NPD DisplaySearch: Apple có thể giảm kích thước đèn nền LED để làm iPad 5 mỏng hơn

Duy Luân
12/4/2013 4:54Phản hồi: 129
NPD DisplaySearch: Apple có thể giảm kích thước đèn nền LED để làm iPad 5 mỏng hơn
Theo hãng nghiên cứu NPD DisplaySearch, nhiều khả năng Apple sẽ giảm độ mỏng và trọng lượng của iPad 5 bằng cách sử dụng các đèn nền LED được thiết kế mới. Paul Semenza, một nhà phân tích của NPD DisplaySearch, nói rằng Apple "có thể giảm kích thước của các bóng LED một phần vì sử dụng màn hình có hiệu suất cao hơn, một phần vì chính mảng đèn LED có mức độ tiêu thụ điện tốt hơn". Nhờ lý do này mà Apple có thể giảm được kích thước cho cả chiếc tablet. Semenza còn kì vọng "một thay đổi lớn khác đó là iPad sẽ chuyển sang dùng các cảm biến chạm dựa trên một tấm film".

Về mặt công nghệ hiển thị, chưa rõ Apple vẫn dùng LCD truyền thống hay chuyển sang dùng LCD sản xuất bằng vật liệu IGZO. Nếu trường hợp này xảy ra thì nhiều khả năng Sharp sẽ là nhà cung cấp màn hình chính cho iPad 5. Khi được hỏi rằng khi nào thì chiếc iPad 5 sẽ xuất hiện, Semenza dự đoán thời điểm đó sẽ rơi vào quý 3 năm nay.

129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sợ Sharp ko cân được nhu cầu quá cao của Apple
el_nin0
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hypous còn Japan display mà bạn
hungmax79
ĐẠI BÀNG
11 năm
mỏng hơn nhẹ hơn cầm rất thoải mái
cố lên Apple
Chắc phải tầm tháng 9. MTB của Apple lúc nào dùng cũng thích. Các hãng khác theo cứ gọi là............còn dài
em là em đọc cho vui chứ chẳng có tiền mua ai giống em không?
thích cho e phát.
mt9011
TÍCH CỰC
11 năm
@VIỆT__NAM Thì tụi mình cùng vô cho....có tụ, ý mà ! Heheeheheh 😃
habata123
ĐẠI BÀNG
11 năm
mong là dùng IGZO, mỏng hơn và ăn ít pin hơn
Đẹp quá! 😃
mỏng hơn tốt đấy. chứ cầm con ipad bây giờ nhanh mởi tay tay lắm
mà màn hình IGZO thì liệu 1 mình Sharp có cung cấp đủ hay không mới là vấn đề chứ
càng mỏng càng tốt, pin yếu chút ko sao, dùng dc 1 ngày với tần xuất trung bình là ok rồi, tầm 5mm thì pá đạo luôn🆒
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
@powenramp cái dt còn chưa tới mức đó thì mtb sao với đc hả bác 😁
@meodenth đấy là em ước thế mà bác🆒, mong sao có em như thế thì quá đã, 8,6mm vẫn thấy hơi dày và nặng😃
anti-fan
TÍCH CỰC
11 năm
iPad ~5,5 inch như Note, gọi điện thoại được, hoạt động cật lực 10h như iPad mini thì thiên hạ chắc không còn điện thoại, tablet nào bán được mất
@anti-fan bác nói hay lắm nhưng chờ lâu lắm

