5 XXUFNI4 ONLINE

Mr.Luong™
24/10/2012 7:22Phản hồi: 151.856
151.856 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mod thêm nút Home trên status luôn khỏi lo sợ hỏng nnust Home 😁

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@Mr.Luong™ Bác cho e cái file mod được không e tìm mà thấy bác mod riêng cho anh bakien.hi.cho e file zip nha bác.cứ up bình thường là được ak bác.hi
@hienclub611 k.bạn dùng N1 mà gửi file SystemUI.apk mình mod cho
@Mr.Luong™ cho em tí nha e up lên mediafire đã.hi
@Mr.Luong™
hàng đây bác.bác mod em cái nha.hi.bác thay cái hình nền trong suốt cho em trên thanh báo sóng pin ngoài home scrren máy cho e luôn nhe bác.hihi.bác thay đổi màu công tắc bật wifi trong mục setting của máy từ màu xanh lá cây thành màu xanh nước biển giống màu cái icon pin bác nak.thì tuyệt vời luôn bác mod cái bàn phím gọi cho em luôn nha bác.hi.mod giống của bác ak😁.link đây bác systemui:link1 http://www.mediafire.com/?w0cd5brwqdc670f đây là sec contacts:link2 http://www.mediafire.com/?eaputa8apaxzi99 đây là framework-res:link 3 http://www.mediafire.com/?nwnp5zibe5s97a6 bác giúp em cái nha sau khi bác thay xong em se chia sẻ với nhưng anh em dùng rom bác vuidoi.:D
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hé hé mới flash xong hồi chiều cho các bác xem 😁
Em chả nghĩ dfc caai gì hay nữa.bác có gì hay pm để em mày mò

Mai em bỏ vào file của bác cho
Mai nhé. :D:D
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr.Luong™ bác chỉnh cho mình cái khóa màn hình tắt liền được không? Không thích nó sáng 1 cái mới tắt 😃. Đây file của mình nè 😁
https://www.dropbox.com/s/xxm111xl6kdcnjq/SystemUI_kenji.apk
À, chưa biết mod gì nữa, để suy nghĩ rồi nói cho bác nhé, giúp mình cái khóa màn hình nhé. Cám ơn bác nhiều nhiều :D
@kenji2711 Oài cái món đó mình chưa đủ trình để xử lý :D....

kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr.Luong™ Ặc thế à bác :D. Tại lúc trước xài S2, xài Rom VK của bác nguyenxuanhoa bác ấy mod cái khóa màn hình, bấm 1 phát tắt ngay :D. Xin cám ơn bác nhé, có gì ngày mai mình suy nghĩ xem nên mod cái gì, rồi bác mod dùm mình nhé :D
@kenji2711 Cái này k có ai hd lên k bik fix sao.ở ics thì có nhiều bản fix lắm.bạn lên seach thử xem :D

kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr.Luong™ Ok bác, để nghiên cứu xem sao :D
Bác lương có thể up bộ themes của bác lên share cho mọi người với, hay bác có thể mod riêng từng fần riêng biệt ra, để ai thích gì thì up đó, thanks bác nhiều
@hunghahhh Mạng dạo này vãi lắm bác ợ up thì lâu lắm.mạng bác ngon load Rom về dùng thoai 😁

Mod cho bác Bakien nhé

- cái này em Mod nút home và nút Task manage cùng 1 chỗ nhé cho nó gọn
- bấm 1 cái sẽ trở về home
- bấm giữ nó sẽ vào Task manage .kaka
qua tiện
@Mr.Luong™ bác lương ơi giúp em vụ này với.hi.đây là cái secgallery2galaxy.apk.bác xem giúp em cái ê thấy 2 cái giống nhau em thay ảnh và chọn store rồi mà không được làm xong e dùng root explore chép vào sytem app xong xuôi reboot máy mà vào xem nó vẫn hình tối thui.cái này là của rom bác vuidoi.link1:http://www.mediafire.com/?0l3jj4dfhn6gdvibác giúp em cái nhe bác.hi😁 còn cái này là secgallery 2 của bác xuân hòa:link2http://www.mediafire.com/?6gjvqtrmsd7xrh4 bác xem em hộ cái nhe bác.hi.secgallery2galaxy.apk hình đoạn trong đoạn mục drawable-sw399dp-xhdpi có cái tên screen_bg.png này thay vào rồi mà nó không hiện ảnh lạ thật bác thay cho em được không rồi up cho em cái link e làm mà không được bác thay cái ảnh nền giông bác xuân hòa cho em luôn nhé em thank bác trước nha.hi
@Mr.Luong™ E down về gặm thử đây,thanks bác !

