[ NOTE II - N7100 - KITKAT ] Mr.Luong™ ROM V4.5 XXUFNI4 ONLINE

Mr.Luong™
24/10/2012 7:22Phản hồi: 151.856
151.856 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái màn hình Home của 1 số ROM hàng ngang chỉ có tối đa 4 biểu tượng, chỉnh lên 5 biểu tượng giống mấy bản ROM của bác Lương thì làm thế nào các bác nhỉ? Bác nào biết chỉ em với, thx ạ!
@hainlm Lấy file Seclauncher2.apk trong system/app trong Rom mình là okey thôi

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Vip09
TÍCH CỰC
11 năm
bac Luong nhận được chưa
@hienclub611
@hienclub611 Kích cỡ chuẩn rồi nà. Có thay đổi gì đâu cơ chứ. Chuẩn 800*150 nà

@hienclub611 Phím nguồn của mình cũng bị vậy. Nó không nhô cao lên như phím volume mà chỉ hơi nhỉnh hơn viền máy 1 chút. khiến cho đeo case rất khó bấm. Đúng là vì cái đó mà tháo máy thì hơi phí. Dù sao phím vẫn nhạy. Ấn vẫn nảy là ok. Mấy cái này bác dùng gần hết bảo hành đi thay vẫn được mà nên kệ nó. Sang năm tháng 8 năm sau nếu vẫn còn dùng em nó thì mang đi bh vẫn chưa muộn. Sợ đến lúc đó lại đang cầm s4 ^^
@baodomhoa1 OK nghe lời bác vậy. E nghĩ chắc có S4 e cũng ko lên đâu. Thấy NOTE II quá ngon rồi. Vẽ vời sướng. Hehehe!
Vip09
TÍCH CỰC
11 năm
bên đây nó có chỉ mà em không rành, bác qua coi thử:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2029712
@Vip09 em làm được rồi, em hướng dẫn từng bước cho bác :
- cài file apk
- delete lidroid-res.apk from /system/framework và reboot to recovery để flash cái SimplisticFramework-Deodexed-XXDLJ2.zip rồi reboot
- mở apk lên sài thôi
thanks cái apk của bác nhé
@Hnguyen1982 Có trò gì mới vậy bạn
@hunghahhh cái phần mềm chỉnh sửa mấy cái status bar, lock screen.... đó mà, bác Lương đang mod sẽ up lên cho anh em sài
@Hnguyen1982 Bác cho E cai apk,E thử vọc vạch vs 😁

Gởi từ cục gạch đen số hiệu N7100 của tui!(chính chủ nha)
tommycat
TÍCH CỰC
11 năm
bác lương bảo v6 là bản final , vậy chắc phải chờ bản official của SS bác mới cook típ fai hok àh
xuanquyen09
ĐẠI BÀNG
11 năm
pro nao cho e xin cai ung dung thoi tiet goc cua note 2 voi😁
Có bác nào có bản part trong suốt không cho e xin với. Và làm sao để có cái thời tiết trong suốt như hình trang 1 các bác nhỉ? E mới up lên V6.0
Ngủ 1 phát từ 3h tối đến 3h chiều. Hic. Người ngợm nó phờ cả ra. 😔 dạo nào sinh lý nó bị đảo lộn hết trơn , toàn thức đêm ngủ ngày zzz
có ai bị trường hợp này ko vậy? bấm vô link down của mediafire nó sẽ ra cái trang quảng cáo ...... nhưng sao máy mình load ko được trang đó vì vậy ko down mediafire được. đã cài lại flash và đã thử với nhiều wifi khác nhau nhưng vẫn ko được trong khi lấy đt khác thì bình thường
@Hnguyen1982 Mình cũng bị vậy,ko biết tại sao, mấy ngày trước vẫn down bình thường...

@bakien80 chờ cao thủ vô coi dùm
@Hnguyen1982 bác Lương đoán bệnh dùm anh em với
@Hnguyen1982 do nhà mạng nó chặn thôi.hay là do file host nhẩy
@Mr.Luong™ ko phải do nhà mạng bác à, em lấy mấy dt khác vẫn vô bình thường, bác bakien80 cũng bị như em, bác test thử xem bị ko?
Bác nào có cái Radio nào sóng khỏe tí ko cho e xin với, cái Baseband theo máy này sóng sánh kém quá, chẳng hiểu sao nữa. hic!! sóng sánh toàn có 1,2 vạch chán thật. Lúc trước nắp bên SII toàn FULL!
123kts
ĐẠI BÀNG
11 năm
http://samsung-updates.com/region/?region=OXX

có 4.1.2 rồi hả các bác ?
bác Lương đang mod rom hay sao mà thấy bác ít onl thía nhỉ 😁
Mình cài rom nhưng không thấy phần mềm lịch và không thể đồng bộ lịch từ google, giờ làm thế nào để khắc phục nhỉ.
@lungtung123 Có ai bị như mình không nhỉ, giúp với.