em cũng thèm cái đó lắm nhưng Apple ko làm đâu
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
@impressive2000 có galaxy tab 10.1 nhé ;)
@meodenth 8,5 tiếng nhé
@8800 Carbon Arte ipad1 gọi điện ầm ầm bằng sim thường luôn như 1110 của nokia:D
Sợ Sharp ko thể cung cấp đủ sản lượng cho apple thôi...chứ xét về công nghệ IGZO là 1 công nghệ rất đột phát trong mảng LCD......
Mình cũng fan Apple chứ ko cuồng như 2 bác . đừng thần thánh hoá quá bác 😁
@caoboitexas97 thấy cuồn thái hóa không tớ sài nè chả cuồn tí nào 😁
@nonamekiller Nhảm :rolleyes:
@le hoang tuan Thằng nói máy tính bảng chưa hãng nào bằng có sai quái đâu...đứa nào cũng phải công nhận thế...cứ mở mồm ra là nói người khác cuồng là sao
@caoboitexas97 suy nghĩ khi nói nhé
mỏng và nhẹ hơn là tốt rùi 😁, quan trọng là thời lượng pin phải dc bảo đảm trung bình 10 tiếng như ipad 3/4 :D, làm dc vậy thì ipad 5 sẽ là chiếc tablet rất đáng mua năm nay :D
À có 1 số bác cho rằng iOS ko cho duyệt flash và chạy đa nhiệm để che giấu điểm yếu cấu hình, mình đã test và đi tới kết luận là quan điểm đó sai nhé
ipad 3 5.1.1 của mình jailbreak và dùng app Kasar cho chạy nhiều cửa sổ và dùng trình duyệt Puffin duyệt flash, kết quả là dù mở 4 cửa sổ :1 youtube, 1 game fieldrunners 2, 1 app xem ảnh, 1 trình duyệt xem video flash thì ipad vẫn chạy ngon và mượt hơn cả mấy con tablet 4 nhân android nhé :p
Em hơi ngoài lề tí mong các bác thông cảm :p
@doinho đúng rùi bạn, puffin hay skyfire đều ngon, có thể chơi gunny dc lun nhé :p
nếu máy đã jb rùi thì bạn cài thêm Kasar trên cydia, hỗ trợ chạy đa nhiệm nhiều cửa sổ tuyệt lắm 😁
@caoboitexas97 Lúc trc mình cũng thích jb lắm nhưng h tự nhiên không thích nữa vì nhiều lý do: hao pin, không ổn định, bảo mật không cao, ...

Nhưng cũng phải công nhận máy jb rồi xài đã hơn. 😃
@doinho pin thì mình confirm vẫn dc 10 tiếng nhé, xài ít thì có thể 11 tiếng
về độ ổn định và bảo mật thì ko bằng nhưng so với những j jb mang lại thì rất đáng để đánh đổi đó bạn 😁
@tranngocdxd điều ngu xuẩn nhất là những đứa cứ nghĩ là số nhân càng cao thì càng tốt, thực ra nó nằm ở kiến trúc tạo ra con chíp đấy và sự tương thik vs phần mềm...nhân to chỉ là chiêu bài quảng cáo lừa tình mấy con gà ham hố thôi...
k bjết có độc đáo gì không đây
Mình nghĩ mỏng hơn khoảng 15 đến 20% so vs ipad4 nữa là quá đẹp rồi,còn đâu cứ để dành diện tích cho pin.
mõng vậy là vừa rồi, mõng nữa dễ bễ.rớt bụp k có bị móp góc nữa mà rớt bụp bể kiếng . móp xíu xài tiếp, bể kiếng là mệt.
nếu làm mõng thì tăng không gian cho Pin , cho thời lượng kéo dài hơn thì ok
hamyty
CAO CẤP
11 năm
tin đồn chỉ là tin đồn, ai ngu mới tin những tin đồn 😃
@hamyty Thế cái chữ ký của bác nói gì vậy ?
chẳng cần mỏng quá, nhẹ hơn và pin trâu hơn là được rùi
Ipad 9.7 đúng là sp hoàn hảo @@ nếu ko tính cân nặng 😆, ipad 2 còn chap nhan duoc chứ 3 va 4 nặng wa, iu mini nhất nhất lun, như vật bất ly thân vậy 😃))
@cubidonvn Nếu quý trọng phải mua trong cân nhắc ? phải xem có đáng để mình bỏ ra số tiền đó không ? khi một món đồ thì món đồ đó đẻ được bao nhiều tiền bác ah
MUforever
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leminhtu88 Chả biết thằng nào ko có tiền đâu
@MUforever Có chữ quái nào người ta nói thờ đâu...thik nó nói là thik hok dc ah...Gato ah...mà mở mồm ra là cuồng này cuồng nọ...nhảm
@MUforever Chứng minh mình giàu đi, tui thì ko giàu nhưng ít ra tui có văn hoá hơn cái thứ nghèo đú ko có tiền thấy ngta xai xong ghen ăn tức ở vô anti nói vớ vẩn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019