[ NOTE II - N7100 - KITKAT ] Mr.Luong™ ROM V4.5 XXUFNI4 ONLINE

Mr.Luong™
24/10/2012 7:22Phản hồi: 151.856
151.856 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình. MOD rồi mà ở Notificatin chỗ Thanh kéo chỉnh độ sáng ấy.Mod lên Status hơi khó bấm
Bạn mở file Zip Rom V6 của mình vào mục mod/seclauncher_no_scrolling/app/Seclauncher2.apk
Lấy file đó dùng root explore coppy vào system/app trong máy và settpermission cho nó rồi reboot là okey

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@Mr.Luong™ Hi em thấy bấm vào thank cho thanh kéo sáng đấy thì thao tác lâu hơn là bấm 1 phát trên thanh status bar như nút khoá màn hình ấy ạ,giờ bác nó cái nút Home lên cạnh cái đồng hồ là đẹp lắm ạ
@laobantien Đúng là mất thêm 1 lượt để kéo e nó xuống rồi mới bấm, nên ko nhanh bằng 1 phát ăn ngay. Note II e vẫn dùng 1 tay ngon ơ, mặc dù bàn tay ko to, vẫn đút được vào túi quần bò bình thường.
Bác nào có cái baseband cho e với. Chứ cái baseband theo rom sóng sánh kém quá. Máy toàn 0 vạch đến 2 vạch, mặc dù vẫn nghe gọi ok nhưng nhìn mà cay mắt.

E vừa làm cái icon pin của bên s2 sang note nhìn pin, cột sóng hơi bé nhưng vẫn đẹp. Bác lượng xem lại đường dẫn file ảnh khi kéo stt bar xuống giúp e với e thay file "notification_panel_bg.9.png" rồi mà chẳng thấy gì cả, với lại e thấy cỡ ảnh file đó ko đúng. Bác xem lại giúp e nó là file gì bác nhé.

Bác mua được phụ kiện chưa bác lượng
@dinhlocthinh Mình nhờ Bác bakien rồi bạn ợ.hi.

chưa thấy samsung bán pin và dock sạc ngoài cho note 2 nhỉ, tìm trên mạng hình như toàn hàng fake, nguồn nó có 1A
haiconso
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái Multiwindow Control sao không hoạt động được zậy các bác. Không thể add thêm app vào được. Có ai bị giống e không ạ?
oài Say rượu quá sắp bục dạ dày rồi 😁
Vip09
TÍCH CỰC
11 năm
có Bac nào rảnh rảnh chỉ em làm sao copy file vào Root Explorer.... Thanks
@Vip09 vào root explore kéo xuống dưới vào mục stogare/ extSdcard

Vip09
TÍCH CỰC
11 năm
@Mr.Luong™
@Vip09 ở dưới mục Sdcard ấy

bạn lắp thẻ nhớ vô chưa

Vip09
TÍCH CỰC
11 năm
@Mr.Luong™
Mr Lương đưa lại cái file hots đính kèm đi, mình không down được.

Mình tải room v6 của bác lương về được 2 file part.rar giải nén ra thì không có file đuôi tar,tar.md5, mình dùng odin 3.04 up room có đúng ko? Nhưng trong odin thì ko tìm thấy room, các bác bớt chút thời gian giúp mình nhé, mày mò up room mấy hôm nay mà không được, hic

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
vuivui9
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom dạng zip bạn phải up qua recovery.bạn load rom của bác lương về giải nén đến .zip thôi.
Bạn đã flash recovery chưa?

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Bạn tìm hiểu về cách cài Cwm và cách up Rom Cook nhé.rom của mình k up qua Odin

http://www.mediafire.com/?p3epzoyjcje9obd

Bác nào cho e xin cái tên file ảnh, đường dẫn trong SystemUI để khi kéo từ sst nó ra cái ảnh đó với. Ở trang 1 file đó ko đúng.

@chuong sat thu Bản world kí hiệu n7100 còn ko phải là xt
@Mr.Luong™ Mình thay ảnh theo hướng dẫn ơ post 1 cũng ko được. Ko hiển thị ảnh khi kéo thanh thông báo xuống.
@ltv9a6sang máy mình thì vẫn đang xài sim bình thường, nhưng hồi note1 xài vẫn bình thường nhưng up lên bị lock
@Mr.Luong™ Bác Lượng mod thêm nút Home lên status bar như nút khoá đi cho tiện
Bác Lượng để chữ ký xì teen vãi 😃
Mình thấy khi tắt màn hình đi nó vẫn
Deepsleep nhưng dùng battery monitor đo thì dòng chờ nó rất Cao chứ không về dưới 10mA được. Tìm mãi mà không rõ nguyên nhân tại sao. Bạn nào có Kinh nghiệm chỉ giúp mình khắc phụ vụ này với. Thank

vanlisa
TÍCH CỰC
11 năm
các bác cho e hỏi mấy file nhạc alarms nó nằm ở đâu ấy ạ , để e lấy nó đặt cho cuộc gọi đến. có 2 nhạc alarms hay v~ mà trong cài đặt nhạc chuông lại k có
cac bac cho em hoi em dang dung con note 2 ma co tin nhan cua cac trang website quang cao gui den. bac nao biet chi gim em lam sao chan khong cho gui den nua em gui kem anh de cac bac xem
Lương ơi điện thoại tôi... 0904050456

ko hiểu sao khi up rom có chọn camera 4.2 mà ko thấy đâu chỉ thấy mỗi camera mặc định nhỉ,có bác nào bị thế ko ạ
Thanks so much for this ROM. My favorite ROM hands down for the Note II. Sorry for posting in English 'cause I don't know Vietnamese. (Came here from xda since your ROM was banned there.)

There is one problem for me though. I can't extract v6.0 'cause part1.rar is corrupt 😔 I've redownloaded 3 times and still can't extract. I'm using WinRar, btw. Has anyone successfully íntalled v6.0 and if so, could you please tell me how? Thanks in advance!
@Wyclef Please try download and extract again!
@spttkhai Thanks! I'll try to download both parts again. Will let you know in the morning.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019