[NST] Tổng hợp về Nook Simple Touch từ XDA: CWM, Format, Skip OOBE, Root, Multitouch, NoRefresh...

hunsao
14/4/2012 18:2Phản hồi: 121
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MoVo
TÍCH CỰC
12 năm
Bác vào apktops.com r tìm các trò theo từ khóa chess hoặc caro là ra cả đống

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
2 tháng đọc nửa tiếng
vậy đọc 1 tiếng được 1 tháng
đọc 2 tiếng, nửa tháng
đọc 4 tiếng chỉ được 1 tuần
hehe
Mềnh đọc khá nhiều, tầm gần 1 tuần là còn 20%, cắm xạc
(Nook S touch)
doanhkhoi
TÍCH CỰC
12 năm
Cho mình hỏi, mình đang xài con này, có cài thêm App Kindle để đọc sách prc, mình thường đọc sách tiếng anh, muốn tra từ thì chọn và giữ thì máy sẽ hiện ra định nghĩa, nhưng cái từ điển mặc định của app Kindle mình thấy không hay, xin hỏi có cách nào bỏ bộ mặc định và nhúng 1 bộ từ điển oxford cho app Kindle không?
Xin cám ơn!
sau khi mình root xong như trên thì ko thể đăng kí mà toàn bị báo đăng ký bị lỗi và phải reset lại. Bạn nào có thể giúp chỉ mình cách đk đc ko vì chạy ko đk tốn pin qá
wifi ok chứ bạn?
vào bằng máy tính để đk
sau đó vào nook chỉ việc login
Cảm ơn bạn
Mình cài bản rút gọn như trên nhưng ngoài tác dụng đọc được tiếng Việt thì chẳng chạy được chương trình gì cả. Chạy browser dc 1 phút là tự tắt, chạy rootexplorer cũng dc 1 chút cái tắt lun :|
Có bạn nào bị lỗi như mình không? Chỉ mình cách khắc phục với.
minoan
CAO CẤP
12 năm
mới tham gia cộng đồng nook touch 😃
Nhờ bác hướng dẫn giúp cách nào cài bộ gõ tiếng Việt cho con NST với ạ

Em đã làm theo cái hướng dẫn của bác bên này

http://www.tinhte.vn/threads/1019566/

Nhưng không chạy, cám ơn bác trước nhé
minoan
CAO CẤP
12 năm
mình thì không quan tâm đến bộ gõ TV lắm. vẫn up cho bạn
Các bác ơi sao sau khi vào tới chỗ "sau đó chọn Choose zip from sdcard, chọneded1.zip và đợi hoàn thành. Tháo thẻ, reboot lại máy." đợi mãi đợi hoài mà chẳng có gì xảy ra thế nhỉ?
minoan
CAO CẤP
12 năm
@letranduc làm lại đi
Mình không hiểu hướng dẫn của bạn lắm. Bạn có thể trả lời một vài câu hỏi được không?
Phần 1: Tạo thẻ nhớ boot.
Sau khi tạo xong lắp vào Nook rồi khởi động vào CWM để làm gì?
Phần 2: Format lại nook về mặc định rồi up firmware.
Ban đầu máy không phải ở chế độ mặc định à?
Phần 4: Root máy
Phần này mới bắt đầu công việc root đúng không hả bạn? Hay là máy đã được root khi lắp thẻ nhớ ở phần 1 vào rồi?
Sau khi đã hoàn thành mọi công đoạn thì cái thẻ nhớ mình dùng để boot còn có tác dụng gì không?
Mình có thể format để dùng nó coppy sách cho máy Nook được không?

Cảm ơn bạn rất nhiều!
minoan
CAO CẤP
12 năm
bạn cứ làm lần lượt các bước như chủ topic vừa viết, nếu làm sai thì làm lại chẳng lo hỏng đâu.
đây không phải là 4 bước làm tuần tự mà là 4 tuỳ chọn bạn có thể thực hiện
phần 2 dành cho những bạn đã vọc lung tung quá nhiều muốn format về mặc định, hoặc những bạn ở firmware cũ muốn up lên mới
phần 4 mới bắt đầu root máy, khi làm đầy đủ mọi thứ bạn muốn rồi thì bạn có thể cắm thẻ nhớ vào nook và chọn format trong nook, bạn sẽ không bao giờ phải dùng lại thẻ trừ khi bạn muốn vọc lại những điều trên
Các bạn cho mình hỏi là sau khi root mình muốn cài thêm phần mềm đuổi .apk từ thẻ nhớ thì làm thế nào?
Mình cài nó toàn báo "For security, your phone is set to block installation of applications not sourced in Android Market."
minoan
CAO CẤP
12 năm
@kissofdeath2821990 bạn này chắc mới dùng android hả? root xong có cái nookcolor tools ấy tích vào non-market apps
doanhkhoi
TÍCH CỰC
12 năm
Cài google drive hoặc skydrive như thế nào nhỉ?
Muốn đồng bộ cho nhanh, chứ lĩnh kỉnh cắm cáp lười quá
Mình vừa mới lấy Nook Touch Glowlight sáng nay. Đã root máy, khi khởi động có thể chọn ADW Launcher và cài, sử dụng phần mềm như các thiết bị android khác, nhưng có 1 điểm khó chịu là cứ nhấn phím home n là quay về launcher mặc định của Nook, muốn vào launcher ADW phải tắt máy và mở lại (mặc dù đã chọn ADW là launcher default).
Anh em nào biết cách khắc phục làm ơn chỉ giúp mình với.
Xin chân thành cảm ơn!
minoan
CAO CẤP
12 năm
@asterix0108 bạn có thể dùng titanium để gỡ bỏ launcher mặc định, mình dùng zeam launcher
hoặc bạn có thể chỉnh lại thiết lập mặc định của các nút cứng trong công cụ đi kèm ở bản root mà bạn chủ topic đã post, sau khi cài bạn vào nooktouch tools => B&N buttons..
@minoan Mình dùng Nook Glowlight và root bằng cách khác, ko có Nook Touch tool, ko biết tool này có thể download ở đâu và có thể dùng cho Nook Glowlight được không nhỉ?
Sao mình cài No Refresh rồi mà vào các phần mềm, nháy 4 lần chéo xuống vẫn không thấy có tác dụng hay có menu hiện ra nhỉ.
@asterix0108 Up nhờ các bác chỉ giúp
@asterix0108 Có bác nào dùng Nook Touch Glowlight mà cũng bị như mình không?
cho mình hỏi , mình chỉ muốn root để cài apps và bỏ ebook từ bên ngoài vào máy thôi , chứ không cần tính năng no refesh , nút menu home ảo .. thì phải làm thế nào ?
madayluvc
ĐẠI BÀNG
11 năm
em đã root nhưng vào market cứ báo A sever erró has occurred . retry or cancel .....
XIn cho mình hỏi tí.
Mình không có root máy.
Cơ mà có bạn nào chuyển được Từ điển Anh - Anh , thay bằng từ điển Anh - Việt được không ạ ?
thorny
ĐẠI BÀNG
11 năm
chủ thớt cho hỏi: cách chủ thớt hướng dẫn và các bản update.zip có áp dụng cho Nook Glowlight được không?

cám ơn nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019