Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

nouvo sx bị hú

kutrach
23/7/2014 14:50Phản hồi: 25
nhờ anh em tư vấn cho em với, Xe em chạy được 14,000km, chạy 40-50km/h hú o o, đã thay lap và nhớt liqui moly, mobi hd nhưng vẫn vậy, cho em hỏi ngoài lap ra thì còn nguyên nhân nào khác gây hú không, chẳng hạn như dây curoa, nồi trước, mong anh em giúp đỡ!
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghe người ta nói đây là bệnh mạn tính của dòng nouvo.
vietrung
TÍCH CỰC
10 năm
Vệ sinh nồi thử chưa bác...
thay nguyên hộp số đi! 14k km hú là tốt rồi mấy chiếc ab mới mua kêu é é đầy đườg lo j.
@CraZy90 ab 125 giờ khác 110 xưa rồi ko ò ò è è nữa đâu bạn trừ ai đi quá phá. còn nv thì ngần ấy km mà bị kêu thì cũng hơi hiếm, mình thấy nv giờ khá êm đấy chứ, tội là yếu hơn rồi
Xe mình đã thay toàn bộ nhông, bạc đạn và vệ sinh nồi hết rồi, h chán ghê, ngồi lên Xe thì thích nhưng chạy tím muốn bán xe
lolowifo
TÍCH CỰC
10 năm
thay hết rồi mà vẫn bị thì bán xe đi bạn, bạn xui mua trúng con xe bệnh rồi.
rồi xong! Nói chứ yamaha thì hú truyền kỳ! Bán đổ bán tháo đi bác. Mua xe khax. Mang bưk bôj trog log sanh bênh đó
thank các bác, chắc ráng chạy đến tết rồi gom lúa đổi em khác thôi chứ h bán được chừng 20chai rồi khô mua được Xe gì
dngnhathuy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng chạy no sx nè, được 13000km rồi, lên cỡ 40~50 km/h cũng hú
hình như tên no sx nào cũng thế, chỉ là hú to hay hú nhỏ tùy theo chiếc với cách bảo dưỡng thôi
đi miết cũng quen rồi, không quan tâm lắm 😁
Mới vừa thay dây curoa bando => xe chạy êm ru,hehe cảm thấy sướng trong lòng, sai lầm lớn nhất là bị máy thằng phutungchinhhieu lừa thay bộ nhông hú hết 1chai rưỡi nhưng kết quả vẫn như cũ, nói nó nó lại bảo tiếng gío.
cdang
TÍCH CỰC
8 năm
@kutrach Chỉ cần thay dây củroa định kỳ thôi, ngoài ra bi mòn không đều thì thay thôi chứ bộ nồi nouvo đi 4-5 năm vẫn tốt chán, chỉ cần nhớ thay đúng loại dầu láp thôi...
dtan
TÍCH CỰC
8 năm
@kutrach cũng đang định thay dây curoa bác cho hỏi thay ở đó đảm bảo k? nouvo thay xong có bị hú k ah?
@kutrach vậy b thay xong là xe hết hú thật à. xe của mình hú ác quá, chạy trên 40km hú o.o.o như đau đẻ vậy, sốt hết cả ruột... T_T
@kutrach bác thay cuỏa hiệu gì? chỉ em thay ở đâu?
Thế giờ còn ý định bán ko bác để em mua

Sent from my GT-I9505 using Tinhte.vn mobile app
@chungancon_9x Không bạn à, h chạy cảm giác như lúc đầu rồi, sướng tê tờ rim rồi nên nghỉ bán,hehe
Có phải tiếng hú o o như tiếng rít gió luồn qua cửa sổ ko chủ thớt, lên ga đến tầm gần 40km là bắt đầu nó rít lên, xe e cũng đang bị vậy đây 😔
primelong
ĐẠI BÀNG
8 năm
dòng nou nào củng thế chạy <40 thì êm hú ít trên 40 là hú nge rõ và tren 60 là hú ít lại
cdang
TÍCH CỰC
8 năm
Đang chạy trên 40 nhả ga ra thì nó kêu ooooo, chỉ nghe ở tốc độ này, qua cái là hết thì hoàn toàn bình thường, No nào cũng có tiếng này hết, không có lỗi gì cả, còn nếu nó kêu rọc rọc to như mấy con No 1-2-3 thì nên đi bảo dương, thay thế bộ nồi, dây curoa đi....
Xe mình mới đi vệ sinh nồi thì bị hú y như thớt, chỉ bị khi chạy 40-50, chắc phải thay dây curoa quá.
@xxxx64xx52xxx73 hú là bệnh chung của nouvo rồi, và hú là do bộ bi nồi hao mòn trong quá trình vận hành dẫn đến có khe hở gây ra tiếng hú chứ dây coroa ko liên quan gì. Muốn hết hú 1 là tìm bộ bi nồi bát côn xịn của Thái thay vô, 2 là dùng nhớt lap loại tốt, 3 là sống chung với lũ.
@meodihia_cool Xe khác chạy gần có nghe đc tiếng xe mình hú ooo không bác, mỗi lần mình vượt qua mặt xe khác tăng ga lên là mọi ánh nhìn đều đổ dồn về mình, nó gầm cứ như xe tank vậy @@. Hiện tại mình xài nhớt lap 90, nghe nói xài loại 140 đặc bớt hú hả bác.
@xxxx64xx52xxx73 xe đi bên cạnh có nghe thấy nhưng nhỏ, còn việc tăng ga vượt xe khác nó kêu to thì là bt, bác xài dầu máy loại nào ? . Còn nhớt lap thì xài loại 90 thôi, 140 nặng máy ỳ xe. Bác có thể châm dôi ra 1 tí, dung tích nhớt lap của nouvo là 200ml thì bác châm ra 210ml, và xài mấy loại nhớt lap tốt như motul hay tuýp castrol. Căn bản cũng khó mà triệt tiêu hoàn toàn tiếng hú, giảm được phần nào thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019