@lungtung123 Có ai bị như mình không? Giúp với.

cái SimplisticControl kia mod mà đổi tên pin bz cũng ốm quá 1000 icon nản thôi ae dùng Stock nhá 😁
@Mr.Luong™ Đồng ý vs bác Lương ở điểm này. Cài vào 1 phát nó update đến 195 data. @@! bao nhiu mod nó xóa sạch trơn. :D thế là e phải cài rom + mod lại luôn cho nó sạch sẽ. E nghịch thì thấy tùy chỉnh cũng chẳng bao nhiu. Nếu cần thì mod = file bác Lương để sẵng cũng đủ xài rồi.
tác giả không giúp mình cái vụ lịch a
ok để mình kiểm tra
bác dìng bản nào
@Mr.Luong™ Mình đang dùng bản V6.0 của bạn đấy, cài lại mấy lần rồi vì tưởng lỗi nhưng không phải
ae nào muốn vào đc trang ......

thì vào system/etc/open edit file hosts

tìm dòng [ 3014 ] 127.0.0.1 ...... xóa nó đi nhé

hhoặc dùng file gốc đính kèm ( xóa đuôi png đi nhé) này là k chặn bất trang nào coppy theo đường dẫn trên nhớ setpermission cho nó giống những file trong thư mục đó rồi reboot là okey

mình có để lịch và đồng bộ lịch mà.
@Mr.Luong™ Bác Lượng mod thêm cái nút Home trên thanh status bar như rom của bác Xuân Hoà S3 đi,cái đấy tiện quá 😁
@laobantien Đúng đó bác ơi! Nút nguồn của e nó thụt vào trong rồi dùng khó chịu quá!! Nếu cón nút đó thì tốt thì tốt quá, giảm tối thiểu dùng nút HOME. Giờ mở máy e có dùng nút nguồn đâu, toàn dùng nút HOME thôi.
tommycat
TÍCH CỰC
11 năm
@ketquadi bác ấn zì mà kinh thế...nút power thụt vào cả bên trong lun zậy chaj... đến khi cần vào recovery hay download mode thì mệt áh
@tommycat Ko phải e bấm bác à. Mà là từ khi mua nó đã thế rồi. Nó hơi thụt vào bên trong nên hơi khó bấm. E nghĩ nếu máy e mà dùng FLIP hay bao da thì chắc ko bấm được nút nguồn luôn. E định mang lên TTBH để nó xem thế nào? nhưng nghĩ phải tháo máy nên hơi ngại, mà ko biết mình có cần phải up lại ROM nguyên bản ko? Hay cứ để rom này mang lên cũng được vì bị như vậy nó là phần cứng rồi, nên phần mềm ko quan trọng nữa.
@Mr.Luong™ Mình không down được file đính kèm này nhỉ, tinh tế lại bị sao thì phải
bạn kiểm tra lại giúp đi, không có phần mềm lịch nên không đồng bộ với tài khoản gôgle được bạn ạ.
@lungtung123 bác xem có app này không S planer
@Mr.Luong™ cái đó thì có bạn ạ, nhưng bình thường mình thấy có phần mềm là Lịch, và đăt đươc widget ra màn hình nhưng trong rom không có lich, và đồng bộ gôgle thì toàn lỗi phần calenda
@lungtung123 Cái bác nói nó là phần mềm trên CH Play rồi. Lịch Việt.

ô được rồi, phải ấn vào cái s Planer một cái thì mới đồng bộ được lịch và nó hiện các widget. 😆
không phải đồng chí ạ, mình dùng stock nó có phần mềm lịch riêng, trong rom android nào cũng có. Lỗi trên mình tìm ra cách rồi, cảm ơn Lương đã nhiệt tình giúp đỡ
Vip09
TÍCH CỰC
11 năm
chào A&C...có thể chỉ mình tắt cái hình trang đầu tiên,khi mình quẹt cái hình nó chạy theo.. thanks A&C

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019