@Mr.Luong™ Gặm ngon rồi,like ác luôn bác ạ...
https://www.box.com/shared/9pdidy27chcsvjtnrtik
E gửi bác cái link ý,bác rảnh vào down cái galaxy note boot animation Bios đó về... Bác xem có nấu giúp e đc nó thành boot animation của note 2 đc ko 😁
E mở bằng winrar ra nhưng ngu photo shop,ko sửa đc,file đó trc flash qua cwm cho note 1,bác ngâm cứu thử bác nhá...
Update :

• Lock button Right status bar + Home button notification
  • MultiWindow_Unlimited Hack Chọn app vô bờ bến.quá đã
@Mr.Luong™ Cái multi window hình như chưa tích trong system ui của e đúng ko bác ? 😃

chưa bác ợ

ok để mình ktra xem cho.
bác kiểm tra em cái nhé.hi.e thử đổi anh sang png đúng kích thước rồi coppy vào chọn store mà không được thankiu bác trước nhé.hihi
Bác Lương có thử ngâm cứu cái boot animation giúp e chưa bác ?
Với cả trc đây bác có up thử rom thằng Vendroid chưa nhỉ. Cái hình nó mod ở góc thanh notification khi kéo xuống trông ngầu vãi... E tìm cái đó của nó ghép qua mà ko đc...
SystemUI.apk/res /drawable-xhdpi/notification_panel_bg.9.png
Chép đúng cái này của nó qua vẫn ko có mới điên... 😔
Boot animation của thằng này nhìn cũng hoành tráng,có điều mình chôm qua thì nó chạy có 1 mẩu... Ko đủ như rom của nó 😁

bác lương ơi bác ngâm cứu cái gallery note như thế nào rồi bác.hi.e nghĩ chắc không phải cái screen_bg mà có thể là file nào khác đáng cái file ner nó phải đen thui bác nhỉ đây lại cái hình màu xám mà có hột2 nữa.hi
@hienclub611 Tối mình mới xem đc.

mình dùng note hàn quốc có thể up được không bạn
@tuongtuthaudem931 Topic này là rom của note 2, N7100 bản quốc tế bác nhé. Như s2 hay s3 của hàn thì có bản up đc rom quốc tế,có bản ko. Bác phải xem mã chiếc note bác đang xài là gì... Cái này thì bác phải tự tìm hiểu... Chứ up lung tung là brick đấy...

Đang test Rom của bạn chủ Topic. Có vẻ ổn đấy. Sẽ report thêm sau nhé!

Sent from Android Vietnam
@Zanr Zij Quá ổn chứ ko phải ổn bác ạ...
Omega e dùng pin vẫn đuối hơn bản bác Lương 1 chút. Từ note 1 đến 2 toàn xài rom bác ý... Với có muốn điều chỉnh hay ý kiến ý cò gì cũng nhanh chóng có phản hồi hơn xda 😁

bác lương ơi cho em hỏi bác có cách nào mod theme cho n7000 bàn phím gọi thanh stt giống bản rom n7100m của bác được không.?hi
bác lương ơi cho em hỏi nếu mình muốn thay cái hinh nên trong suốt ở trên đoạn thanh hiên thị song pin ngoài home screen phải thay ở mục nào bác em định lấy cái hình trong suốt ở ban v3 bác đưa sang jelly bean 4.1.hi
thank bác lương nhiều nha.hi😁
Ai cho mình hỏi chút 😔 Mình qua bên xda mod cai clock center và chữ màu xanh trên status thì k đc , mất luôn thanh status . Trước đó mình mod status và widget thời tiết trong suốt thì ok , sau đó mod chữ xanh và clock center thì mất lun thanh stt và báo system iu ... dừng hoạt động .
ai giúp mình mod cái center clock vs chữ trên stt màu xanh vs .
à bác bakien80 cho mình xin cái hình nền biển biển ở mấy trang trước vs .

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@kenji2711 Thế nào là không tôn trọng ng` khác hã bác ? đơn giản là mình copy đoạn code tên cái rom vì mình ko nhớ tên rom , rồi viết tiếp , khi viết thì chữ hiển thị bt và ko hiển thị to như vậy chẳng phải cố ý viết to hay ko tôn trọng ai cả !
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nduynghia11 Uhm, mình ko biết là bác copy đoạn đó từ web khác. Thôi sorry nhe 😃
@nduynghia11 Bạn seach trên xda có Hd đó.

@Mr.Luong™ em làm được rồi đẹp lắm bác ak.thank bác lương nhiều lắm nak.hi.chúc toppic bác ngày càng phát triển đông vui nha.bác nghiên cứu cái gallery luôn nha bác.hi
Bác Lương ơi.. e mod cái home mà sao k thấy có tác dụng vậy bác.. còn cái muti thì e mod vào tốt lắm.. cám ơn bác nhìu nha.. 😃

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
bác thương em bác giúp em làm 3 file đó cho em cái nhe bác.em thank bác lương nhiều nak.khi nao bác làm xong bác up lên cho em nha.hi😁.e đợi bác lương nak
mấy file đó mình Mod rồi mà

File SystemUI của bạn đêy

http://www.mediafire.com/?uqp23c9932hakdd

mình dùng ok mà
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr.Luong™ bác Lương, bác biết Mod cái bàn phím gọi giống Rom sense không bác 😁
@kenji2711 nó ntn
@kenji2711 Bác đừng nói bâng quơ vậy ạ,bac cứ cho 500 hình,chứ có phải ai cũng xài s2 đâu bác 😃

@Mr.Luong™ Bác mod rồi ak.e tưởng bác mod chắc sóng pin.hi.thế h tải cái theme đoạn trang 1 toppic mới mở up file zip là được ak bac.hi
@hienclub611 Không nó ở đây file này bị lỗi SystemUI nếu dùng rom Deodex

bạn coppy file SystemUI mình vừa mod cho bạn ở trên đè vào

http://www.mediafire.com/?04fgb7pmrsn0rak

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019